Xem riêng 01 Bài
Cũ 21-05-2009, 15:20
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
Xin phép được trích 1 số tư liệu của bác K để thuật cùng bác H, để bạn tem gần xa được hiểu thêm về TL quốc tế của khu vực Á châu nhà ta
Châu Á là vườn nhà ta, 1 khu vực khá bao la, và có nhiều đại gia.
Một trong số đó là bác K
Theo lời kể của bác

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bác K
Cổng vào gian triển lãm tại tầng 5 tòa nhà Siam Paragon ở Bangkok. Trước khi vào khu vực nầy, ai cũng phải đi qua 1 cổng từ kiểm soát an ninh (giống trong phi trường) đặt ở phía ngoài, có bảo vệ đứng kiểm soát. Khi đi qua cổng từ nầy không biết mình được chụp ảnh bằng camera hay không mà nghe 1 tiếng máy kêu cái "éc", hay là họ đếm số người tham dự bằng thiết bị quang học ?

Nhân viên đứng ở cổng vào dán decal logo TL lên ve áo cho mọi khách tham quan. Đó cũng là cách đếm số lượt người vào tham quan TL.

tiếp

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bác K
Công chúa Thái Lan khai mạc triển lãm

tạm biệt công chúa, tiếp nào

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi bác K
Phía trái, bên ngoài gian triển lãm là một sân khấu để làm seminar. Nhiều đoàn học sinh do thầy cô giáo hướng dẫn đến tham quan TL. Trước khi vào xem, các em được dự sinh hoạt, giới thiệu về sưu tập tem, về lịch sữ tem bưu chính của Thái Lan,... cho các em hiểu biết. Văn nghệ, trò chơi cũng được tổ chức cho các em vui chơi nơi nầy. Phía ngoài có chổ ngồi cho phụ huynh. Đối diện sân khấu nầy (tức hành lang của sảnh) là một quầy bán nước giải khát có cafe, capuchino,...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (24-05-2009), Dat_stamp (02-01-2012), manh thuong (22-05-2009), Tien (21-05-2009), xihuan (21-05-2009)