Ðề Tài: lời Người
Xem riêng 01 Bài
Cũ 12-05-2010, 11:25
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi huuhuetran Xem Bài
Chuyên đề: lời Người của Hat de rất hay, súc tích, công phu...Chúng ta tiến tới kỷ niệm 120 năm sinh nhật Bác rất cần những bài viết chất lượng như thế nầy, cám ơn Hat de...Mong được đọc tiếp những bài viết hay về Bác qua ngòi bút của Hat de.
Dạ ko có gì đâu bác à, tâm huyết với kía cạnh này đã lâu trong dòng tem về Bác, nhưng thời gian, công sức cho sưu tầm và nghiên cứu bỏ ra chưa nhiều. Thỉnh thoảng hứng lên mới làm. Lẽ ra phải chuẩn bị kĩ càng hơn cho dịp mừng sn Bác lần này.

Viết về bác thì ở VN mình có rất nhiều nhà sưu tầm và triển lãm có tác phẩm hay nhưng lại chưa có thì giờ giới thiệu trên mạng qua việc viết hoặc up bộ trưng bày.

HD là thế hệ đi sau, còn thiếu rất nhiều vật phẩm quý, chỉ cố gắng tìm tòi phát hiện ra những nét mới trong dòng tem bác Hồ. 1 thứ đó là lời dạy của người trên tem, mà hình như so với các lãnh tụ vĩ đại khác như Lê-nin, Các Mác, ....tuy tem về người ko nhiều bằng nhưng số mẫu tem có lời trích của cụ chắc xếp hàng nhất

Ngoài phát hiện trên thì điểm độc đáo thứ 2 khi tìm hiểu về dòng tem bác Hồ chính là việc nếu tập hợp lại theo trình tự thời gian mà con tem thể hiện (ko phải trình tự phát hành tem) thì có thể thấy tem về bác phủ hết các tháng trong năm. Duy chỉ có tháng 6 là hơi trúc trắc. Cụ thể thế nào sẽ được dần phân tích trong mục 12 tháng có bác.

Chỉ còn 1 tuần tròn nữa là tới kỉ niệm 120 năm ngày sinh của Người, gk sẽ cố gắng triển khai bài viết trong 2 mục này, tuy nhiên chắc sẽ ko kịp. Hy vọng góp phần mừng sn Bác 1 cách thiết thực!

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (28-08-2019), chie (12-05-2010), huuhuetran (12-05-2010), manh thuong (12-05-2010), Poetry (13-04-2011)