Xem riêng 01 Bài
Cũ 24-04-2009, 10:26
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Mã:
Giám đốc Bảo tàng Quân khu 7 đã vui vẻ chấp thuận đề nghị của Ban Tổ chức Triển lãm và cam kết sẽ hỗ trợ toàn bộ chi phí mặt bằng, điện nước, bảo vệ... cho Triển lãm.

Đấy, thế mà mỗi bộ 5 khung còn bỏ ra 200.000 đồng cho chi phí TL ! Giời !

Tuy nhiên, bộ trưng bày cũng bắt đóng 200.000 đồng cho 5 khung. Tôi có đăng ký tham gia trưng bày bộ tiền giấy VNDCCH 5 khung nhưng trước khi có quy định mức tham gia trưng bày cũng phải đóng góp nên tôi có lý do chính đáng từ chối tham gia trưng bày bộ tiền nầy vì thời nay kinh tế suy thoái cộng thêm bản thân thất nghiệp do đó 200.000 đồng là một số tiền lớn đối với chi tiêu gia đình tôi. Tôi có bỏ không tham gia trưng bày bộ tiền thì cũng không có gì phải nói là tôi sai.
Vâng, ko sai tí nào !

Thời buổi khó khăn đồng nào cũng quý. Quý với cả người chơi và ban tổ chức.

Ban tổ chức có may mắn được tài trợ mặt bằng, điện nước, bảo vệ ... xong TL là 1 cỗ máy đốt tiền. Nó đốt cho khâu lễ lạt, cờ hoa, khâu mời mọc, tổ chức, chấm điểm ... tháo lắp ... nhìn chung là chỉ có lõm chứ chưa có lỗ ... nếu ko có Bưu Điện và Hội tem tài trợ thì ko bao giờ những TL như này có thế được tổ chức. Trừ khi làng tem VN phát triển tới mức người chơi có ý thức cao sẵn sàng đóng góp, và dealer cũng chung tay dàn dựng.

Với những bộ TL tem thì ko nói làm gì rồi, thế còn trưng bày tiền. Tất nhiên là cũng rất thú vị. tp HCM trước đây cũng có 1 cuộc TL tiền lớn, bác K cũng có đi xem và thuật ở diễn đàn tiền, ko rõ các bộ tham dự có mất kinh phí ko. Nếu ko mất thì tốt, nếu có cũng ... cố gắng.

Đặt 2 tình huống giả định:

1. trong TL tiền có giới thiệu 5 khung tem
2. trong TL tem có bày bộ trưng bày tiền

nếu TL tiền bày 1 bộ tem cho mới lạ, hoặc TL tem mời 1 bộ tiền cho mới lạ hẳn sẽ ko mất phí. Tuy nhiên tình huống của chúng ta ko phải vậy. Về mặt tài chính thì coi như là không hỗ trợ. Người sưu tầm tem chắc hơi lo vì thấy tiền đóng góp được dùng cho việc khác. Còn trong TL tiền nếu có tình huống tương tự có thể họ cũng hơi lo vì thấy tiền đóng góp được dùng cho việc khác. Tất nhiên chắc cũng ko ai khắt khe như vậy. Có 1 món mới lạ sẽ rất thú vị.

Còn về mặt "hành lang pháp lý" thì chắc ko vấn đề, 1 nhà TL tem đề nghị bày 1 bộ trong TL tiền chắc cũng ko sao, và trong 1 TL tem có thêm 1 bộ tiền cũng càng tốt.

Mình nói 1 hồi thấy lùng bùng quá ... nói chung về mặt tình và lý thì bác K đều đúng cả.

Nhưng cố thêm 1 chút nữa thì tốt, rất nhiều người sưu tầm tem cũng là dân tiền, có thể kể ngay ra đây như anh MT, Tri Thức, phamtuananh, a.Tien, anh Huybh ... nhìu lắm ...

Tới TL lớn mừng sinh nhật lần thứ 20 của TL tem lần này có rất nhìu bạn tem và bạn tiền ... trong số rừng tem lại có 1 cây tiền thì còn gì quý hóa bằng ... hẳn nó sẽ được đông đảo quần chúng hâm mộ thưởng thức.

Hy vọng bác K nhịn vài bữa ăn sáng để cây tiền mọc giữa rừng tem cho người chơi thưởng thức !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (26-02-2012), hiepsitinhyeuvadaukho (24-04-2009), huuhuetran (24-04-2009), manh thuong (24-04-2009), xihuan (24-04-2009)