Xem riêng 01 Bài
Cũ 20-12-2007, 10:02
redbear's Avatar
redbear redbear vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 499
Đã được cảm ơn 3,403 lần trong 934 Bài

Còn Gấu! Gấu chơi tem cũng do nhiều lý do:
Hồi ở quê thì ít có ai chơi, mình lại thấy con tem mà cứ bóc ra giục đi thì cũng phí.Vì thế nên cứ giữ lại những con tem mình... lượm và xin xỏ được.Mặt khác, trong khi bạn bè cũng là con gái như mình đi sưu tập thú bông rồi búp bê,...mình quyết định chơi tem để có bộ sưu tập "độc" hơn các bạn của mình (thú bông và búp bê mua dễ, kiếm được tem mới khó).Và mình quyết định chơi tem từ cuối lớp 9.Hồi đó không mất đồng nào để mua tem hết.
Khi đi học xa, gia đình và bạn bè viết thư cho, ngoài niềm vui có thư đọc còn có niềm vui đi kèm là có thêm 1 con tem vào bộ sưu tập.
Rồi mình biết đến wed tem, biết đến gk. Và "bị" gk "dụ dỗ", thấy chơi tem lại càng hấp dẫn, lúc đó mình lại càng ham. và Gấu thấy có nhiều cái hay khi chơi tem
--Biết được nhiều thứ từ tem, có thể những thứ này có ở trong sách vở và tiền mua sách rẻ hơn nhiều so với mua tem. Nhưng bình thường mình có thể không quan tâm đến sách. Nhưng khi có 1 con tem, ví dụ như tem phong cảnh chẳng hạn, mình mới biết được sao lại có 1 cảnh đẹp đến vậy. Lúc này mình mới tìm đến sách hay lên net để tìm hiểu về cái phong cảnh này. Như vậy có phải là nhờ từ con tem mà mình thêm hiểu biết không?
--Cho mình niềm vui,bớt nỗi buồnMỗi khi mình giở cuốn album tem, ngắm từng con tem mình sưu tập được (do mua, do xin hay... lượm đâu đó), tự nhiên mình thấy vui vui. Hay khi mình buồn, không thể đi... giải quyết nỗi buồn, mình lại về nhà và lôi đống tem ra,ngắm rồi soi, rồi bọc...lại thấy như vơi đi nỗi buồn.
--Rồi còn nhiều nhiều lý do khác nữa, nhưng chưa lý giải được. Chỉ biết là mình iu tem và quý tất cả các bạn chơi tem (do chơi tem mới có bạn tem).
Như vậy đủ để nói tại sao mình chơi tem chưa nhỉ???
asahi (28-12-2014), CUBIN (04-12-2011), Dat_stamp (18-12-2011), HanParis (28-05-2013), Hoang Thy (16-02-2009), manh thuong (23-10-2015), nam_hoa1 (23-04-2010), nguyenhuudinhue (13-07-2011), Poetry (22-10-2015), thang (01-08-2011), tiny (24-03-2009), zodiac (05-12-2008)