Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-10-2013, 21:52
HanParis's Avatar
HanParis HanParis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 10,439
Đã được cảm ơn 20,202 lần trong 3,980 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Tien Xem Bài
Tiến gửi tem về VN rất nhiều lần rồi. Theo kinh nghiệm thì nên gửi thư bảo đảm (thư bảo đảm ít khi họ mở ra vì phải có người ký mới nhận được. Tiền cho thư bảo đảm khoảng $11 USD chưa tính tiền tem cân nặng bao nhiêu). Giấy báo thì để là "Documents", số tiền khai báo là $0.

Tiến gửi thư bảo đảm ít khi nào bị thất lạc. Gửi thư thường thì hầu như là vĩnh biệt em luôn!

Cám ơn anh Tiến nhiều nhé! 11$ cũng tương đương với 6€ nếu thư R từ Âu Châu gửi về quốc nội. Đã bảo đảm mà cũng có thể mất à? Tôi cũng nghe Tùng HP bảo rằng gửi tem thường từ Paris về VN thì có khi OK có khi mất! Nghe anh bạn của anh bạn của Hàn đang làm ở Hải Quan TPHCM cho biết nếu bì quá dày thì quan thuế VN hay Pháp sẽ tò mò mở ra kiểm. Hôm nay Hàn mới nhận được 200 tem VNCH từ một chủ shop ở Pháp chả vấn đề gì. Theo kinh nghiệm của tôi, trong Âu Châu thì hiếm khi bị mất thư lắm, khỏi cần gởi R chi cho tốn kém.

Trăm Năm Trong Cõi Người Ta
Tem Bì Bưu Ảnh Là Moa Ưa Rùi
Văn Chương Súng Ống Nửa Mùa
Chõ Mồm Một Tí Nói
Đùa Ace Ơi!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn HanParis vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (29-10-2013), dammanh (24-02-2014), HuyNguyen (29-10-2013), thanhtruc (29-10-2013)