Xem riêng 01 Bài
Cũ 07-01-2008, 18:17
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Bạn đã hình dung ra phần nào cấp độ của các TL chưa, mình xin minh họa từng trường hợp cụ thể 1 bằng hình ảnh cho nó trực quan. Đầu tiên là TL tem cá nhân, như đã nói ở trên

Có lẽ mình sẽ ko cần đưa ra 1 định nghĩa thế nào là 1 triển lãm tem cá nhân, khi bạn xem những thông tin sau:

đây là tác giả trẻ tài danh, chủ nhân của triển lãm

các chuyên đề tem chính mà cậu ấy chơi là: Ngựa, Thư Pháp & Bàn Tay (2007 này cậu ấy đã đạt thưởng quốc tế nào, bạn hãy xem lại ảnh trên sẽ rõ)

đây là những lời tri ân của anh với cánh tem thư bằng những nét bút theo phong cách thư pháp của chính mình

còn đây là những gì mà các nhà sưu tập và XH dành cho anh

TL tem thì quanh năm có, và có nhiều, nhưng TL tem cá nhân thì đây là lần đầu tiên mình thấy, đơn giản là để có 1 TL thế này bạn phải hết sức nỗ lực, đam mê và có khát vọng đưa cái đẹp của tem tới với những người khác thì mới hy vọng làm được. Quả thực là rất khó, ko biết mấy năm tới mới sẽ lại có 1 triển lãm thế này

Nếu bạn đủ sức làm thì hãy thông báo nó cho mọi người nhé

ai chứ mình thì nhất định sẽ quan tâm vì thế đừng quên....nhắn mình nha

Hy vọng trong những năm tới cũng sẽ có các nhà sưu tập lớn khác ở VN mở phòng TL thế này để bạn tem được thưởng thức đỉnh cao của nghệ thuật sưu tập.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 07-01-2008, lúc 18:22
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (12-05-2010), chienbinh (13-05-2010), huuhuetran (13-05-2010), manh thuong (13-05-2010)