Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > PHONG TRÀO SƯU TẬP TEM > Bạn Tem cả nước

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 18-09-2010, 12:35
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Phú Thọ

Phú Thọ

Đất tổ Hùng Vương

Name:  phu tho 1.jpg
Views: 378
Size:  25.1 KBName:  phu tho 2.jpg
Views: 363
Size:  24.2 KB

nơi đã từng là cái nôi công nghiệp hóa chất

Name:  309 - nha may thuoc tru sau -!- 18.9.2010.jpg
Views: 342
Size:  18.9 KBName:  310 - nha may hoa chat  -!- 18.9.2010.jpg
Views: 322
Size:  19.8 KB

nơi đây cũng như bao vùng miền khác của tổ quốc

cũng có những người bạn yêu thích tem, tuy nhiên thi thoảng chúng ta mới gặp

ví dụ như đây ...

Name:  Clip of Phu Tho -!- 17.9.2010.JPG
Views: 302
Size:  52.1 KB

chào bạn hoatrongcat

Trước đây tại HP cũng có 1 mem, bạn đó đã từng tới sinh hoạt, nhưng rồi đã trở về quê hương, từ bấy tới nay ko gặp. Thi thoảng trên mạng mình cũng gặp đôi người, nhưng tại VS thì mới hôm qua thì phải. Vì bài post trên trong chợ tem nên sau này sẽ ko còn do tự động xoá, nên mạn phép tập kết tại đây.

Nếu có thể 2 tuần nữa, tại TL tem QG biết đâu chúng ta lại gặp thêm 1 số bạn tem Phú Thọ khác 1 cách bất ngờ

Chúng ta sẽ dần đón chào các bạn tem Phú Thọ khác ... mong mỗi ngày mỗi đông

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (18-09-2010), hoatrongcat (19-09-2010), manh thuong (20-09-2010), nguyenthanhnam (18-09-2010), tugiaban (18-09-2010)
Cũ 18-09-2010, 18:32
nguyenthanhnam nguyenthanhnam vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 111
Đã được cảm ơn 66 lần trong 20 Bài

mình quê PHÚ THỌ nè.hiện đang sống ở NHA TRANG được 2 năm
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn nguyenthanhnam vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (18-09-2010), hat_de (18-09-2010), tugiaban (18-09-2010)
Cũ 18-09-2010, 21:29
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Mặc định tâm tình với bạn tem Phú - Nha :D !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi nguyenthanhnam Xem Bài
mình quê PHÚ THỌ nè.hiện đang sống ở NHA TRANG được 2 năm
tuyệt vời quá

tuyệt thứ nhất vì Phú Thọ có thêm 1 bạn tem

tuyệt thứ 2 vì ở tại Nha Trang bạn sẽ có điều kiện tiếp xúc với 1 môi trường tem sôi động.

Tại Nha Trang có 1 vài CLB sinh hoạt, có nơi bán tem cố định, hằng năm có triển lãm ... theo mình trong thời gian học tập và công tác tại đây bạn nên cố gắng tham gia ... chắc sẽ vui thôi

Nha Trang - Khánh Hòa có thể nói là địa phương có phong trào tem sôi động nhất miền Trung, với nhiều cụ lão thành, và nhiều bạn tem trẻ nhiệt tình ... ngoài ra còn có những bạn tem quê tỉnh khác nhưng học và sinh sống tại đây ... ví dụ bạn redbear ... bạn ấy tên Đỗ Thị Tú ... quê Thanh Hóa ... hiện mới trở lại quê

Còn bạn ... khi nào trở lại quê hướng Phú Thọ nhớ giúp các bạn tem khác bằng những kinh nghiệm bạn có được khi sinh hoạt tại môi trường tem Nha Trang nha

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chienbinh (18-09-2010), manh thuong (20-09-2010)
Cũ 19-09-2010, 00:19
hoatrongcat hoatrongcat vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 3
Đã được cảm ơn 10 lần trong 4 Bài

Cảm ơn bạn hat de đã quan tâm tới Phú Thọ quê mình. Nói thật mình không phái nhà sưu tập tem chuyên nghiệp và tâm huyết như bạn nghĩ đâu. Mình nghĩ rằng mình sưu tập những con tem hoa chỉ bởi đơn giản khi mình nhìn thấy những con tem đấy giúp mình đỡ căng thẳng hơn trong công việc, đây ko biết có phải là mục đích ko tốt khi chơi tem không nữa. Mình cũng có một số con tem Việt Nam , và tem Nga 2 năm 1980 và 1984, hình như là tem in lại do mình nhờ anh họ mình mua.Mình chưa hiểu rõ hết thuật ngữ của người chơi tem, như thế gọi là tem gì. Rất mong được bạn quan tâm và chỉ giúp mình. Chân thành cảm ơn bạn.
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoatrongcat vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (19-09-2010), manh thuong (20-09-2010)
Cũ 19-09-2010, 17:11
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Mặc định tâm tình tem Phú Thọ :D !!!!!!!!!!!!!!

