Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-07-2009, 21:10
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi theloveofsiam83 Xem Bài
Khi bán tem trên diễn đàn, chủ shop phải có hàng hiện hữu, tức hàng có thật, tránh tình trạng dùng hàng của ebay hoặc các shop online nước ngoài.
Giả sử bạn đầu tư 1 cơ số tiền không nhỏ, mua tem về mở shop, rồi thị hiếu và nhu cầu khách hàng thay đổi, không đặt mua số tem đó, bạn sẽ giải quyết thế nào?

Có câu "Thuận mua vừa bán", nếu bạn không thích những shop kiểu mua hàng trên ebay hoặc shop online nước ngoài như lời bạn nói thì bạn có thể ko đặt hàng ở shop đó. Tự do mua bán mà!

Trích dẫn:
hoặc đặt xong chuyển tiền xong, chủ shop nói hết hàng, rồi trả tiền lại.
Điều này cũng chỉ là vạn bất đắc dĩ thôi. Chủ shop nào cũng mong muốn phục vụ khách hàng tốt, nâng cao được uy tín.

Mỗi bên nên hiểu và thông cảm cho nhau 1 chút!

Trích dẫn:
hoặc không đủ số lượng cung ứng thì hoàn tiền hoặc để 3-4 tháng chờ có hàng mới gửi.
Theo mình thấy thì nick bạn mới tham gia diễn đàn này từ 2/5. Hôm nay là 8/7. Như thế thì đơn đặt hàng lâu nhất của bạn cũng chỉ được 2 tháng thôi mà. Sao nỡ cường điệu hóa lên 3-4 tháng thế?

Trích dẫn:
Tôi cũng có shop. Tôi mở shop và bán hàng chỉ là tem tôi cầm trên tay, khi hết hàng, hoặc hàng chưa về, tôi lập tức khóa trang để các thành viên qua shop khác, đỡ mất time và tìm được hàng hóa ưng ý.
Mỗi chủ shop có 1 tiêu chí và cách thức bán hàng riêng. Dù đây là ý kiến cá nhân của bạn nhưng cũng mong bạn có cái nhìn khách quan hơn để hiểu cho những người khác!

Hơn nữa, xét về góc độ là người mua, bạn có quyền tự do giao dịch với những shop bạn thấy hợp với nhu cầu của mình.

Vài dòng góp ý với ý kiến của bạn!

Hi vọng cả nhà mình, sau lần này, nếu có gì không vừa lòng với các shop cũng như chủ shop thì góp ý thẳng thắn, trực tiếp. Người cùng 1 nhà với nhau, đừng tích góp chuyện rồi nói 1 lượt, đâm ra to chuyện hơn. Thân ái cả nhà!

Nhân đây, em cũng có ý kiến với BĐH và Điều hành viên siêu thị: Nên nhanh chóng hoàn thiện quy định mới của siêu thị để tránh gây ra những rắc rối không cần thiết!

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (09-07-2009), hat_de (09-07-2009), helicopter (08-07-2009), Nguoitimduong (08-07-2009), zodiac (09-07-2009)