Xem riêng 01 Bài
Cũ 24-04-2009, 10:31
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

tp HCM đúng là thủ đô tem của Việt Nam có khác
5 năm sau lần TL kỉ niệm 15 năm thành lập hội, giờ đây mọi thứ còn hoành tráng hơn rất nhiều lần

Tới với ngày hội lớn của làng tem lần này có những sự kiện đặt biệt, ngàn năm có 1 như

- phát hành bộ tem 50 năm đường Trường Sơn theo đề xuất của CLB tem Viet Stamp
- tham dự TL lần này bạn sẽ có cơ hội đi tiếp vào vòng Triển lãm tem quốc gia tại HN năm 2010
- có cơ hội tem các bộ TL quốc tế

Về thành phần:

Hội tem Bình Dương, nếu ngoài bebu ra trên mạng hiếm thấy bạn tem BD online nào cả, tuy nhiên nơi đây cũng có hội tem và 1 phong trào tem phát triển.

Đó là cảm nhận của mình thôi, còn thực tế thì biết có cô 6 - GĐ BĐ BD là chủ tịch Hội tem, trước đây cũng dự TL, ko biết lần này có tham dự ko

Qua TCT thì biết ở BĐ có 2 vợ chồng bác gì ấy chơi tem, TCT cũng từng cho chúng ta biết Bình Dương đã có bộ TL quốc tế và đạt giải

Lục lại hồ sơ TL tem quốc gia năm 2005 cũng thấy có khá nhiều nhà TL tem của BD tham dự.

Nói túm lại tui trên mạng chúng ta ko có dữ kiện để cảm nhận về nhịp sống tem của tỉnh này, xong nó vẫn có vẫn mạnh ... nhưng cụ thể thế nào mời bạn tới tp HCM để quan sát thực tế qua TL tem lần này.

- Còn về Đồng Nai

Đồng Nai là 1 tỉnh đã có Hội tem, có những người chơi tem nhiệt tình ở mọi lứa tổi, như cụ Thêm, như anh Huybh, TGB và 9x tài năm thì có Tri Thức ... ngoài ra có lẽ còn nhìu tác giả TL khác chưa xuất hiện

rất tiếc là TL lần này ko có bạn tem Đồng Nai online nào tham dự TL cả nhỉ. 1 lần nữa chúng ta thấy, toàn cảnh làng tem Online mới chỉ là 1 miếng ghép của bức tranh chung về phong trào tem tại VN.

- Còn vìa Cần Thơ ... Cần Thơ cũng sắp TL kìa, 1 TL ko hề nhỏ TL của Đồng Bằng Sông Cửu Long (khai mạc 2.5 này)

Cũng dễ hiểu thôi vùng đất này từ lâu đã có truyền thống, họ có Hội tem, có chủ tịch tem cũng là người say mê, ngoài ra có các nhà TL nhiệt huyết như bác Đỗ Đăng Cao và thật là thiếu xót nếu ko thể tới tài năng trẻ ... vui tính và năng nổ, nhà sưu tầm, nhà TL, nhà buôn tem Tạ Thành Giác tức Zu-đi-ắc

rất lấy làm tiếc là hình như các đơn vị trên có mặt ko nhiều, chỉ có vài chục khung... tuy nhiên ko sao ...so với sự "hùng vĩ" của làng tem tp HCM thì tỷ lệ trên là ổn.
Giá như chúng ta có nhiều tiền hơn để có 1 quy mô TL lớn hơn hẳn sẽ có thêm "đất" cho các tỉnh bạn khác.

Nhưng thôi ko sao, như vậy là tốt rùi

Chúc cho ngày Hội lớn của làng tem diễn ra thật hoành tráng và thành côgn ... cần phải ghi lại nhiều hình ảnh của buổi lễ khai mạc ra bộ tem đầy ý nghĩa 50 năm đường Trường sơn ... cần phải lại những hình ảnh chi tiết của các buổi TL ... cần phải xin bản quyền và scan thật nhìu bộ TL hay ... và ko nên quên tổ chức những buổi off bình dân nhưng thắm đượm tình tem cho các mem tụ tập

1 lần nữa xin chúc mừng các đồng chí.

Trần hạt

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (24-04-2009), Dat_stamp (26-02-2012), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009), huuhuetran (24-04-2009), xihuan (24-04-2009)