Xem riêng 01 Bài
Cũ 01-01-2008, 21:55
Bugi5697
Khách

Em thích chơi tem vì em thích tem chơi - câu nói tưởng chừng dễ dàng nhưng suy xét nó ra cũng "trang giang đại hải" lắm

Hihi, câu hỏi của anh Sơn còn có thể that đổi từng ngữ khác nhau để áp dụng vào các đề tài khác nhau liên quan đến "chơi" - mà chơi là tốn tiền rùi...... thế mà vẫn cứ chơi (như ta vẫn là còn tiền thật đồ thật, còn nhiều cái cứ tiền thật đồ ảo mới ngộ....)
Như mình mua một tờ giấy nhỏ con thì bị coi là hâm hâm, dở dở - thế mà tụi chơi gameonline còn mua vật ảo đến sờ còn chẳng có mà được liệt kê vào top nọ top kia, oai danh anh hùng lắm. Nhưng đồ ảo thì hacker sờ gáy là cũng đi tiền triệu chứ chẳng chơi.
Bị vậy mà vẫn quyết tâm chơi lại, "đầu tư" còn ác liệt hơn lúc chưa bị hack - chơi như vậy thì không ai có thể lý giải nổi, chỉ còn cách gán cho cái từ "nghiện" hoặc "nghiền" game.
Chính em cũng từng chơi, sau lần "đầu tư" cũng bị hacker sờ gáy rồi bỏ chơi hẳn. Nhưng vẫn không thể giải thích nổi mình lại "nghiện" gameonline nữa (không những nướng tiền vào quán net, mà còn tiền thẻ nạp như di động, tiền sắm đồ nọ đồ kia cho "con" của mình.....). Chơi game ko hại nhưng chính bản thân người chơi làm cho nó thành hại - vậy sao vẫn có dân "nghiền" game.

Cũng vậy ko thể giải thích vì sao mình lại yêu thích tem - là những tờ giấy mỏng tang, bé tẹo mà giá cả chẳng nhỏ nhẹ tí nào. Về tem chỉ thấy được những cái ích, cái lợi của tem - em cũng chưa tìm ra mặt hại nhưng vẫn phải luôn luôn phát huy mặt ích lợi của tem, mặc dù có thể có cái hại... bởi vì cái gì cũng có hai mặt trái-phải vậy.

Bài được Bugi5697 sửa đổi lần cuối vào ngày 01-01-2008, lúc 22:24
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Hoang Thy (16-02-2009), tiny (24-03-2009)