Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Café VietStamp

Café VietStamp Nơi tán gẫu, "bình loạn" tất cả những gì liên quan đến Tem.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 21-05-2009, 15:57
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi vietphuong Xem Bài
Ôi GK đấy à, anh cứ tưởng là ai. lâu lắm mới tham gia diễn đàn tem nên ko biết nick mới của em.
làm gì mà bác béo la lên như đỉa phải vôi vậy ... bác nhiệt tình trong ko gian tem ngoài đời thực nên ít để ý chuyện làng tem trên mạng thui chứ đã 2 năm nay trong thiên hạ lưu truyền câu, nấp trong vỏ bọc hạt dẻ là 1 con GK tinh ma à.

Trích dẫn:
Em cứ tổ chức chợ tem Miền Bắc đi, ý tưởng quá tuyệt vời luôn, anh sẽ vận động đội trẻ ở HN ủng hộ hết mình. Lâu lắm ko xuống HP chơi rồi...
cái này thì đơn giản, bạn tem HP có thêm mấy mạng nhiệt tình lắm, chỉ sở đường xá xa sôi vất vả anh em Thủ đô thui

Trích dẫn:
Em cứ up bài lên 2 diễn đàn đấy cũng được, cám ơn em nhiều nhiều.

To NgoTThuHa: em cứ lo thi cử cho xong đi, lần này anh mang tem ở HK về tương đối nhiều, mấy tuần nữa em ra vẫn còn mà hehe

To Zodiac: em chơi tem tết à, lần này anh mang về cho anh Hưng ở HN một số, sẽ tặng em 1 cái FDC nhé
Trích dẫn:
Em cứ up bài lên 2 diễn đàn đấy cũng được, cám ơn em nhiều nhiều.
Cảm ơn tấm lòng quảng đại vì làng tem của bác, tối qua em có thấy bác thuật trong tv và vs hôm nay thì trong tvn vẫn chưa có đoán là bác bận còn vcl chưa có vì bác chưa biết đàn mới này, nghe đâu admin đang còn đeo khăn quàng đỏ

Trích dẫn:
To NgoTThuHa: em cứ lo thi cử cho xong đi, lần này anh mang tem ở HK về tương đối nhiều, mấy tuần nữa em ra vẫn còn mà hehe
nhớ năm nào TCT đăng ảnh CLB tem SV của bác và NGA tui hết sức nể phục, anh em ở trển đã quan tâm tới phong trào tem SV, rùi lần cánh đây 9 năm lên bờ Hồ coi TL nữa ... lần đầu tiên thấy cái mặt bự của bác, của Lạc Vĩnh Hưng, thằng ku Huy và cả tay Tài Vũ nữa ... rất nể anh em trên đó đó ... Giờ NGA bận, bác cũng việc tuốt luốt nhưng vẫn nhiệt tình với 14 THD và 160 ... thật đáng khen ... giờ tụi Ngọt Thu Hà và 1 tá sv ở trển rất cần có những trùm sò như bác ... bác nâng đỡ đám sv tem lên tí

Trích dẫn:
To Zodiac: em chơi tem tết à, lần này anh mang về cho anh Hưng ở HN một số, sẽ tặng em 1 cái FDC nhé
Tay Zo nầy ở xứ Cần, mê tem vô độ, đăng đàn tuốt luốt làm TL cũng kha khá, bác Phương tặng cho ku cậu 1 bì để động viên tinh thần tem của TP 2 lần vinh dự đăng cai cái TL của ĐBSCL, anh em ở ĐBSH năm tới cũng vinh dự lần thứ 3 đăng cai cái TLQG bít đâu có dịp gặp mẹt.

em hỏi khí không phải ông anh rể đen thui béo múp (nhưng chắc chứ ko mọng) như bác độ nầy còn vầy tem hông ... à mà bác P ...vợ con chưa nhỉ

vài câu tâm sự anh em lâu ngày ko gặp mặt có gì ko phải mong các bác bỏ quá cho

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
tugiaban (21-05-2009), xihuan (21-05-2009), zodiac (21-05-2009)
Cũ 21-05-2009, 16:13
vietphuong vietphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 24 lần trong 5 Bài

to xihuan: Lúc nào anh có thời gian sẽ mở một shop tem trên VS theo gợi ý của em, hàng hóa thì nhiều lắm. Nếu đồng chí nào ở HN thì tuần nào ra Công ty Tem sáng thứ bẩy và 160 TVV sáng chủ nhật cũng gặp anh.

