Xem riêng 01 Bài
Cũ 11-09-2012, 01:23
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

“Tránh đừng động vào cây,
mùa lá rụng…”

-Olga Bergon-

Name:  thuthu.jpg
Views: 1156
Size:  37.4 KB

Quen bạn K tính đến giờ thì cũng đã dư 4 mùa thu nhưng đây là lần đầu tiên cảm nhận được sự giao mùa rõ ràng trước bạn ý. Ngày xưa đi học, trong sách tả cái sự giao mùa sao mà thần kỳ và tuyệt diệu quá mạng, kiểu như chỉ ngủ một đêm sáng thức dậy đã thấy mùa mới sang rồi. Đó là một thứ cảm giác nôn nao háo hức và bồi hồi cái khỉ gì đó nhưng nói chung nhân vật trong sách cũng sến ngây thơ như em dzậy. Thành ra lần đầu đi nước trước thấy mùa thu như này em cũng bồi hồi .

Mùa thu làm em bất ngờ đến sững sờ khi sáng nay đang căng thẳng né mấy chiếc xe bus thì chợt thấy vàng rực một góc đường, một cái cây lá rụng tóe loe và ánh lên giữa nắng. Tiếc là em quên nó là ngã tư nào ở Phố Huế, cũng không chụp được tấm nào vì dòng xe quá nhốn nháo và em không thể quay trở lại vì là đường một chiều. Haizzz.

Mùa thu năm ngoái làm em sướng dzã man khi mà 10h sáng vẫn bạc một màu xám và mưa lất pha lất phất ở Hồ Tây. Cảm giác như chỉ muốn nằm ăn vạ luôn tại đó chứ không muốn đi đâu về đâu nữa hết. Gì chứ những ngày không có nắng thì em mê lâu lắm rồi.

Mùa thu năm nay thì khè cho em nhũn hết cả tim bằng những hàng cây liền nhau và có đủ những cung bậc của màu xanh, xen cái màu vàng vàng đỏ đỏ của những ngày chớm thu. Chớp mắt nhìn mà em lại có cảm giác chẳng thiết tha gì để chụp ảnh, chỉ muốn thu hết vào mắt vào tim cái khung cảnh bình yên đó.

Nói chung là mùa thu mới cả bạn K đừng nói nhiều nữa, cứ giếtttt em bằng kiểu rịu ràng dzậy điiiii.

Em tình nguyện hy sinh. ♥

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *

Bài được Đêm Đông sửa đổi lần cuối vào ngày 11-09-2012, lúc 13:01 Lý do: chỉnh định dạng
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (11-09-2012), hat_de (11-09-2012)