Xem riêng 01 Bài
Cũ 03-02-2008, 21:46
Lu Tich Nguyen's Avatar
Lu Tich Nguyen Lu Tich Nguyen vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Cố vấn - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 909
Đã được cảm ơn 1,910 lần trong 223 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Hungbkct Xem Bài
Trước tiên, cháu xin gửi lời cảm ơn bác Nguyên đã bớt chút thời gian đọc và bổ sung thông tin giúp bài viết của cháu trở nên phong phú và chính xác hơn. Nhân dịp sắp sang năm mới và đón tết cổ truyền. Cháu xin gửi lời chúc sức khỏe, an khang, thịnh vượng tới gia đình bác và anh em, chú bác, đồng bào mình ở bên đó. Cháu cảm ơn bác!
Bác cám ơn lời chúc tốt lành của cháu, bác cũng chúc cháu cùng gia đình một năm mới an khang thịnh vượng, súc khỏe dồi dào. Vì bác là người Hoa, nên chỉ chơi tem TQ thời Mãn Thanh, đặc biệt là bộ Từ Hy Thái Hậu và mấy tem con niêm đỏ (red revenue), nay vẫn còn giữ, và cũng vì bác ở VN hơn nữa đời người, bác xem VN là quê hương thứ 2, nên cũng chơi tem VN, cả các thời kỳ VNCH, VNDCCH, CHMNVN va CHXHCNVN, bộ truyền thống coi như không thiếu con nào, toàn là tem sống. Bác cũng từng đọc khá nhiều tư liệu nói về tem Mãn Thanh, cho nên biết được một ít lịch sữ về tem TQ, có ai bàn tới, thì mình chia sẻ thôi.
Hết buồn phiền ta lại chơi rong!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Lu Tich Nguyen vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
temhp88 (23-05-2012)