Xem riêng 01 Bài
Cũ 10-12-2008, 07:34
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi The smaller dragon Xem Bài
Tôi rất cảm kích được đọc những lời thành thật và chí tình của Dammanh. Chúng ta không lạ gì tính tự ái rất cao của người Việt Nam và vì thế, sự khiêm tốn của Dammanh là điều thật quí và hiếm.

Dammanh đã thấy những nhận xét thẳng thắn của tôi là đúng, thì các độc giả trên Diễn Đàn VS hẳn cũng đã thấy những lời ca tụng của tôi về bài Dammanh viết về giá trị của các phong bì thực gửi là sự thật. Tôi đâu có dám thiên vị ai, vì tôi biết sự thiên vị chỉ là lời mởi gọi những phiền toái và bất công!

Tôi cũng nhận thấy trong giới sưu tầm còn nhiều người có kiến thức rộng và vật phẩm hiếm quí nhưng vẫn ẩn dật. Tôi đã gợi ý với Ban Quản Trị CLB Viet Stamp mời các anh Trần Trọng Khải, Tạ Phi Long... tham dự Diễn Đàn của chúng ta để giúp các sưu tầm viên non trẻ đầy nhiệt huyết đang háo hức trông mong sự chỉ dẫn của các thể hệ đàn anh đàn chú. Tôi mong các nhà sưu tập ấy sẽ động lòng khi đọc được những chia sẻ của chúng ta như thế này.

Bác Rồng là cây đại thụ hiểu đời hiểu người vậy nên khi trò chuyện với bác nếu ta ko diễn đạt được hết ý mình thì bác vẫn có thể hiểu. Điều ấy thật là tuyệt trong giao tiếp và truyền tải kinh nghiệm tem.

Coi những bài viết của các bác thấy nhẹ nhàng êm ái mà mở mang sâu rộng, rất dễ tiếp thu.

Cháu cũng là 1 người ko khoái sự thiên vị lắm, công bằng với mọi đối tượng và hoàn cảnh, mặc dù đôi lúc cần động viên thì động viên hơi hăng, khi cần phê bình lại phê bình hơi mạnh, sửa mãi mà chưa được. Cần phải học tập tấm gương của các bác !

Trong giới người sưu tầm VN trong nước và ngoài nước đúng thật là có nhiều bậc dày dạn, xong vì nhiều lý do mà chưa xuất hiện

- do chưa tiếp cận mạng hoặc sức khỏe chưa đủ để dùng mạng, ví dụ như GS. Trần Quang Vỹ - HN
- đã tiếp cận mạng nhưng chưa thích không gian ONLINE náo nhiệt, anh Tạ Phi Long cũng rất uyên thâm về các món bì cổ và trình độ đã được chứng minh trong nước và quốc tế, anh ấy cũng có site riêng, có cống hiến cho phong trào qua TCT nữa, như vậy là cả kênh ON & OFF ảnh đều đã sử dụng, nhưng ko gian diễn đàn thì chưa thích, mặc dù ảnh biết là có
- đã cống hiến ON & OFF và đăng các đàn, xong vì lý do xzy nên ko cống hiến trực tiếp trên đàn tem, ví dụ bác Trần Trọng Khải ... từng ngày từng giờ bác ấy vẫn làm việc tem, viết bài, phổ biến thông tin, kinh nghiệm, làm bộ TL ... cực kì sôi động, nhưng nếu chỉ đăng các đàn tem thì ko cảm nhận được dòng chảy tem cuồn cuộn của 1 bậc đa đề đó.

... còn rất nhiều nguyên nhân khác nhưng đó là những nguyên nhân chủ yếu ...

chính vì thế mà những nhà sưu tầm, nghiên cứu, nhà triển lãm uyên thâm như bác Dammanh, bác Rồng, bác Huệ, bác Gà, bác tiendat ... và nhiều bác khác đang nỗ lực truyền đạt niềm đam mê và kinh nghiệm tem trong không gian ONLINE nầy là tài sản vô cùng quý báu của làng tem chúng ta.

Chúc các bác mạnh khoẻ, tiếp tục niềm đam mê và truyền đạt, cũng mong rằng các bác bác sớm xuất hiện là cho suối tem tuôn chảy

Cháu Dẻ

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dammanh (10-12-2008), Dat_stamp (08-05-2012), manh thuong (21-12-2008), Red-Cross (21-12-2008), thanhtruc (18-04-2011), The smaller dragon (10-12-2008), Tien (10-12-2008), tiendat (10-12-2008), xihuan (11-12-2008)