Xem riêng 01 Bài
Cũ 29-11-2008, 07:08
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,892
Đã được cảm ơn 35,446 lần trong 9,468 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Ốc_hp Xem Bài
Thấy mọi người giải thích nick, Ốc cũng xin được chia sẻ.
Ốc là món ăn mình "thèm" kinh khủng suốt 12 năm học phổ thông. Ngày ấy quà bánh làm gì có nhiều như bây giờ, ốc cũng chỉ có ốc luộc. Được ngồi vào chiếc ghế thấp bé xếp quanh cái mẹt của hàng ốc, đối với mình, là cả một hạnh phúc. Hồi đó gia đình mình, cũng như hàng triệu gia đình Việt Nam khác, làm gì có điều kiện cho tiền con ăn quà hàng ngày. Nên để thỏa cơn thèm ốc, ngay từ lớp 1, mình đã làm " kế hoạch nhỏ" cật lực. Mình thu gom giấy vụn trong nhà bán chè chai, tận dụng ngăn đá của cái tủ lạnh 2 sao Liên Xô cũ mèm để làm đá, làm kem bán cho bọn trẻ trong xóm... Tất cả tiền chỉ để dành cho việc ăn ốc. Có lần, nhà luộc ốc, mình ăn được gần 2kg. Lần khác, hồi lớp 12, là 14 đĩa. Bạn bè gọi Trang ốc vì mình biết tất cả các quán ốc trong thành phố & và về số lượng ốc mà mình có thể ăn trong một lần.
Lên đàn VS, mình lấy nick Ốc_hp, vừa là nhắc về một quá khứ khó khăn của gia đình, vừa là nhắc bản thân về một thời gian dài tự khép mình trong vỏ. Đuôi hp vừa là Hải Phòng_thành phố mình đã, đang và mãi mài yêu thương_ vừa là Hạnh Phúc.

híc
thiệt là những tâm sự hết sức chân thành và cảm động
các mem tem nữ của HP khi nào cũng làm mình cảm thấy tự hào quá

nhất định 1 ngày đẹp trời nào đáo mình sẽ đi hầu Ốc Trang ốc mí đực, vừa là để chứng kiến kỉ lục sống, vừa là học thêm kinh nghiệm của dũng sĩ diệt ốc, mỗi ngày góp 1 k tới ... hết 2009 hy vọng gom đủ ốc cho Trang ... nhắm ... khà khà ... = ))

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (29-11-2008), Dat_stamp (11-03-2012), hiepsitinhyeuvadaukho (21-04-2009), shino (22-04-2009), tugiaban (21-01-2011)