Xem riêng 01 Bài
Cũ 29-06-2010, 08:31
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định nhân sự tem NA :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
Hình như hội tem Nghệ An, dân tem Nghệ An không có ai đăng đàn thì phải?
có ai dân Nghệ An đang ở Nghệ An chơi tem không nhỉ
có ai có tên, tuổi, địa chỉ, điện thoại, chủ đề chơi của các bạn tem Nghệ An thì cho eco xin với nhá
thanks
rất tiếc đồng chí ạ
Nghệ An dân đông hơn HP nhưng ko có bạn tem nào online sất. Họa hoằn mới có thì cũng ko vô đàn. Còn hội tem thì ... chậc ... hiện mới có vài quan chức tem thôi.

Ở đâu cũng có người yêu thích và sưu tầm tem, tuy nhiên số lượng, sự say mê và điều kiện hòa nhập phong trào thì ... rất khác nhau. Nghệ An là 1 vùng đất địa linh nhân kiệt, lên tem nhiều nhất về danh nhân chẳng thể là ai khác ngoài Bác ... ấy vậy mà tìm được bạn tem có vẻ ko dễ. Đào chưa đúng mạch.

Hiện tui có nick gokien_nghean để liên lạc với các bạn tem xứ Nghệ tìm được trong góc tem VDC nhưng ... hầu hết đã ngừng chơi.

Hiện còn 3 nhà sưu tầm tem xứ Nghệ mà tôi còn liên lạc là:

1. bác Hoàng Sỹ Huỳnh - Phú Yên

Ông là 1 trong những cụ tem cao tuổi nhất VN hiện nay. Trên 83 rùi mà vẫn hăng say sưu tầm, TL và các hoạt động khác. Được biết ông chủ yếu qua TCT và lời kể của các nhà sưu tầm khác. Ngày 29 của tròn 1 năm rưỡi trước thì phải, tình cờ tôi gặp cụ tại cửa hàng tem của bác Bình trong SG. Vừa rồi nhân sự kiện TL tem tại NA, cụ về quê Đô Lương - quê cụ để ... "nằm vùng" chờ khai mạc thì ra nhưng ... thời tiết nóng quá nên cụ đành rút về Phú Yên. Ai hay đọc TCT sẽ gặp rất nhiều thơ của cụ. Cụ có bộ TL tem về cụ Hồ rất công phu

người thứ 2 tui biết là em Trang Phú Yên cũng quê NA như bác Huỳnh, ông có thể thấy em này tại

Name:  1 phien cho vui.jpg
Views: 358
Size:  57.0 KB

ẻm cũng đã từng giao lưu với nhóm tem HP 2 lần ... tiếc là hồi đó tui chưa có máy ảnh ... nhưng có truyền hình HP quay

người thứ 3 hay gặp nhất là anh bạn trẻ Hoàn (người đứng sau bác dammanh)

Hoàn là sinh viên ĐHHH - trong những năm trở lại đây sinh hoạt với phong trào tem HP

Name:  DSC05633.JPG
Views: 346
Size:  37.4 KB

Theo dõi mục này <=== người chơi sẽ gặp Hoàn nhiều hơn

Nước da "nâu tươi màu suy nghị" kiểu nắng nóng gió Lào của Hoàn rất dễ nhận ra. Hy vọng sau này nếu có trở lại quê nhà Nghệ An cậu ấy sẽ là 1 nhịp cầu nối quan trọng, hoặc ko cũng là 1 cá nhân tem độc lập bằng những gì học hỏi được tại HP sẽ giúp phong trào tem NA phát triển mạnh

Tuy nhin "phần tử tem" nguy hỉm nhất vẫn là ... GK

Name:  P1110237-THV.jpg
Views: 334
Size:  36.9 KB

nhà hắn cách nhà bác Hồ có 1 tầm ... ném đá thui hà , hắn chơi tem 20 năm rùi

Name:  Clip of P1110237.jpg
Views: 369
Size:  23.1 KB

Nếu ông cần gặp thì ... bảo tôi

Đùa vậy thui chứ ông sắp công tác ra NA à, nếu ra tôi bảo ku Hoàn liên lạc. Tầm này thi học kì xong SV ĐH về quê nghỉ cả nếu ko tham gia SV tình nguyện .

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (29-06-2010), manh thuong (29-06-2010)