Xem riêng 01 Bài
Cũ 02-09-2011, 12:02
Cu Bim's Avatar
Cu Bim Cu Bim vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 2,437
Đã được cảm ơn 5,622 lần trong 701 Bài

@Nhoctytem: Cám ơn bạn, để thuận tiện, CLB đã mở một thread riêng cho đấu giá của bạn: http://www.vietstamp.net/forum/showthread.php?t=8843
Mong cả nhà ủng hộ!

@bác Nam hoa1: Rất cảm ơn bác đã để ý ủng hộ Cu Bim!

Xin chia sẻ với bác Nam hoa1 và mọi người về PC Nguyễn Hữu Thọ:

Trong các con tem phát hành gần đây (2010-2011), có lẽ con tem “Kỷ niệm 100 năm ngày sinh luật sư Nguyễn Hữu Thọ” tuy thiết kế và in ấn không có gì đặc biệt nhưng theo Cu Bim là con tem đẹp nhất, ấn tượng và thành công nhất vể mặt đồ hoạ mỹ thuật. Khi gặp bác Tuấn hoạ sỹ Cu Bim đã mạnh dạn phát biểu là “Các con tem phát hành gần đây tôi cảm thấy “không có hồn”, riêng con tem này thật ấn tượng, tôi cho rằng một con tem về Mặt trận DTGPMNVN phải như thế”. Xin cảm ơn hoạ sỹ Đỗ Lệnh Tuấn.

Trở lại một chút về ngày xưa, khi còn bé tôi thường được các chú cảnh vệ và các bác trong mặt trận cho quà và dẫn vào xem phim ở toà nhà Đại diện Mặt trận DTGPMNVN ở phố Hai Bà Trưng – Hà Nội (nhà tôi hồi đó ở bên cạnh). Với thời khó khăn ngày đó, một chút bánh kẹo và được xem phim miễn phí thì thật quí giá lắm… nên tôi rất quý các bác, các chú ở Mặt trận DTGPMNVN tuy tôi chưa có một khái niện chính trị gì hết. Một kỷ niệm còn nhớ là, hồi đó tôi rất thích vẽ, một chú cảnh vệ cho tôi một cuốn sổ còn nhiều giấy trắng để vẽ, trang đầu tiên còn ghi quyết tâm của chú “Thế kỷ hai mươi, lớp mười quyết định”… vâng, ngày ấy chắc học hành khó khăn lắm…

Về con tem “Kỷ niệm 100 năm…” thí thật thích nhưng tôi lại không khoái PC của công ty Tem, PC thật trang trọng nhưng bác Thọ trong PC này trông “chính khách” và “văn phòng” quá, không đúng với hình dung của tôi. Và như thế, tôi đã cố thể hiện hình ảnh bác Nguyển Hữu Thọ theo ý mình trên PC giới thiệu với quý vị trong thread này. Hình ảnh bác một chút phong trần cộng với bóng dừa, khăn rằn quê hương và bầu trời Cách mạng. Về mỹ thuật có thể chỉ là một chút “nhí nhố” cá nhân, nhưng quả tình tôi rất thích PC này… PC này tôi làm rất ít vào năm ngoái và chỉ gửi một cái duy nhất sang Mỹ theo yêu cầu của một người bạn. Xin chia sẻ cùng các bạn!

Mấy dòng spam, xin mọi người bỏ quá cho!

Chúc cả nhà ngày lễ vui vẻ!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Cu Bim vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (02-09-2011), dammanh (02-09-2011), Dat_stamp (02-09-2011), exploration (05-09-2011), hat_de (03-09-2011), hoavienquanbl (03-09-2011), nam_hoa1 (03-09-2011), Ng.H.Thanh (03-09-2011), nguyenhuudinhue (02-09-2011), Poetry (02-09-2011), thantrongdao (04-09-2011), tuananh.tuan (03-09-2011), xihuan (04-09-2011)