Xem riêng 01 Bài
Cũ 04-03-2010, 16:38
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định nhân vật quan trọng và 1 số diễn biến bên lề :D !!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
vậy họ là ai chúng ta cùng tìm hiểu
Người mà bạn đang thấy đó là bác Vũ Khắc Quất nguyên trưởng phòng bưu chính - 1 người đã gắn bó với Hội tem Hp từ những ngày đầu thành lập và theo sát các hoạt động TL lớn tới nay

Điều đặc biệt ở ông là chuyên môn bưu chính và thực tiễn của mình.

Hiện đã nghỉ hưu nhưng ít ai biết rằng ông đã có hơn 40 năm trong nghành.

Còn nhớ cuối tháng 12 - 2001 khi cùng đoàn HP rời QN sau đợt TL tem các tỉnh ông và cụ Đỉnh, cụ Tiến, cùng chú lái xe vốn là người trong quân đội nói về chuyện giao liên xưa mà thấy may. Ko may sao được nếu ngày đó mấy lần ko kịp thoát hiểm thì giờ đã chẳng còn ngồi đây. Ngày ấy còn trẻ và tinh nhuệ trong công tác chính bác đã là người tham gia chuyển những công văn bí mật. Và trong suốt bao năm công tác ông hiển hơn ai hết ý nghĩa của những con dấu qua mỗi thời kì.

Khi nghe bác Mạnh trình bày kết hoạch viết về 1 giai đoạn bưu chính của VN minh hoạ bằng các vật phẩm bác Tác và Quất tỏ ra rất ủng hộ. Tuy họ là người trong ngành, nắm giữ những bí mật bưu chính nhưng cũng chưa từng tham gia 1 công việc như bác Mạnh trình bày. Bởi là người của ngành bưu xong họ ko lưu trữ những thứ những người sưu tầm chúng ta vẫn làm. Vì thế sự kết hợp thông tin của người ngành bưu và người sưu tầm có lẽ rất giá trị cho việc hoàn thiện nghiên cứu của bác Mạnh cùng 1 số tác giả khác. Sáng đó những thắc mắc của bác Mạnh về 1 số con dấu đã được những hiểu biết và thực tiễn của bác Quất làm sáng tỏ phần nào. Câu chuyện cứ đi từ vấn đề này qua vấn đề khác như ko có điểm dừng

ha ha... tham gia hóng hớt có 1 anh bạn trẻ mà mình cá là anh ta chẳng nhớ được bao nhiêu

ko những có anh 8x đó mà có 1 mem 9x rất hip-hop xuất hiện

trong khi các vấn đề nóng đã được chuyên gia khẩn trương giải đáp thì bạn trẻ bò vào

có lẽ người ta khó mà nhận ra đó là chân dung 1 nhà sưu tầm trẻ hay 1 tín đồ của món sport-dance

nhưng hông sao, sự có mặt của 9x là rất giá trị trong những cuộc trò chuyện thế này

bởi chỉ có như thế thông tin mới được hấp thu 1 cách tươi mới và hiệu quả nhất

và có lẽ chính vì thế mà có người sẵn sàng hy sinh nửa buổi làm, đồng chí sào lá xuất hiện

còn 1 đồng chí nữa nghỉ làm từ tinh mơ hiện đang ngồi ... gọt táo

vậy nên tôi rất nghi ngờ vì sự có mặt của nhân vật này, họ tới là vì táo hay là vì tem

nào chúng ta cùng xem

Chi: lão kia! đưa ngay cái máy đây
sàolà: ko lẽ anh lại ... tắt đèn đi
Tem quốc Chí: ối chị ơi quả này sâu rùi

nào sâu đâu ta coi

trong khi ấy người lớn vẫn tiếp tục bài thuyết trình của mình

người chăm chú ghi chép, người lặng lẽ đăm chiêu, còn đội trẻ thì thiệt nghịch

người gọt táo

kẻ nhắn tin

rồi nghịch kẹo

lão kia ko ăn thì thôi ... tụi tôi lo hậu cần chứ ko nghịch nhé

mà có lẽ thế thật, lát còn ăn trưa mà, cần phải hội ý nhỏ

chứ kẹo bé thế này chắc chẳng thể cầm hơi

các anh chị ơi tí nữa ăn gì ... nhà em cúng 16 mâm nhưng em .. vẫn trốn đấy

ko sao rồi chuyện đâu sẽ có đó

saola đã trở về, mọi thứ có vẻ ổn

câu chuyện tiếp ra sao ... rồi hồi sau sẽ rõ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (04-03-2010), chie (04-03-2010), dammanh (11-06-2010), kuro_shiro (04-03-2010), manh thuong (05-03-2010), Tem quốc chí (04-03-2010), zodiac (04-03-2010)