Ðề Tài: Ngày 11 tháng 6
Xem riêng 01 Bài
Cũ 11-06-2008, 00:05
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định Ngày 11 tháng 6

Thi đua là yêu nước - Yêu nước là phải thi đua

Ngày này cách đây 60 năm lời kêu gọi ấy đã phát huy được sức mạnh toàn dân góp phần tạo nên những thắng lợi vĩ đại trong lịch sử dân tộc . Cuộc sống giờ đã khác, ko còn nhiều người để ý tới nó nhưng cả tuần nay rộn ràng trên các phương tiện thông tin đại chúng là các bài viết về phong trào thi đua

còn nếu tìm cụm từ: thi đua là yêu nước, yêu nước là phải thi đua thì bạn sẽ bắt gặp những bài viết hay và rất cụ thể, những gì đã có thể nói họ đã nói hết

Tại diễn đàn này xin được chào mừng ngày toàn quốc thi đua bằng 1 mẫu tem khá thú vị

ko có hình ảnh của bác nhưng lời Người vẫn văng vẳng quanh đây

xin được kết thúc bài viết này bằng những dòng tâm tư trên mạng

“...Bác Hồ, Người là niềm tin thiết tha nhất trong lòng dân và trong trái tim nhân loại...” mỗi lần hát lên câu hát đó là bản thân mỗi người Việt Nam chúng ta cũng như những công chức Hải quan đều lặng đi và xúc động nghẹn ngào. Cả cuộc đời của Chủ tịch Hồ Chí Minh là hiện thân của lòng yêu nước nồng nàn, sự phấn đấu hy sinh hết mình cho độc lập, tự do của Tổ quốc và hạnh phúc của nhân dân. Trong suốt chặng đường hoạt động cách mạng, Bác luôn có một ước mong cháy bỏng là "làm sao cho nước ta được hoàn toàn độc lập, dân ta được hoàn toàn tự do, đồng bào ta ai cũng có cơm ăn áo mặc, ai cũng được học hành".

Với tất cả sự hy sinh cao cả đó, với cả một đời Người đều dành trọn cho mục tiêu cao đẹp, 60 năm về trước - ngày 11/6/1948, trong tình thế nước sôi lửa bỏng của cuộc kháng chiến chống Pháp, mà tương quan lực lượng giữa ta và địch có người ví như “châu chấu đá voi”, Bác đã ra lời kêu gọi thi đua ái quốc.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (12-06-2012), Dat_stamp (11-06-2012), manh thuong (11-06-2012), Poetry (11-06-2012)