Xem riêng 01 Bài
Cũ 27-03-2009, 13:55
JT'M's Avatar
JT'M JT'M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 388
Đã được cảm ơn 1,659 lần trong 327 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tugiaban Xem Bài
chị Dút nhà mình bây giờ lại chuyển nghề rùi
Không biết mua máy ảnh loại nào vừa tiền thì chụp đẹp?????
Máy của tớ hồi chụp 3 cái ảnh trên là Canon Powershot A620, chụp nét, nhiều chế độ chỉnh, có cả tự động, cả tự chỉnh đủ các loại (tiêu cự, độ mở, tốc độ chup, v.v.), có màn hình xoay, dùng 4 pin AA (nên hơi nặng) cũng không đắt lắm, chỉ khoảng 200€ (bây giờ chắc rẻ hơn nhiều rồi). Cái hay là có thể tự chụp ảnh mình dễ dàng nhưng bị 1 điều là chóng hỏng (va 2 cái và làm rơi 1 phát đã hỏng rùi ).

Sau đó là cái Canon Powershot A720, mà hình xoay to hơn, sau khi mình thử được khoảng 1000 cái ảnh gì đấy, thấy 1 điều là ảnh rất nhiễu, kể cả khi để ở 80 ISO nên đã đem thanh lí

Máy bây giờ tớ dùng là Canon Powershot A720 IS, giá cả hợp lí, chỉ khoảng 160€ (cách đây 1 năm). Máy dùng 2 pin AA (nhẹ hơn nhưng cứ chụp 100 cái ảnh lạ lại phải thay pin, bực lắm). Chất lượng ảnh không bằng cái 620 nhưng hơn cái A720. Không có màn hình xoay nữa nên mỗi lần muốn tự chụp mình là lại thiếu mất nửa mặt . Máy có chống rung, rất hợp với các bác các anh cầm máy ảnh bằng 1 tay để chụp . Chụp Flash rất yếu, do chỉ có 2 pin. Cứ sau mỗi pô là lại mất 2 giây đợi .

Dòng Canon bây giờ nhiều máy rất rẻ, chất lượng ảnh rất được. Cái rẻ nhất hôm qua mình mới tham khảo giá chỉ có 80€ thôi, tức là khoảng 2tr.

Từ bé đến giờ JT'M toàn dùng máy Canon, nên không biết các máy khác thế nào. Russ và các bạn cho ý kiến thêm nhé
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn JT'M vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
♥ Voi Cúc Phương ♥ (03-04-2009), hat_de (27-03-2009), manh thuong (27-03-2009)