Xem riêng 01 Bài
Cũ 04-04-2009, 10:02
manh thuong's Avatar
manh thuong manh thuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 25,095
Đã được cảm ơn 7,950 lần trong 1,551 Bài

Còn đây là "phỏng vấn" của bà xã Hột Bí dành cho anh Hột Dưa.

Hột Bí (HB): Anh yêu, tiền lương tháng này đâu anh???

Hột Dưa (HD): Gì.... thế...... em yêu ???

HB: tui đang hỏi tiền lương của bố Hột Cà ???

HD: À thế à, vậy mà anh nghe không rõ.

HB: đâu rồi bố nó ???

HD: ừ .... ừ .... à.... à.... Anh chuyển nó sang ngoại tệ hết rùi.

HB: Tuyệt tuyệt, USD hay EURO ???

HD: nhiều loại lắm em à. Mình phải "phân bố rủi ro" chứ.

HB: Thế tiền tươi đâu ????

HD: À ... à ... à .....mấy bộ tem đó em yêu. Bộ này của Úc, bộ này của Nga,
cái này của Mỹ, cái này của ....

HB: Trời, Cái này mà là tiền à ??? (Gắt giọng)

HD: Ai nói không phải là tiền. Em không thấy giá mặt trên tem hả, mua từ Ebay chính hiệu đó cưng.

HB: thế còn tiền "đánh quả" ngoài giờ làm việc đâu ????

HD: Ừ ừ .... ừ .... phong bì đó.

HB: Dạo này, bố thằng Cà còn được nhận cả "phong bì" nữa đấy, có "nặng" không bố nó ???

HD: Nhẹ nhưng oách lắm nhé.

HB: (lục phong bì) Sao trống không thế này, "ruột" đi đâu rồi ????

HD: Ruột lòi ra ngoài đó. Không thấy mấy cái dấu ép-đê-xê hoành tráng bên ngoài à. Cái phong bì ngoài cùng giá bằng cả tháng uống sữa của cu Hột Cà đó. Cầm đàng hoàng coi chừng... rách.

HB: Trời ui, Mấy cái giấy lộn này mà nuôi lớn thằng nhỏ được à. Tui hỏi lần cuối, tiền thưởng của tháng này này đâu ????

HD: À.... à.... à , anh "biến" nó thành Card hết rùi.

HB: thật lòng, từ nãy giờ tui mới thấy ông nói câu này lọt lỗ tai, Đưa thẻ Credit card của ông đây.

HD: credit card nào, ai nói bà thế, card ở đây là Maximum card. Nhìn nè, hình ảnh chim trên mấy cái MC này sao đáng yêu thế.

HB: này này ông Hột Dưa, tui chịu hết nổi rồi nhé, toàn bộ cái nồi cơm tháng này coi như ... tiêu, tui xách thằng Hột Cà đi luôn, ông ở đó mà tem với tủng, xem tháng sau ông có còn sống để tăng thêm được ký lô nào không ????

HD: ấy mình đừng vội đi, cho anh cơ hội cuối đi mà, "lia thia quen chậu, vợ chồng quen hơi" mờ. Cho anh cú chót đi.

HB: Được rồi, tui đợi vài phút xem cú chót của anh có gỡ gạc được gì không ????

HD: (sáng mắt) mình có 10k không, cho anh mượn để mua Tạp Chí Tem số mới nhất.

HB: ứ .... ứ .... (rồi ngất xỉu luôn)
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
10 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn manh thuong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (04-04-2009), ♥ Voi Cúc Phương ♥ (04-04-2009), chie (04-04-2009), Dat_stamp (14-11-2011), hat_de (06-04-2009), huuhuetran (06-04-2009), nobita8905 (04-04-2009), tiny (04-04-2009), tugiaban (04-04-2009), zodiac (04-04-2009)