Xem riêng 01 Bài
Cũ 16-01-2008, 21:30
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

Ngày ấy tôi thấy lũ bạn mang tem ra khoe, tui thấy hay về nhà kiếm, thấy...thú vị quá, 2 con tem đầu tiên mà tui có là con tem hoa anh đào của nhật bản và 1 con tem gì nữa ấy, nhỏ xinh...mà tươi tắn lung linh.

Thế rồi 1 bạn tem ở lớp có 1 nguồn tem lạ làm cả lũ xôn xao!

Trời ơi nó lấy đâu ra tem bộ đẹp và mới thế này....

Mãi về sau chúng tôi mới biết bác Tiến Hp (hồi ấy chưa lập hội) đã phổ biến tem vào trường Ngô Quyền Hp, rồi chị cậu ta tiết lộ. 1 vốn 4 lời, cậu ấy bí mật địa chỉ 17 Trần Hưng Đạo HP, nơi ra đời CLB tem Hp, sau là Hội tem Hp

thế rùi mãi cả lũ cũng biết chỗ đó, vì tôi là bạn thân nhất của nó mà, tính tôi lại hay chia sẻ cho mọi người những gì bổ ích, nó trót tiết lộ cho thằng bạn thân ko ngờ thằng bạn thân cho cả lớp biết

Hồi ấy tôi mua tất cả, kiếm tất cả, bóc tất cả, (vì chưa hiểu giá trị của thực gửi mà)

là gì có răng tôi ôm hết, dù nó chưa chắc đã là tem bưu chính

(đói quá, mẹ lại gọi về, nhà sắp đóng cửa tôi xin kể nhanh)

mua hết tem VN, đông dương, nước ngoài...(cố gắng mua hết những gì thất trong khả năng có thể), sau đó nhận ra sự bao la của tem tôi chỉ mua động vật , sau là chim, rồi chim bay và giờ là chim bay văn hoá

ngoài ra còn bơi <=== môn thể thao ưa thích của tôi
hoa phượng <=== loài hoa mà thành phố tôi mang tên, tôi rất tự hào là người HP, mặc dù quê nội tôi ở Nam Đàn - Nghệ An, quê ngoại ở Nam Định
thảm hoạ <=== tôi thấy tìm hiểu nó rất thú vị

cuối cùng xin cảm ơn bạn NTD đã lập mục này, thực ra tôi cũng muốn có những mục để bạn tem bộc bạch, nhưng bận quá....

(anh Thi đừng sửa bài em nhé, dù có những câu ko liên quan, em về đây, mẹ gọi quá trời)

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (26-02-2021)