Ðề Tài: Ý kiến!
Xem riêng 01 Bài
Cũ 15-08-2009, 17:01
Tem quốc chí's Avatar
Tem quốc chí Tem quốc chí vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 183
Đã được cảm ơn 644 lần trong 140 Bài

Bác hoavienquanbl ạ:
Bác cháu mình cần cái gì - họ post cái đó cũng là một điều đáng mừng, đáng quý lắm rồi ạ. Nhưng còn chuyện đi sâu vào vđ hay post tùm lum tùm la tràng giang đại hải... thì cháu nghĩ những bác cháu mình cũng phải phần nào thông cảm cho những ng không chơi chuyên đề đó.
Vì nếu họ mà đi sâu, post thông tin một cách mạch lạc - chặt chẽ vừa ý mình thì cháu thấy quả là "đa tài". Bởi vì gặp chuyên đề nào, họ đều có được tư liệu thông tin về chuyên đề đó và post lên mạng - không những thế, mà còn post thông tin một cách sâu xa, đi tới tận ngóc ngách của vđ thì cháu nghĩ họ quá thông thái rồi. Nên phần này mình không thể trách cứ ai được - chỉ còn cách là họ post thông tin cho mình... mình cám ơn, còn lại giờ là tới phần mình phải tìm hiểu, quan sát phân tích nguồn tư liệu đó theo định hướng bằng suy nghĩ người chơi chuyên đề sâu - bắt buộc phải đào sâu, thật sâu thêm.

Với cháu - cháu vốn rất thích hầu chuyện, cùng bàn luận với các bác già, với các anh chỉ lớn tuổi hơn mình. Nhờ đó mà mình biết được thêm những điều mà mình chưa biết, hiểu được cái vđ mà mình chưa hiểu - chứ nói với những bạn bè cùng lứa, cũng giống như tự nói chuyện với chính mình, đi thành một vòng tròn.

Bài được Tem quốc chí sửa đổi lần cuối vào ngày 16-08-2009, lúc 10:03
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Tem quốc chí vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (15-08-2009), hat_de (19-08-2010), hoavienquanbl (15-08-2009), manh thuong (17-08-2009), Saturn (15-08-2009), tiny (18-08-2009)