Ðề Tài: family story
Xem riêng 01 Bài
Cũ 01-03-2010, 20:04
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài

Lá thư không nhìn thấy

(Hoathuytinh.com)

Tôi ở USA , anh tôi ở Anh. Anh qua đó học đại học . Anh em tôi luôn có nhau cho dù đi đâu . Nhưng anh đã rời xa tôi, đi đến Anh để học. Ko lâu sau đó, tôi tốt nghiệp được một xuất du học ở USA. Anh em tôi thường viết thư cho nhau. Những lá thư ko ai đọc được, tôi thường khóc một mình vì nhớ anh. Cho đến khi tôi nhận được một tấm bưu thiếp anh gửi. Bên ngoài đề :" Anh lạnh lắm, hãy sưởi ấm anh " Đó là kí hiệu, anh muốn nói hãy lấy lửa hơ lên lá thư, từng hàng chữ hiện ra nắn nót, đầy tình cảm yêu thương. Nhờ những lá thư bí hiểm của anh, tôi ko còn cô đơn, hiu quạnh như trứơc. Tôi học thật siêng năng. Tôi thường trả lời anh bằng kí hiệu :" Em muốn bơi " có nghĩa là nhúng thư vào nước. Môt ngày nọ, anh viết:
" Dạo này em khoẻ ko? Anh đang ra sức học, anh đang yêu một cô gái chung lớp. Cô ấy tên là Nhi. Rất đẹp phải ko em, Nguyễn Giao Nhi đó. Anh rất yêu cô ấy, nhưng ko biết cô ấy có yêu anh ko nữa. Hiện giờ anh học rất giỏi, nhưng vẫn ko tránh được lưới tình. Em tư vấn cho anh nhé. Em gái nhỏ. Em học được ko, những bức thư em gửi cho anh thằng bạn anh nó giật lấy rồi kêu người yêu gửi. Vui thật, cuộc sống bên này cũng ko có gì là khó khăn mấy. Em cho anh nhắn lời thăm đến Duyên, cô bạn thân của em nhé. Nhắn nó cố gắng học. Khi nào quen được Nhi anh sẽ báo, anh sẽ gửi hình cô ấy cho em, bye nha. anh đi học .
Anh hai của em .
Trần Bảo Duy .
Nghe tin anh có người yêu. Và cái tên thật quen . Nhi àh, tôi nhớ mang máng hình như đã gặp rồi. Phải rồi. Chị ấy năm xưa học cùng trường với tôi, chị lớn hơn tôi 1 lớp. Rất xinh nhưng ăn chơi lêu lổng, đanh đá, học hành ko ra gì. Nói chung là rất tệ. Tôi viết thư kể cho anh nghe, nhưng anh ko tin và nói tôi ích kỉ. Ko muốn cho anh có bạn gái. Chúng tôi cãi nhau qua thư. Anh ko thèm gửi thư lại nữa. Mặc dù tôi đã xin lỗi. Nhưng tôi chỉ muốn tốt cho anh thôi. Chi ấy ko phải là người tử tế gì. Một kẻ ăn chơi. Anh hồi âm lại nhưng vẫn quyết quen được chị ấy. Vì sao anh ko nghe em một lần anh hai ơi. Anh đã quen được chị ấy. Nhưng ko lâu sau tình cảm bắt đầu đổ vỡ. Tôi bay qua xem anh ra sao vì được trường cho nghỉ 2 tuần. Anh tiều tụy, học hành giảm sút, cứ bám theo chị ấy, nhưng chị sua đuổi, sỉ nhục. Cho đến khi tôi và anh hai trên đường đi mua sắm. Gặp chị ấy đi với anh chàng khác, khá thân mật, anh gọi với theo nhưng chị ta làm ngơ. Anh tôi đến nhà tìm thị chị ấy chửi mắng mặc cho anh tôi xin lỗi rối rít. Ko kiềm chế được, tôi tát vào mặt chị ta và nói :" Chị có quyền gì ma chửi anh tôi như vậy, chị chẳng qua chỉ là một kẻ ăn chơi, ko có tương lai. Học hành thì chẳng bằng ai mà dám đứng đó tự đắc. Chị chửi anh tôi như vậy sau này sẽ hối tiếc . " Tôi đưa anh về. Mặt vẫn buồn. Tôi nói " anh hãy cố gắng lên. Học thật giỏi, sau này có tương lai rạng rỡ, rồi chị ấy sẽ tự tìm đến anh, em trông cậy tất cả vào anh. " tôi mỉm cười. Ko để tôi buồn. Anh đã đạt thành tích xuất sắc khi ra trường. Sau này anh trở thành luật sư. Quả ko ngoài dự đoán. Chị ấy lại đến xin anh tôi tha thứ. Nhưng anh đã cự tuyệt, anh yêu một người xinh đẹp, nết na, con nhà danh giá, có học thức. Tôi vui vì anh đã hiểu ra . Anh nói những bức thư ko nhìn thấy của tôi tuy ko thấy chữa nhưng thấy được tình yêu thương mà tôi dành cho anh. Anh đã suýt hủy hoại cuộc đời mình vì một cô gái. Những bức thư ko nhìn thấy .....
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (01-03-2010), small (25-09-2012)