Xem riêng 01 Bài
Cũ 25-06-2012, 19:44
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài
Mặc định gk.25.6.2012!.

hix

bít nói gì vìa ngày hum ni nhỉ

công việc tệ đã dành, còn 1 thức khác "ác" hơn công việc, đã không đụng đến nhưng nó lại đến đụng

ko đụng tới là vì mình ko có lý do gì để đụng tới, kể cả là hỏi về công việc

nó tới đụng là sao nhỉ... chậc... lại 1 quả BUZZZZ như mọi lần vẫn thế...

chắc là có chuyện ko hay đây ... nhưng mở đầu bằng 1 thứ rất thoải mái ... người khéo thì vẫn thế mà...

nhưng rồi sau 1 hồi...có 2 thông điệp rõ ràng ... mà cũng khổ cho họ... nếu mình là 1 người khác thì ko có 2 chuyện kia...mà vì mình là mình nên mới có 2 chuyện này, chắc mình ko giống ai thật, chả ai làm như mình cả ... nếu phải dùng từ đin thì cũng quá nhẹ...vì đin còn có thể giải thích bằng y học...còn cái của khỉ này thì ko lý giải nổi

"u mê" theo cách dùng từ của họ ư, cũng chẳng phải, u mê họ ko làm thế, vì có u tới mấy họ cũng ko làm cái "ngu ngu"...có khi nào bạn vo viên tờ 500 k và ném qua cửa sổ ko

có chứ gì, 1 người bình thường có thể hứng lên làm việc đó, vì ít nhất 1 người may mắn nào đó nhặt được thì bạn cũng được 1 lời cảm ơn dù nó ko thể tới với bạn. Hay cho dù bạn ko được cảm ơn thì bạn cũng ko bị mắng chứ, đúng ko

bạn ném cái gì quý giá đó đi ... với 1 mong muốn giản dị là có 1 vài phút thanh thản trong lòng ... ok

cứ cho là thế

nhưng khi nó ko đem lại thanh thản mà còn khó chịu (do bạn sẽ bị chỉ trích lại) thì sao nhỉ...lý do thanh thản mà bạn dung để tự biện minh trên cũng đâu có còn...

thế nghĩa là làm sao ... ko thể giải thích nổi, người xung quanh ko thể hiểu bạn (nếu họ bít), Chúa cũng ko bắt bạn phải làm vậy, mà Ngài cũng chẳng hiểu vì sao bạn lại làm thế, còn bạn thì ko tìm được lý do thật thuyết phục để thuyết phục bản thân hay thế giới xung quanh ... và bạn vẫn làm

chìu nay lại có "tinh tinh" rồi ... thế nào sáng mai cũng có ... cái vèo

và thế nào bạn cũng bị ăn 1 cái veo ... vì nó đã được dặn trước, cảnh báo trước ...

bạn bị nói là "u mê", và vẫn như cũ bạn nhận được 1 thông điệp là ko được liên quan gì đâu nhá

ờ, tất nhiên, mình có làm gì đâu ... mình chẳng làm cái gì cả ... mình chỉ làm những thứ của mình thôi, mình đi h, rùi mình đi l, đi l bị đụng thì cũng ko phải tại mình nhé, mình ko cố tình xuất hiện nhé, nếu là cố tình thì thứ 7 nào cũng đụng nhé chứ ko phải mỗi hôm rồi đâu nhé, vì thằng này là thế đấy, trừ khi trờ sập, hoặc chỗ nó tới ko còn thì nó mới ko tới, còn 1 khi nó đã tới 1 lần và ko thay đổi suy nghĩ thì nó mãi sẽ làm thế trừ khi bị "beng" đi nhé

1 ngày vậy đó, lởn vởn với những suy nghĩ kì quái và ko thoải mái cho lắm, quỷ tha ma bắt mình đi ... mà ko, nếu có ma và có quỷ thật nó cũng chẳng bắt tội mình kiểu này vì chắc gì chúng nghĩ ra ... Chúa ko làm, Trời ko bắt ... ai nhỉ ... chả rõ ... và nếu rằng có thể làm nó rạch ròi ... thì ai sẽ giúp mình đây ... vì tính mình nó cũng quái ... nếu ko chứng minh được thật thuyết phục với mình thì mình sẽ ko thay đổi suy nghĩ ... mà thuyết phục được chắc quá khó vì bản thân vô vàn rào cản tâm lý được thiết lập lên để ngăn cho cái hồ sơ kia trong tâm trí mình ko thể khép lại ... Bạch Dương tính tình thẳng thắn trung thật ... nếu quyết định khép thì ko có cái nào để nó mở lại dù có giết nó, vì thế nó ko khép, trong khi tất thảy mọi người, từ người trong bộ hồ sơ đó, tới tất cả những người xung quanh đều muốn mình đóng lại ... thì sao nhỉ...ngay cả bản thân mìnhcũng từng có suy nghĩ đó nhưng trái tim nó chặn lại ... và cái đầu kì quái kia bị khuất phục...thay vì tìm cách xóa giờ nó lại thực hiện 1 nhiệm vụ mới là nghĩ ra tất cả mọi chiêu trò để ko ai có thể thuyết phục được nó nữa...vậy nên giờ là cả tim cả đầu đều để ngỏ bộ hồ sơ ấy ... nó để ngỏ ko phải để mời gọi, níu kéo, mà chỉ để với 1 mục đích tối thượng là: không 1 ý định từ bỏ nào được xuất hiện trong nó cho dù chuyện gì có xảy ra, thậm chí những người thân thiết quanh nó phải buồn khổ, ốm bịnh ... rồi thì thậm chí các đồng nghiệp quanh nó coi nó là chậk...bít gọi thía nào nhỉ ... rồi thì có thể nó sẽ bị đá đi, hay bị đập cho be bét ... tóm lại là ko có cách gì

và thực sự nó cũng ko nghĩ được là cái gì sẽ giúp nó nếu sự việc hồ sơ kia 1 ngày nào đó bị đóng ... vì ngay cả khi nhân vật trong hồ sơ nghẻo, hay lc... kết quả là như sau ... ma quỷ hay quái quỷ gì đó cũng chào thua trước suy nghĩ điên rồ này.

vậy đấy!.

à ... chiều nay sầu sầu đụng chút tới tem ... kết quả là: món chim của Pháp - LPO 100 năm sinh

còn tối nay mình ol để vô fb thứ 2 ném 1 câu ... nhưng tiện tay quẳng cái mớ bòng bong này lên mạng ... mình biết sáng mai có thể sẽ có 1 rắc rối mới trong khi còn 1 việc khác đang vướng và có thể bị ảnh hưởng nếu sáng mai mình ném 1 cái gì đó đi...thôi ol fb nào ... ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (26-06-2012)