Xem riêng 01 Bài
Cũ 01-10-2011, 17:47
Cu Bim's Avatar
Cu Bim Cu Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,437
Đã được cảm ơn 5,622 lần trong 701 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
PC của cháu cũng không có dấu đến. ... hình như PC nào cũng thế. .
Giống là giống thế “lào”(nghẹn ngào quá ngọng luôn), người ta có dấu đến hẳn hoi…

Cũng như với tình yêu, cho dù có phũ phàng, tôi luôn mong muốn có dấu đến chứ không như ai kia…! Có thì mới buồn mới giận chứ không có thì kiếp này như cái cây cục đá mất… và với bì thực gửi thì “vẫn thương thật nhiều, vẫn luôn chờ mong” cho dù … “ngay mặt”. Bì thực gửi cũng giống như tình yêu… khi nhận được, có thể ngậm ngùi sót xa nhưng không ai nỡ nói... “rất tiếc”!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi manh thuong Xem Bài
...thế nhưng nhìn sang cái này, em thiệt lòng chỉ còn cách ... cắn lưỡi.
Hi hi! Có thể cắn nhầm lưỡi người khác, nhưng tôi thề là chưa bao giờ có ý định tự cắn lưỡi mình!

Một chuyện vui là khi “dở trò” gửi PC cho chính mình, thì có dấu đến thật là tuyệt: Dấu đi nhật ấn SAI GON dấu tới 22 HỒ CHÍ MINH… Vậy là ấn phẩm được gửi từ Sài Gòn tới TP. Hồ Chí Minh, nghe chừng… hợp lý. Ngày xưa, ở chỗ tôi ở còn dùng dấu khai thác KT GIA ĐỊNH còn hay hơn, bởi Sài Gòn và Gia Định là hai địa danh khác nhau…

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
Chú dạy cháu viết chữ đẹp như chú đi. Cháu sẽ nói bí quyết viết chữ nhỏ...
Cảm ơn cô, cô khen nét chữ “gà bới quen chân” của tôi làm tôi xúc động quá. Suốt thời thời cắp sách đến trường chưa bao giờ được điểm “vở sạch - chữ đẹp”, nay lại được khen quả là hậu vận tốt, có phúc cuối đời… Nhưng mà cô ơi! Như bì thư mới nhận, tôi thấy người Thanh Xuân – Hà Nội viết chữ rồng bay phượng múa lắm mà:

Còn về lớp học thêm “viết chữ nhỏ” xin cô cho tôi đăng ký sau, “bi” giờ mắt tôi kém lắm, điểm hội tụ nằm sau gáy cả thước… Nếu sau này, luân hồi, tôi có dịp quay lại trái đất một lần nữa nhất định sẽ ghi danh sớm… mong cô miễn giảm học phí.

P/S: "Hồi hổm", cũng đáp lễ cô và bác Tiny với bì thư viết tay, chữ xấu phải cố tình nắn nót... tự thấy mình "xí hổ" quá, xin bác và cô miễn thứ!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Cu Bim vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (27-12-2011), manh thuong (03-10-2011), Poetry (01-10-2011)