Xem riêng 01 Bài
Cũ 04-04-2009, 09:15
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
Show truyền hình của chúng tôi đến đây xin tạm ngừng. Hẹn gặp lại các bạn vào năm sau. Mọi ý kiến đóng góp xin để dưới dạng reply cho topic này. [/I][/B]
rất thú vị ... rất ngạc nhiên ... và rất bất ngờ

ko hổ danh 1 cô gái xứ Bắc, tuy nhỏ nhắn như nhấm nhùn nhưng rất nhiệt tình và tâm huyết với phong trào tem

con gái chuyên văn lại đang học tập và nghiên cứu tại ĐH KHXH và NV 1 trong những ĐH hàng đầu của cả nước

Phải công nhận là rất thú vị khi có người hiểu mình, và vất vả diễn tả lại được điều đó, nó ko chỉ giúp mình mà còn giúp những người chơi tem có cái tâm với phong trào hiểu được vị trí của nền tem nước nhà, xu hướng phát triển của nó. Ngoài việc đem lại niềm vui như những sở thích cá nhân khác, chơi tem nói chung và TL tem nói riêng còn xác định được trình độ phát triển của làng tem VN.

Quan điểm của tôi trước sau như 1, mục đích ko phải là phát triển diễn đàn, tất nhiên việc chú trọng phát triển diễn đàn là tốt, là điều mà những ai lập nên đó đều muốn, tuy nhiên mình cho rằng ngoài việc chú trọng phát triển đàn còn phải sư dụng nó như 1 công cụ thúc đẩy sự phát triển của làng tem VN. Sự phát triên ấy, 1 các tự nhiên, sẽ được thể hiện trên đàn, đơm hoa kết trái và mối quan hệ ĐÀN & PHONG TRÀO TEM VN sẽ cùng nhau đi lên.

Quan tâm hỗ trợ phong trào có thể có nhiều thứ, nhưng có những mảng lớn ko thể bỏ qua là quan tâm tới người chơi tem các tỉnh, sự ra đời và phát triển của phong trào tem các tỉnh, động viên giúp đỡ nơi khó, học hỏi nơi hay ... giới thiệu các vị đa đề cho thế hệ trẻ học hỏi. Việc đó ko sớm thì muộn sinh ra mục tem các tỉnh, bạn tem các tỉnh ... thứ mà phải qua mấy đàn tem 1 đàn tiền nới được hiểu và thông cảm.

1 lần nữa xin được cảm ơn sự hiểu, thông cảm, và tạo điều kiện.

Làng tem còn 1 vài bài toán nữa, 1 bài cực khó và "tế nhị" là bài "Thật giả trong sưu tầm", cái đó ngoài tầm của mình, và cũng ko phù hợp, vậy nên cần trong cậy vào các vị đa đề. Đó là việc phức tạp, gian nan, thậm chí nguy hiểm ... cần có những bậc tiền bối và sự đồng thuận của diễn đàn, cùng tinh thần hướng thiện may ra mới có thể làm được. Vấn đề thật giả nhiều thâp kỉ qua đã làm ảnh hưởng tới uy tín của dòng tem VN. Khi mà ở ta chưa có 1 cơ quan thẩm định vấn đề đó thì VS có thể là người sẽ phải đi đầu và nỗ lực trong nhiều năm tới.

còn bài toán Tl thì gk sẽ cố gắng làm cái này cái kia ... và cũng hy vọng là sau này có nhiều người nữa cùng tham gia.

việc TL có lẽ có nhiều vấn đề như 2 thứ ko thể ko làm là
1. nâng cao trình độ những bạn đã yêu thích TL
2. mời gọi các nhà sưu tầm lớn thử bước chân vào con đường TL
VN có nhiều nhà sưu tập lão thành nhưng chưa thích TL, nhiều nhà sưu tầm trẻ nhưng cũng có nhiều món quý hiếm nhưng chưa bao giờ nghĩ 1 ngày nào đó bộ TL

tin rằng 2 vấn đề trên được xử lý 1 cách kheo léo hẳn trình độ TL của Vn ta ko thua gì khu vực ...

tâm sự tem còn nhiều ... nhưng thời gian có hạn
câu tự hỏi và câu bị hỏi chắc còn nhiều
nếu có cần mổ xẻ xin bà con đừng ngại.

Cảm ơn các bạn tem đã quan tâm, chúc cả nhà cuối tuần vui khỏe !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (04-04-2009), chie (04-04-2009), Dat_stamp (14-11-2011), huuhuetran (06-04-2009), tugiaban (01-10-2010)