Xem riêng 01 Bài
Cũ 08-10-2009, 18:34
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Hnay: 8.10.2009 HN triển lãm nhỏ mừng 55 ngày GP thủ đô, rất tiếc TL khai mạc từ sáng nhưng giờ này bạn tem xa gần chưa được coi những hình ảnh mang tính thời sự đó, nên việc ôn tập Vietstampex này có ý nghĩ kép . Thôi thì chưa cảm nhận được ko khí tem Thủ Đô hôm nay thì cảm nhận ko khí tem HN hôm ấy bằng 1 vài hình ảnh mượn từ TCT - VN vậy

Name:  DSC09699 - .jpg
Views: 239
Size:  66.9 KB

bác Hoàng Châu Kỳ - con người luôn nhiệt tình với thuyết minh các bộ TL

Name:  DSC09697-5.jpg
Views: 249
Size:  34.0 KB

người mặc áo kẻ bên trái trông hao hao giống anh Trần Vương Việt - HN thì phải
còn đây chú Vỹ - GĐ COTEVINA đang giới thiệu khung tem, vật phẩm của Cty

Name:  DSC09697.jpg
Views: 243
Size:  43.0 KB

các hình ảnh thông thường tại 1 TL chúng ta khá quen rồi nên ko có gì phải giới thiệu cả
tuy nhiên có 1 tấm khá thú vị, hình ảnh rất tự nhiên
có lẽ vì sự thoải mái và rất tự nhiên đó nên Tạp Chí Tem đã đăng

Name:  DSC09699-9.jpg
Views: 244
Size:  32.3 KB

dễ dàng nhận ra người trong ảnh chí là bác Hoàng Sỹ Huỳnh
ông là 1 nhà sưu tầm tem Phú Yến rất nhiệt tình mà người chơi cả nước đều biết
(hình như trong VS cũng có 1 topic về bác thì phải)

năm ấy có 2 bộ tem đặc biệt, chính là bộ thứ 2 trong bài báo này

Name:  P1050337.JPG
Views: 241
Size:  55.1 KB

có lẽ đó là dịp đặc biệt nhất để khẳng định sự tồn tại,
cũng như vai trò của Hội tem Việt Nam trong sự phát triển của làng tem VN
và thế là ... bộ tem rất đẹp ấy đã xuất hiện trong lễ phát hành đặc biệt này

Name:  DSC09699 - phat ha.jpg
Views: 241
Size:  72.0 KB

2 quan chức đang kí hình như bà ông Mai Liêm Trực và bác Huy tác giả của bài viết này

Name:  Hoi tem Viet Nam.jpg
Views: 251
Size:  90.2 KB

như vậy là có đại diện nghành và lãnh đạo Hội xong rất tiếc lại ko có hoạ sĩ Tô Minh Trang

tuy nhiên

tại VIETSTAMPEX lần ấy còn có bộ 990 năm Thăng Long - HN phát hành và cô Vũ Kim Liên - tác giả bộ tem có mặt kí tặng người chơi

Name:  DSC09699 - hsi ki tang ban tem.jpg
Views: 236
Size:  46.5 KB

như bất kì TL nào ... ngoài coi tem thì mua bán tại quầy vẫn là hoạt động sôi nổi nhất

Name:  n tem.jpg
Views: 242
Size:  56.0 KB

đóng dấu kỉ niệm thì ko thể thiếu rồi, phóng viên TCT có chụp được 1 bé bi

Name:  u.jpg
Views: 244
Size:  49.5 KB

hông bít bé bi có chơi hông hay đi theo mẹ theo chị và tập tành bụp dấu, xong hình như có vẻ em đang nhìn đi đâu chứ ko thích tem

Trước khi kết thúc mục ông tập này mời cả nhà coi 1 tấm hình tư liệu khác thú vị

Name:  DSC09699 - in anh tren bi`.jpg
Views: 237
Size:  52.9 KB

Không nói chắc bạn cũng đoán ra Ban tổ chức phục vụ in tem ... nhầm in bì theo yêu cầu ... đó là hình ảnh bạn vừa chụp để kỉ niệm, hay đơn giản là cachet bạn thích.

Ngày nay ai cũng có di động, rùi iPhone, rùi lướt nét, rùi GPRS, rùi 3 G .. nhưng 9 năm về trước mọi thứ còn lạc hậu vô cùng... nhớ ko lầm thì năm ấy ai có di động là 1 sự kiện lạ... dẫu nó to cỡ cục gạch và màn hình ko màu xong vẫn là 1 biểu tượng đáng ngưỡng mộ... còn ko thì ai có máy nhắn tin đã là tốt rồi. Kể chuyện công nghệ để bạn thấy 9 năm đã qua mọi thứ đổi khác rất nhiều. Ngày nay việc in ấn quá đơn giản tuy nhiên vào thời điểm 2000 việc trang bị máy in màu quả là 1 nỗ lực lớn. Nó thế hiện sự chu đáo và tinh thần phục vụ cao của Ban tổ chức. Sự tương phản có thể thấy rất rõ, tấm bìa ghi dòng "IN ẢNH TRÊN PHONG BÌ" được viết khá vội vã ... có vẻ như việc in ra 1 tờ có chư đó theo cách cây nhà lá vườm cũng là 1 điều xa xỉ thì phải... năm ấy việc in 1 bản màu cũng khá tốn kém, tiết kiệm ní nào hay tí đó chăng ... nhưng thôi ko sao, BTC phục vụ món đó cũng là quý lắm rồi. Không rõ có ai trên đàn ta có vật phẩm ra đời từ chiếc máy in đó hông. Chắc ko nhiều vì hồi đó đâu có máy ảnh kĩ thuật số hay USB để cầm theo những file ảnh mình thích làm cachet, đĩa mềm thì dung lượng quá nhỏ và hay hỏng nên ít ai dùng ... tuy nhiên cũng hy vọng là làng tem ta ai đó có 1 món chứng tỏ tấm hình tư liệu thể hiện 1 dịch vụ có hiệu quả của TL tem QG lần ấy

chỉ 1 năm nữa thôi ko bít BTC - VIETSTAMPEX 2010 có đủ công nghệ để đưa dịch vụ in tem cá nhân ko :|

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (09-10-2009), Dat_stamp (13-03-2012), kuro_shiro (17-10-2009), man_nguyen_1996 (31-07-2010), tiny (05-11-2009), zodiac (15-12-2009)