Xem riêng 01 Bài
Cũ 22-03-2010, 15:27
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Open nói đúng đó

bài của Zo là bài mà các diễn đàn khác đã nói tới, vì vấn đề THANK này có từ lâu đời rồi chứ ko mới, việc giới thiệu vô VS cũng là đáng hoan nghênh bởi nó tạo điều kiện cho các bạn tem khác bày tỏ thêm quan điểm của mình.

chính vì thế mà

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi open Xem Bài
ý anh DẺ cũng là bổ sung vào thêm thôi.
cụ thể như fần ZO đã trích lại của anh trên kia.

bài hay thì thank ko ai nói làm gì rùi
còn bài ko liên quan nhưng vẫn thank là ủng hộ việc bạn đã dày công viết bài
bài vô thưởng vô fạt mình vẫn thank là sử dụng nút thank để đánh dấu bài đã đọc, mà Zo tạm gọi là đánh dấu lãnh thổ như trên kia. Thực ra nó là đánh dấu, còn đánh dấu lãnh thổ lại là chuyện khác.

Em cứ yên tâm ở đây hoàn toàn ko có tranh luận gì gay gắt cả

Trích dẫn:
[SIZE="4]Không có gì và không cần gì mà tranh luận tránh mất hòa khí chung.[/SIZE]
còn cái này thì đương nhiên rồi
Trích dẫn:

Nói chung là, trước khi nhấn nút thank thì phải ít nhất một lần xin hãy đọc qua bài đó. Vậy thôi !
vì anh sử dụng chức năng chính của nút thank thay cho nút "đã đọc" mà .

Nhân bàn về văn hóa ấn nút thank lại bàn về việc "ko ấn nút thank". Khi nhìn vấn đề từ 2 phía cái nhìn của chúng ta sẽ toàn diện hơn.

1 bài hay ấn nút thank là chuyện thường, nhưng đôi khi vì những lý do gì đó khác mà người ta ko ấn, mặc dù bản thân họ cũng thấy bài đó có ích.

1 số lý do mà nguời ta ko ấn nút thank là:

1 - đơn giản vì lười
2 - ko lười nhưng ko cần ấn, vì thấy bà con thank như vậy đủ rồi
đây là tâm lý "cả hội trường vỗ tay rùi thì thui ko cần mình nữa"
thực ra tâm lý đó cũng ko có gì lạ trong đời sống, và cũng may nó k nhiều, nhưng nếu quả thật bài đáng thank mà ko ấn vì thấy đã thank nhìu rồi thì chán.
3 - lý do nữa ko ấn nút thank nữa là ...ko đăng nhập.

tâm lý "tôi ko lười như trường hợp 1, tôi cũng ko phải người như trường hợp 2", tôi rất muốn ấn nut thank vì bài của bạn thú vị, nhưng tiếc là ko thấy nút thank vì ... ko đăng nhập.

còn tại sao lại ko đăng nhập thì lại ko phải vấn đề của topic này nên ta ko bàn

ly do thứ tư nữa là: ấy da, bạn ấy được thank nhìu quá rùi, thui mình chả thank nữa.

tâm lý đó hoàn toàn ko phải trường hợp 1, 2 hay 3. Rõ ràng là họ ko lười, cũng ko phải ko đăng nhập, cũng ko phải thấy nhiều người thank mà ko thank, họ ko ấn thank chỉ vì ko muốn nhân vật kia có nhìu lượt thank quá.

Đó là 1 số lý do để có nhìu nút THANK ko được ấn.

Bạn còn thống kê được lý do nào hay ko

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (22-03-2010), hiepsitinhyeuvadaukho (23-03-2010), hoangtuHau (23-03-2010), manh thuong (26-03-2010), open (20-04-2010), Poetry (26-03-2010), thanhtruc (18-04-2011), tranmtuyen (20-04-2010), Tuancan (22-03-2010), tugiaban (23-03-2010), zodiac (22-03-2010)