Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-10-2008, 17:51
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Quả là 1 nỗ lực lớn, VN có nhiều CLB tem, việc 1 CLB tổ chức TL ko phải là điều mới lạ, xong CLB tem @ thì khác. Bởi CLB ko có giới hạn về mặt địa lý với thành viên. Nếu TL có sự tham gia của các thành viên ở xa như Gấu - Nha Trang, Russ - Hải Phòng ... thì thật tuyệt. Đây là 1 sự kiện chưa từng có trong tiền lệ của phong trào tem VN. Nó đánh dấu 1 bước trưởng thành lớn của CLB và sự đóng góp của CLB vào việc nâng cao ý thức và trình độ triển lãm của các bạn sưu tầm.

- Việt Nam có thể duy trì các cuộc TL cấp QG với tần suất 4 năm 1 lần
- Những khu vực lớn như các tỉnh duyên hải xứ Đông, khu vực miền Trung - Tây Nguyên, khu vực đồng bằng Sông cửu Long có thể duy trì hệ thống TL cấp khu vực với tuần suất 1-2 năm 1 lần (các tỉnh trong khu vực luân phiên đăng cai)
- Các tỉnh thành có phong trào như Hn, SG có thể duy trì TL cấp thành phố với tần suất 3-4 năm 1 lần

Những nỗ lực ấy rất đáng kể, nó góp phần từng bước nâng cao trình độ sưu tầm, làm TL và thưởng thức của người chơi tem VN lên ngang bằng với khu vực.

Là 1 CLB duy trì được 1 triển lãm thường niên và ngày càng mở rộng với sự tham gia của những bạn tem ở xa hàng ngàn km thì thật tuyệt.

20 khung ko phải là lớn, nhưng ý nghĩa của nó là rất lớn, hy vọng rằng mình sẽ động viên Russ tham gia 1 khung, nếu được thì đây là lần đầu tác giả trẻ Russ tham gia lĩnh vực này. Mong rằng Russ đồng ý làm 1 bộ tem nhỏ về bướm để góp vui cùng đại gia đình VS.

Có khó khăn chi tui sẽ giúp, bởi Russ còn bỡ ngỡ với việc này, tui có thể ủng hộ phơi và 1 số kinh nghiệm TL.

À mà sau khi TL xong BQT xin bản quyền và post vài bộ lên để những bạn tem phương xa như mình có thể thưởng thức nhé

Chúc TL thành côngbạn tem tích cực tham dự !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (21-04-2012), huuhuetran (30-10-2008)