Ðề Tài: Hoa
Xem riêng 01 Bài
Cũ 12-05-2009, 20:53
JT'M's Avatar
JT'M JT'M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 388
Đã được cảm ơn 1,659 lần trong 327 Bài

Mấy hình đầu tiên chị chụp ở phần Macro là dùng máy đấy đó em. Chị thấy máy đó ảnh khá đẹp và trung thực, màu trong, đặc biệt chế độ macro từ 0,5 cm cực tốt. Em muốn chụp đẹp mà chưa biết chỉnh hình bằng tay thì có thể để chế độ tự động hoàn toàn (Auto) hoặc các chế độ khác bán tự động (ví dụ: chụp dưới nước, chụp chân dung, chụp buổi tối, chụp phong cảnh). Mỗi chế độ đó đều rất tốt nếu em biết chọn cái thích hợp. Nêu em biết chỉnh thì có thể dùng chế độ chỉnh tay (chế độ M - Manual). Chế độ này trên máy của em khá tốt so với máy compact khác vì nó là máy compact nửa Bridge. Em có thể chỉnh tiêu cự, độ mở của len, tốc độ chụp, màu ảnh..., nói chung khá đầy đủ đấy. Nếu em muốn biết rõ hơn thì chị có thể chỉ cho em cách chỉnh.

Máy của CF thì là máy bridge, cao hơn máy compact 1 bậc nên nếu biết chụp thì với máy đó chất lượng ảnh sẽ tốt hơn nhiều rồi. Tuy nhiên, không phải cứ máy cực xịn thì ảnh mới đẹp. Và cũng không phải cứ máy tốt là ảnh đẹp Bản thân chị không thích ảnh qua chỉnh sửa quá nhiều vì mất tính tự nhiên.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn JT'M vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (13-05-2009), tiny (13-05-2009), xihuan (12-05-2009)