to GK: 2 năm rồi ko gặp em đấy nhỉ, lâu phết. cám ơn em đã quan tâm đến anh zai già này, mọi thứ của anh vẫn như thế. Ông anh rể anh chuyên gia chơi tem động vật ở HN (theo anh bi giờ chắc là No 1 về tem động vật ở HN đấy) vẫn ra chợ tem thường xuyên. Lâu rồi chủ nhật ko thấy đội HP lên 160TVV chơi.

to Zodiac: sẽ tặng em 1 phong bì FDC Tết của Nhật Bản theo lời hứa, gửi đồng chí nào cầm hộ cho em được nhỉ?
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn vietphuong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (21-05-2009), tugiaban (21-05-2009), xihuan (21-05-2009)
Cũ 21-05-2009, 16:45
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking

Trích dẫn:
to Zodiac: sẽ tặng em 1 phong bì FDC Tết của Nhật Bản theo lời hứa, gửi đồng chí nào cầm hộ cho em được nhỉ?

cám ơn anh Phương lắm lắm

e rất mê tem tết nhưng ko thuộc dạng vô độ như a dẻ nói đâu (@ kụ Dẻ hãy đợi đấy )

a cứ để đó e không cần gấp đâu a
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (21-05-2009), xihuan (21-05-2009)
Cũ 21-05-2009, 16:47
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
to xihuan: ...

to GK: ...

to Zodiac: ...
nếu có thời gian rảnh bác P nên bày 1 quầy hàng trên nì, bác có hàng hóa đang dạng, giá cả lại phải chăng, sợ gì hông đắt khách. còn nếu ai ở HN thì qua 2 chợ gặp bác ấy là tiện nhất ... đến nhà bác ấy ... gnhe nói khó tính lắm ... ông P và ông Po là 2 ông cực kì sạch sẽ ... khiếp lắm

bác P khi nào động viên anh No 1 ĐV làm bộ TL nhé, lâu nay HN hông có bộ TL nào hay

Đội HP dạo này ít lên vì bận công việc và gia đình, lại có không gian tem tại địa phương rùi, bao năm gây dựng đó bác .. phần khác là nhu cầu tem cũng phần nào được đáp ứng qua mạng ... tuy nhiên thi thoảng chị em dưới này cũng lên chợ đấy .. thậm chí còn có cả 1 thằng nhóc mặt trứng cá gầy đét biệt hiệu bugi thi thoảng la cà ở 14 & 160

cái vụ Zo ... theo tui bán nên bày quán bán hàng ... rùi Zo sẽ mua 1 vài món .. tiện bác nhét món tặng vô đỡ mất công gửi.

Bác là dân ngân hàng nên giỏi về thanh toán và toan tính rùi ... giờ chỉ show hàng và bán thui ... nhớ đăng kí kẻo ông VS lại bẹo tai

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
tugiaban (21-05-2009), xihuan (21-05-2009), zodiac (21-05-2009)
Cũ 21-05-2009, 16:54
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Talking

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
cái vụ Zo ... theo tui bán nên bày quán bán hàng ... rùi Zo sẽ mua 1 vài món .. tiện bác nhét món tặng vô đỡ mất công gửi.

Bác là dân ngân hàng nên giỏi về thanh toán và toan tính rùi ... giờ chỉ show hàng và bán thui ... nhớ đăng kí kẻo ông VS lại bẹo tai
he he

kụ dẻ lại dụ thêm 1 chủ hàng nữa
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (21-05-2009)
Cũ 21-05-2009, 17:42
tugiaban's Avatar
tugiaban tugiaban vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 4,054
Đã được cảm ơn 2,352 lần trong 726 Bài

Bộ MTB giá 105 UERO hả anh? Hai con dấu trên bộ này cũng hơi mờ
hat_de (21-05-2009)
Cũ 22-05-2009, 17:17
vietphuong vietphuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 24 lần trong 5 Bài

To tugiaban: Cái phong bì thực gửi tem MTB 1000đ anh mua tầm 105 EUR, gửi từ HN sang Tiệp Khắc (Czech Republique). Nội dung người gửi là của Sứ quán Tiệp Khắc ở HN lúc đó, còn người nhận thì anh chịu vì ko biết tiếng Tiệp. Hai cái kia là bưu ảnh thực gửi, mặt trước là ảnh khoảng năm 1958. dấu thì chụp qua ảnh hơi mờ, soi bên ngoài OK. Nói chung lần này đi mua tem nước ngoài anh ko thích lắm vì đắt và ít cái mới, may mà mua được mấy món này.
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn vietphuong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (22-05-2009), xihuan (22-05-2009)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này