Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-11-2009, 20:36
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Đêm Đông Xem Bài
heheheh, đúng là giải thích kiểu .....dẻ nhỉ ( Giải thích một hồi ko hiểu luôn)
hỉu chứ anh .. phần dính đen được giải thích rõ, còn phần chất a-xít gì đó trong nhựa là ko rành thôi

trở lại vấn đề Gấu nêu ở trên ...

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi redbear Xem Bài
Theo kinh nghiệm của bác Đông (cố vấn CLB Viet Stamp) thì không nên dùng băng đen của Việt Nam để bọc và cài tem, vì sau một thời gian mặt keo của tem sẽ bị đen (vì có cái chất gì gì đó, bị dính ra). Chủ nhật tới hỏi lại bác coi là chất gì. Hì
đúng là ông nói gà bà nói vịt

Gấu nói về việc tem có keo bị dính đen từ lớp sau của băng đen

anh Đêm đông lại nóo về lớp keo dính ở chân băng đen..

- loại băng đen thông dụng hiện nay của Đài Loan và TQ thì phải... chân hàn nên ko có keo, lớp sau được phủ đen phía bên ngoài nên dù tem mà nó bọc có keo cũng ko bị dính đen

màu đen của băng này thường chỉ bật ra khi dính vào băng dính 2 mặt khi làm TL sau 1 thời gian dài ... tuy nhiên cái này ko liên quan tới tem

- trước VN có loại băng cực kì tồi: lớp sau là polime đen, bằng nhựa đên nên ko xảy ra hiện tượng của gấu, như keo gắn 2 lớp polime nầy rất tệ toàn dính hàng răng dưới của tem

- còn 1 loại băng nữa lớp sau là giấy <=== màu đen, thậm chí là cả sợ giấy sẽ dình vào tem nếu là tem keo dày và áp sát lâu ngày...

vậy nên tối ưu hiện nay là dùng băng đen loại của TQ hay ĐL...còn ko bọc băng trắng hàn kín

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (21-01-2010), hiepsitinhyeuvadaukho (09-11-2009), huuhuetran (23-01-2010), lydainghia (12-06-2011), manh thuong (26-03-2010), nguyenthanhnam (16-08-2010), Saturn (09-11-2009), thanhtruc (06-01-2013)