Ðề Tài: Thử nhãn lực !
Xem riêng 01 Bài
Cũ 26-02-2009, 15:21
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

những hiện tượng liên quan tới thị giác thú vị nầy đã được biết tới từ thời xa xưa, nó được lưu truyền và sáng tạo thêm nhiều.

nó liên quan tới 2 thứ: 1 thị giác & 2. trí tưởng tượng

mắt là bộ phận quan trọng được não điều kiển để quan sát qua việc điều chỉnh đồng tử và thủy tinh thể, việc đó là nhằm lấy sáng và điều chỉnh tiêu cự giống máy ảnh đó

lỗi có thể phát sinh ở đây, tuy nhiên trong những hiện tượng trên vẫn xảy ra với người có thị lực tốt

vấn đề nằm ở bộ vi xử lý, chính là não, nơi làm 1 tác nghiệp

1 là chuyển tín hiệu điện từ võng mạc vô , 2 là tư duy hình ảnh, vấn đề chuyển dữ liệu chắc ko vấn đề, vấn đề ở cái IC của mỗi chúng ta

bộ não thấy những thứ mà trí tưởng tượng hoặc mong muốn tạo ra nên nó hình thành 1 quán tính, quán tính đó ko dễ phát hiện ra trong đời sống mà chỉ phát hiện được nhờ những hiện tượng thú vị trên.

Và chính sự thông minh của bộ não đã lừa chính nó.

trở lại vấn đề bộ phận tiếp nhận hình ảnh, bộ ảnh trên chưa có tấm liên quan tới điểm mù, điềm nằm trong tâm nhìn của chúng ta mà chúng ta ko bao giờ thấy. cái nầy chuyện Đô - rê -mon có nhắc tới đó, ai đó kiếm nốt hình ấy đi

à còn 1 vấn đề nữa là cái ảnh heo, theo tui thì dù ko bị nhiễm bản năng vẫn tự động cài đặt cho trí tưởng tượng thấy cái nó sẽ thấy, đó là hình ảnh tổng quá ban đầu. cho dù bạn ko bít gì về xiếc, nó cũng là 1 hình ảnh được não bộ nhận dạng trước tiên, còn việc bạn có muốn thấy hay ko thấy nó là can thiệp của ý trí

tất cả những gi trên kia là hỉu bít cá nhân của tui, có điều gì chưua chuẩn bà con góp vui nhé ... vìa cái ảnh sex thì sống chết tui vấn thích cái mà thiên nhiên cài đặt trong mình để nhận ra nó hơn là bắt đống cá heo xấu xí trên ... hi hi ... he ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Hoang Thy (28-02-2009), manh thuong (26-02-2009), tugiaban (26-02-2009), zodiac (26-02-2009)