Xem riêng 01 Bài
Cũ 14-05-2010, 21:11
huybuixuan's Avatar
huybuixuan huybuixuan vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 312
Đã được cảm ơn 1,326 lần trong 215 Bài

Gửi bạn kẻ vô danh.

1 - Mỗi người có một chủ đề sưu tập khác nhau. Tôi sưu tập tem TQ vì tem TQ đẹp và khi sưu tập tem, đương nhiên tôi phải tìm hiểu về con tem tôi mua. Chỉ có một kẻ kém hiểu biết mới mua tem về mà không cần tìm hiểu gì về nó. Và tôi post bài lên để chia sẻ thú vui với bạn tem chứ không phải khoe khôn khoe khéo, càng không phải đề khoe kiến thức. (Vì tôi hiểu rất rõ trên diễn đàn này có rất nhiều đàn anh đàn chị kiến thức thâm sâu hơn tôi nhiều)

2 - Một người sưu tập tem bướm sẽ rất thích tìm hiểu về bướm, một người sưu tập về tàu thuyền sẽ rất thích tìm hiểu về tàu thuyền, một người thích sưu tầm tem tre tem trúc thì ắt hẳn phải thích tìm hiểu về những loại cây đó... Và khi tìm hiểu được, có lẽ họ rất muốn chia sẻ điều mình biết với người khác, nếu có thời gian và nếu có người chung sở thích với mình. Và họ sưu tập những chủ đề đó, không có nghĩa là họ ngu đần dốt nát về những vấn đề khác.

Cũng như vậy, Một người yêu tem TQ không có nghĩa là người đó không yêu sử VN. chẳng qua tem VN không phải sở thích của họ mà thôi. Lý lẽ giản đơn như vậy mà cũng không hiểu, thế mà cao giọng dạy đời. Nực cười thật.

3- Và tôi cũng rất tiếc, mình sưu tập về những tác phẩm nổi tiếng trên tem, mà không tìm thấy con tem VN nào về Thúy Vân Thúy Kiều hay Lục Vân Tiên để tôi đưa vào bộ sưu tập cả. Bạn tiếc 1 thì tôi tiếc 10 chứ ít gì. Nếu bạn biết ở đâu bán, vui lòng chỉ giúp để tôi đưa vào bộ sưu tập của mình. Tôi vô cùng cám ơn.

-----------------------------------
Qua bài viết của bạn, thì có thể thấy nhận thức của bạn cũng có một chữ to tướng như cái nick của bạn. Trước chữ đó, tôi "đành ngả nón" nhận mình "ngu dốt" vậy

Nói ít mong bạn hiểu nhiều. Nếu không hiểu, thì cười một cái cho vui nhé. Tôi cũng không rảnh để viết bài đối đáp với bạn. Cứ để cho mọi người trong diễn đàn nhận xét. Từ nay bạn thích nói gì thì nói. Tôi sẽ tiếp tục post bài chia sẻ về thú vui của mình. Tôi phải nói rõ như vậy, kẻo bạn không thấy tôi trả lời, lại đắc ý vì tưởng mình nói thế là hay.

tái bút: Đọc xong bài của bạn, tôi ráng nín để khỏi cười nghiêng cười ngửa nhưng bây giờ hết nín nổi rồi. Xin lỗi nhé ... Ha ha ha, hô hô hô Cười sảng khoái quá.

Bài được huybuixuan sửa đổi lần cuối vào ngày 14-05-2010, lúc 23:15
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn huybuixuan vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (18-05-2010), hoang.le (12-01-2011), nam_hoa1 (15-05-2010), Pink Kole (17-05-2010)