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hoatrongcat Xem Bài
Cảm ơn bạn hat de đã quan tâm tới Phú Thọ quê mình.
Cũng ko có gì phải cảm ơn cả bạn à, mình thì tỉnh nào cũng quan tâm cả, Phú Thọ cũng là 1 vùng đất đặc biệt của VN ta nên cũng cảm thấy thú vị khi được tìm hiểu về những bạn chơi nơi này

Trích dẫn:
Nói thật mình không phái nhà sưu tập tem chuyên nghiệp và tâm huyết như bạn nghĩ đâu.
Ko phải ai cũng chuyên nghiệp cả bạn à, và ko nhất thiết ai thích hát cũng là ca sĩ giỏi. Chúng ta cũng vậy, thích thú say mê thì chơi, cũng như thích hát thì hát ... nên dù có ko thành danh ca thì ta vẫn hát, vẫn chơi, vẫn say mê, chơi cho vui và tăng hiểu biết mà

Còn vấn đề tâm huyết cũng có nhiều góc nhìn, thấy bạn online sưu tầm tem được cũng phần nào thể hiện sự say mê, nhiệt tình rồi ... thế là được ... sự góp mặt của mỗi người trong xã hội tem có 1 ý nghĩa của nó ... người có khả năng thì cống hiến như 1 nhà cung cấp, 1 cây viết, hay 1 người cổ vũ phong trào ... đừng lo mình có phải tâm huyết lắm hay ko ... bạn thích ... và chơi thế là vui rồi

Trích dẫn:
Mình nghĩ rằng mình sưu tập những con tem hoa chỉ bởi đơn giản khi mình nhìn thấy những con tem đấy giúp mình đỡ căng thẳng hơn trong công việc, đây ko biết có phải là mục đích ko tốt khi chơi tem không nữa.
theo mình đó là mục đích trong sáng và thoải mái nhất. Có thể bạn ko đầu tư bằng tem, ko nghiên cứu giải đáp quá sâu những vấn đề bưu chính .... điều đó ko sao cả,... quan trọng là giải tỏa căng thẳng, vui vẻ trong cuộc sống ... nhiều khi các thú giải trí tốn kém khác ko làm được việc này nhưng những con tem nhỏ lại làm được ... còn gì quý bằng ... phải ko nhỉ ... mình nghĩ là vậy

Trích dẫn:
Mình cũng có một số con tem Việt Nam , và tem Nga 2 năm 1980 và 1984, hình như là tem in lại do mình nhờ anh họ mình mua.Mình chưa hiểu rõ hết thuật ngữ của người chơi tem, như thế gọi là tem gì.
Tem đã có danh mục, cứ thong thả tra cứu bạn à, ko lo gi cả, mình chơi tem cho vui nên càng ko quá sợ vấn đề in lại hay bộ thiếu ... thuật ngữ thì tới đâu hay tới đó ... vấp món nào mới thì tra cứu ... ko phải nhà nghiên cứu bưu chính nên ta cứ học dần, thong thả vui chơi

còn khi tìm hiểu được món nào mới sẽ tranh thủ khám phá các khái niệm lân cận ... vui vẻ mỗi ngày và tăng dần kiến thức

Trích dẫn:
Rất mong được bạn quan tâm và chỉ giúp mình. Chân thành cảm ơn bạn.
Mình thì cũng ko giúp được gì nhiều, vì mình cũng chơi thôi, ko nghiên cứu bưu chính sâu lắm ... chủ yếu là động viên tinh thần bạn tem các tỉnh ... cái gì mình biết mình sẽ chia sẻ.

Chúc bạn cuối tuần vui vẻ

Mong 1 ngày nào đó được gặp giới tem Phú Thọ

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hoatrongcat (19-09-2010), manh thuong (20-09-2010)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này