Xem riêng 01 Bài
Cũ 28-08-2008, 03:47
hoangtrang's Avatar
hoangtrang hoangtrang vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 26 lần trong 12 Bài

năm 1962/9 phát hành tem cử tạ,không rõ vì sao bị thu hồi(lúc đó)bác Đỗ hữu Thắng đến nói chuyện với bác Thiện,HT hay chơi quanh quẩn đó và nghe lỏm được rằng tem mới bán được 2 tuần đã thu hồi,bác Thắng chưa kịp mua,hỏi bác Thiện có kịp mua không,bác Thiện cũng không kịp mua .HT hay đi chơi với bạn quanh hồ HOÀN KIẾM,hôm đó tình cờ HT đu người lên kiot bán báo và bưu ảnh ở gần đền NGỌC SƠN,ngó vào quầy thấy bà bán hàng đang bày mấy tờ tem cử tạ bán.HT mặc sự ngạc nhiên của cậu bạn,chạy như bay về hàng bạc báo với bác THIỆN,bacs THIỆN đi xe đạp cùng HT ra kiot đó và mua được 7 tờ tem cử tạ,khi hỏi thì biết khi có lệnh thu hồi tem thì bà ta nghỉ ốm,nên không biết.sau khi khỏi ốm bà ta vẫn bày ra bán.sự kiện đó HT được thưởng 5 hào,sau đó HT đi lùng mọi kiot nhưng không kiot nào có cả.Đó là lần đàu tiên HT đến với tem và hiểu sưu tầm tem cũng có lãi!
Còn bác THIÊN có nhiều tem vn chết là bác hợp đồng với 3 người thu gom lại,nhiều nhất là 1 chú tên THẢO làm ở NGÂN HÀNG TRUNG ƯƠNG,sự lao đọng khổ sai với HT sau lại thấy thích thú,HT mong chú THẢO đến vào tối thứ 6 như mong mẹ đi chợ về-không hiểu đó có phải thích sưu tầm tem không? lần sau nếu các bạn thích HT sẽ kể về bộ sưu tập đầu tiên toàn tem rách
Một lưu ý nếu ai đưa bì thư dán tem cử tạ,chỉ có thể dấu hanoi hay haiphong thôi,gửi ra nước ngoài tuyệt đối không có!và chỉ trong vòng 2 tuần thôi.
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoangtrang vì đã gửi Bài viết hữu ích này: