Xem riêng 01 Bài
Cũ 14-05-2009, 17:19
Dalbit_VAN's Avatar
Dalbit_VAN Dalbit_VAN vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Thư ký - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 303
Đã được cảm ơn 335 lần trong 98 Bài
Mặc định bài tập theo-dòng-ý-thức

bài tập theo-dòng-ý-thức
Name:  d815.jpg
Views: 438
Size:  74.1 KB

Một bài viết theo-dòng-ý-thức là công cụ tuyệt vời để bạn đánh giá đúng và nuôi dưỡng tiềm năng của mình. Bạn có thể dùng nó để thể hiện tình yêu trí tuệ khi tìm hiểu bất kỳ vấn đề nào. Theo-dòng-ý-thức chỉ đơn giản yêu cầu bạn viết ra nhưng suy nghĩ của mình và sự kết hợp của chúng (nếu có), không cần sắp xếp hay chỉnh sửa.

Bí quyết của bài viết theo-dòng-ý-thức là giữ cho ngòi bút chạy liên tục; không rời ngòi bút ra xa tờ giấy hay dừng lại để sữa lỗi chính tả và ngữ pháp. Hãy viết liên tục.

Một bài viết theo-dòng-ý-thức có rất nhiều thứ vô nghĩa và rườm rà, nhưng lại có thể dẫn dắt bạn tới trực giác và sự hiểu biết sâu sắc. Đừng để ý nếu bạn viết ra những câu sai ngữ pháp. Đó chính là dấu hiệu chứng tỏ trong quá trình tư duy, bạn đang vượt qua những thói quen bên ngoài. Khi bạn kiên trì thực hiện bài tập này giữ cho ngòi bút luôn ở trên mặt giấy và viết liên tục, bạn sẽ khai sáng tri thức trực giác của mình. Hãy ghi nhớ phương châm của giới thi sĩ: “Viết khi say, đọc lại lúc tỉnh.”

Hãy giành một cuốn ghi chép cho những bài viết theo-dòng-ý-thức.

Hãy giành lượng thời gian ít nhất cho mỗi bài viết theo-dòng-ý-thức. Bạn có thể sẽ cần ít nhất 5 phút để tri thức trực giác tuôn trào.

Hãy giải lao 10 phút sau mỗi đoạn viết theo-dòng-ý-thức. Sau đó, dọc to lại những điều bạn đã viết.

Nhấn mạnh những từ hoặc cụm từ khẳng định chắc chắn về bạn.

Hãy tìm chủ đề, nhận thức hay những vấn đề khác để khám phá.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Dalbit_VAN vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (14-05-2009), manh thuong (16-05-2009)