Xem riêng 01 Bài
Cũ 17-11-2008, 14:40
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi redbear Xem Bài
Hội tem Thanh Hóa đang đi vận động để thành lập CLB tem trẻ. Dự định, CLB sẽ được thành lập vào cuối tháng 11 hoặc đầu tháng 12.

Và đây là nội dung của tờ Thông báo:
Gấu hãy giúp tỉnh nhà bằng việc thông báo tin nầy cho các bạn tem Thanh Hóa mà gấu bít, đồng thời tư vấn cho chị Nga xem nên giới thiệu trên các kênh nào nữa. Báo chí, trường học ....

Trước đây kiến có 1 ý thế nầy nhưng chưa triển khai ở chổ nào cả, vì tầm phủ sóng của nó cũng ko nhiều lắm.

Ý tưởng như sau:

Phát huy bằng chính nội lực của ngành bưu luôn. Thế nầy nhé, ngành bưu xứ Thanh cũng như các tỉnh quản lý 1 hệ thống các bưu cục, và ở tầm như chị Hằng Nga kia có thể có 1 số tác động, hoặc đề xuất với anh Cảnh - giám đốc bưu điện tỉnh Thanh Hoá. Nếu anh Cảnh gật đầu thì có thể triển khai cũng nhanh thôi, ko tốn công sức lắm, nhưng tự nhiên chúng ta lại chất thêm việc cho bưu điện tỉnh. Tuy nhiên với vai trò là lãnh đạo Hội anh Cảnh và chị Nga có thể thử triển khai 1 lần coi thế nào. Tất cả vì phong trào tem xứ Thanh

hì hì ... lên dây cót tinh thần vậy đủ rùi sau đây tui xin trình bầy í kiến nho nhỏ

khi có lệnh trên các bưu cục chỉ cần in ra 1 tờ A4, hoặc BĐ trung tâm in ra và tiện đường người ngành bưu thả vô bưu cục, các nhân viên bưu cục cần tập trung 1 buổi ở BĐ tỉnh để nghe qua đề xuất nầy. Nói thì to tát vậy chứ việc nầy nhẹ hều à.

tờ A4 đó nội dung cụ thể thế nào Thanh Hóa sẽ lo, nhưng đơn giản thui, ý là Thanh Hoa đang lập CLB, mời các bạn yêu thích tem tham gia, thời gian địa điểm nội dung .... người phụ trách (tên, sđt, email ...) ... roài dán ở các bưu cục.

Người đọc được thông báo nầy là bạn tem hoặc người thân của bạn tem. Hình dung câu chuyện thế nì nhé:

trường hợp 1: vào 1 chiều nắng đẹp tháng 11 năm 2008 bé gấu mới lên 15 tuổi ra bưu điện gửi thư đọc được thông báo đó bé gấu vui quà lần mò tới xin gia nhập

trường hợp 2: anh gia bé gấu (ko chơi tem) vào 1 chiều nắng đẹp năm lẻ 8 qua bưu điện có việc, chợ thấy thư ngỏ dán ở bưu cục, liền vội chạy về nhà nói với gấu: Tú nầy, có tin vui nầy em đoán thử coi
gấu: cô bưu điện thối lại tiền cho anh thừa ra hả... mua kem cho em đê
anh gấu: lúc nào cũng chỉ đòi ăn... béo ú
nghe đây: tỉnh ta đang lập hội, em gia nhập đi, bít đâu thêm bạn vui lắm đoá

vậy là bé gấu có mặt cùng với gấu 1, gấu 2, gấu 3 .... CLB tem chẳng mấy chốc mà đông.

Tất nhiên đây chỉ là những tình huống giả tưởng nhưng hoàn toàn có thể xảy ra khi ý tưởng triển khai.

Chúng ta hy vọng với hàng trăm bưu cục trên địa bàn tỉnh sẽ có nơi bạn tem đọc được, hay người nhà của bạn tem đọc được và rùi sẽ quy về 1 mối, đó chính là CLB. Việc nầy tuy ko phải của nhân viên bưu cục nhưng vì phong trào bít đâu Thanh Hóa thí điểm thành công và nhân rộng ra các tỉnh còn hiếm muộn

Trò nầy ko tốn 1 xu quảng cáo trên báo đài truyền hình xứ Thanh nhưng có mặt hạn chế là phủ sóng được tới ít đối tượng.

Ai có đề xuất gì hay xin cùng góp sức

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
nguyenhuudinhue (11-01-2012)