Xem riêng 01 Bài
Cũ 30-05-2015, 09:04
Cu Bim's Avatar
Cu Bim Cu Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,437
Đã được cảm ơn 5,622 lần trong 701 Bài

Hầu hết các cao thủ đều biết những tuyệt chiêu để “bị gậy” phòng thân… chắc Cu Bim ko cần “múa rìu” hoặc “cầm đèn chạy trước… xe tăng” nữa, chỉ có điều muốn thanh minh là…

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi manh thuong Xem Bài
Kể tiếp tập 2

Gã lễ phép nói :"Em trốn sư tử vào đây tán dóc và nói xấu dzợ cho đời nó ... đẹp"

Ồ, đồng loạt vỗ tay. Thì ra đó là nỗi lòng chung của hầu hết nam cao thủ.

Trên giời có ngọc hoàng, dưới sông có hà bá, xin thề là câu này là manhthuong nói chứ tui có ăn gan hùm cũng chả dám. Vua có mở hội thì tui cũng đành đứng một mình dưới cờ vàng, vì vợ dặn “ko được đàn đúm chỗ đông người”… Nói vậy thôi, tuy phụ nữ là cội nguồn của chiến tranh (kiểu sức ép ba tầng, bốn bánh và hơn thế nữa…) nhưng lại là nền tảng của hoà bình. Ai dám nói xấu một nửa thế giới xinh đẹp và có thể đẻ ra cả đàn ông bao giờ!!!

Trong mỗi bì thực gửi xanh-đỏ bao giờ cũng có những tình cảm không nhìn thấy được… Trong một câu chuyện bao giờ cũng có những câu chuyện bên trong, trong mỗi câu bông đùa tếu táo cũng kẹp chút nỗi niềm (y như bánh mì vậy)… và trong những câu “tạo phản” của tay chơi này, ta vẫn thấy “chứa chan niềm yêu thương” và “kính sợ” vợ vô bờ bến. Nhớ thời trẻ trâu, đứa nào lấy được vợ như ý sẽ được chúc phúc…” Thôi thế từ nay “mồ yên mả đẹp””! Thật bất kính phải ko?

Có một câu thành ngữ mà nói ra chắc sẽ bị ném đá: “Vợ hiền thì ác”. Xin quý vị hạ hoả, nó chỉ là một phiên bản của câu “Lạt mềm buộc chặt”, hoặc nói một cách “dạy dỗ” hơn là “thương cho roi cho vọt”. Nên tui cũng mừng cho bạn được sống trong cảnh lồng son. Thế giới thì rộng, ngoài ấy đông người nhưng cô đơn lắm… cứ ở trong lồng chơi tem đi nhé, tránh tình trạng “con ở trong” lại muốn ra… cái lồng khác.

Dưới trần gian bụi mù nóng nực này, chúc bạn tui thêm một ngày “ở trọ” bình an!
Cho 4rum một chút thay đổi. Chúc quý vị những ngày cuối tuần vui vẻ!

Bài được Cu Bim sửa đổi lần cuối vào ngày 30-05-2015, lúc 09:25
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Cu Bim vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
cuongcanna (30-05-2015), HanParis (30-05-2015), HuyNguyen (05-06-2015), manh thuong (31-05-2015), NHL-2014 (30-05-2015), Poetry (01-06-2015)