Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-03-2011, 19:24
Ng.H.Thanh's Avatar
Ng.H.Thanh Ng.H.Thanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Kiểm tra - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 11,757
Đã được cảm ơn 8,892 lần trong 1,331 Bài

Chào các bạn!
Hoài Thanh xin mạn đàm như thế này, chơi tem thì trước tiên phải do sở thích của mình, thích gì chơi nấy, chứ đừng theo phong trào, thấy bạn bè chơi chủ đề này thì chơi mai mốt lại đổi thì hao tài lắm của và con đường sưu tập thì cũng chẳng đến đâu và sự hiểu biết về đề tài cũng nông cạn.Do vậy bạn nên " nhất nghệ tinh nhất thân vinh"
Còn việc đầu tư thì có lẻ có nhiều người thích sưu tầm không thích buôn bán gì và ngược lại, mỗi người có cách nghĩ khác nhau, tuy nhiên chơi tem thì cũng nên trao đổi mua bán thì mới có những vật phẩm mình thích và ưng ý. Do vậy có thể hiểu rằng các bạn trao đổi hay mua bán thì tất cả những cái đó đều là đầu tư cả thôi, vì trao đổi thì lúc nào ý chí chủ quan cũng muốn cái đẹp và cái giá trị về mình, nói chung trao đổi là muốn cái mình thích, mà cái gì mình thích thì chắc chắn là nó có giá trị cả về tinh thần lẫn vật chất rồi. Do vậy chơi tem là mình đã đầu tư rất nhiều vào đó rồi đấy chứ, sau này chắc chắn các bạn sưu tầm tem sẽ không bao giờ bị lỗ vốn do mình đã có vốn kiến thức về những con tem mình sưu tầm.
Còn chú Sơn thêm ý có nên sưu tầm và đầu tư tem VN, thì theo mình nghĩ việc sưu tầm và đầu tư tem VN thì điều cần làm trong giới sưu tập tem chúng ta hiện nay. Vì chúng ta là người VN mà phải chơi tem VN trước, sau đó chơi thêm tem nước ngoài (nhằm nâng giá trị con tem VN chứ), vì lòng tự hào dân tộc đã bao đời như anh Green đã nói, tại sao chúng ta hảnh diện rằng dân tộc ta anh hùng bất khuất được thể hiện qua lịch sử kháng chiến từ bao đời mà không chơi tem Việt Nam, trong khi đó chính những con tem nó nói lên những điều đó. Có khi nào các bạn được một người nước ngoài hỏi về con tem này nó như thế nào như thế nọ mà các bạn không biết giải thích ra sao thì có lẻ hơi buồn...(Mình chỉ nói những người không chơi tem VN, không biết về tem VN, còn những người không chơi mà biết thì không thuộc diện này )
Nói tóm lại theo quan điểm cá nhân Hoài Thanh thì chúng ta nên ủng hộ " hàng VN chất lượng cao )
Hôm nay tự dưng nói nhiều, nếu những lời lẽ trên có làm bạn nào phật lòng thì cũng đừng nặng lời với Hoài Thanh nhé . Cám ơn mọi người!
Xin mời mọi người tiếp tục mạn đàm.
Email; hoaithanh65f@gmail.com
Facebook: Hoai Thanh Nguyen
Tài khoản VietcomBank: 0391000979333
Chủ tài khoản Nguyễn Hoài Thanh
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
12 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ng.H.Thanh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
anh tuyet (11-03-2011), Đêm Đông (10-03-2011), caifincafe (10-03-2011), dammanh (11-03-2011), Green (10-03-2011), hat_de (10-03-2011), HoaHoa (11-03-2011), huybuixuan (10-03-2011), laklih (10-03-2011), Nguoitimduong (10-03-2011), Poetry (10-03-2011), Tien (12-03-2011)