Ðề Tài: Cây Bút Parker
Xem riêng 01 Bài
Cũ 23-06-2016, 16:44
HanParis's Avatar
HanParis HanParis vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 10,439
Đã được cảm ơn 20,202 lần trong 3,980 Bài

HÔM NAY NGÀY 30/4/2015 VÀ CŨNG CÓ LẼ ĐÂY LÀ NGÀY VUI NHẤT KHI MÌNH ĐÃ CÓ ĐƯỢC CÂY BÚT MÁY HIỆU PILOT CỦA MADE IN JAPAN.. VÌ ĐÃ HƠN 30 NĂM NAY TỪ NGÀY CÂY BÚT MÁY PILOT 57 SAU CÙNG CỦA THỜI HỌC SINH MÌNH ĐÃ CHO DÌ HUỆ (Em của Bà xã mình khi Dì ấy đậu vào Đại học sư phạm).CHO ĐẾN SÁNG HÔM NAY SAU NHIỀU NGÀY MẶC CẢ MÌNH ĐÃ CHÍNH THỨC CẦM TRONG TAY CÂY BÚT MÁY, MẶC DẦU ĐÂY KHÔNG PHẢI LÀ BÚT MÁY PILOT 57 MÀ NÓ LÀ CÂY BÚT MÁY PILOT 77 NHƯNG DẪU SAO NÓ VẪN CÓ GIÁ TRỊ HƠN VỀ MẶT TINH THẦN, VÌ ĐÂY LÀ CÂY BÚT MÀ MÌNH ĐÃ BỊ BA ĐÁNH 3 ROI VÌ LÀM MẤT NÓ ( Đặt biệt đây là cây bút giống hệt cây bút mà Ba đã cho mình kể cả màu săc và tên hiệu và đặt biệt hơn là chỉ sau 2 ngày mình lại được BA cộng thêm cho 3 roi mây nữa vì mình lại làm mất.. Được thêm 3 roi vì nó là cây PILOT 77 của Ba đang sử dụng.. Sọ ảnh hưởng đến việc học của con BA lại cho mình khi bị mất không có bút đi học.. Sau hơn 13 năm mua hụt. Bây giờ có PILOT rồi mới giá thấy trị .. Tâm hồn của người Cha.. Về những hoài niệm xưa của tuổi học trò) ĐẶT CÂY BÚT MÁY PILOT 77 TRÊN BÀN MÌNH ĐÃ CẢM NHẬN NHƯ ĐANG CÓ BA HIỆN HỮU..(Cả hình ảnh giận dữ của BA khi đánh con vì lại làm mất cây PILOT 77 và BA lại cười khi trang Báo ĐỘC LẬP có tên con đậu TÚ TÀI.. CHÚ Ý: Trên trang báo ĐỘC LẬP đầu ngòi bút có tên LÊ NGỌC TÂM và trên chữ ĐỘC LẬP vẫn còn dòng tâm tư của BA có ghi .. ĐÁNH DẤU MỘT NGÀY TRỌNG ĐẠI CỦA LÊ NGỌC TÂM ĐẬU TÚ TÀI II VÀ CHỮ KÝ CỦA BA NGÀY 26/9/1974 VẪN CÒN ĐÓ.. BA ƠI !!!)

Nguồn : BLOG LÊ NGỌC TÂM CHS LỚP 10B2 TRUNG HỌC BỒ ĐỀ ĐN NK 67 - 74

Trăm Năm Trong Cõi Người Ta
Tem Bì Bưu Ảnh Là Moa Ưa Rùi
Văn Chương Súng Ống Nửa Mùa
Chõ Mồm Một Tí Nói
Đùa Ace Ơi!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn HanParis vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
HuyNguyen (01-07-2016), Poetry (23-06-2016), VAPUTIN (27-06-2016)