Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > TRƯNG BÀY - TRIỂN LÃM TEM > Hoạt động Triển lãm Tem > Triển lãm trong nước

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 08-05-2010, 11:15
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

hehe.....
hihi
chienbinh (10-05-2010), hat_de (08-05-2010), tiny (17-06-2010)
Cũ 08-05-2010, 12:22
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định gk mổ hạt dẻ :D

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
hehe.....
hihi
tự nhiên he he hi hi làm tui hết hồn
để tránh hiểu lầm 1 lần nữa vì văn phong của tui hơi lủng củng, tui sẽ giải thích thêm quan điểm này

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài

quan điểm của tôi là:

chơi tem (sưu tầm, nghiên cứu hay triển lãm) trước hết vì cái đẹp, cái hay của mỗi hoạt động tới đó là sự cố gắng vươn lên. Cố gắng có những vật phẩm quý, những tác phẩm hay với nội dung sâu sắc, cấu trúc chặt chẽ.

Những ai đạt ngưỡng Đồng có thể phấn đấu đạt Bạc
Những ai đạt ngưỡng Bạc có thể phấn đấu đạt Vàng
Những ai đạt ngưỡng Vàng trong nước thì phấn đấu đạt Vàng quốc tế
Mổ xẻ cụ thể quan điểm trên như sau

cái mà chúng ta vươn tới là gì !?!!

- với collector đó là những bộ sưu tầm hay
- với philatelist đó là những nghiên cứu bưu chính tuyết phục
- với exhibitor đó là những tác phẩm triển lãm sâu về nội dung, sáng tạo về ý tưởng, và quý về đồ minh họa ...

tinh hoa của hoạt động sưu tầm, nghiên cứu (nghiên cứu về mặt chuyên đề và nghiên cứu về mặt bưu chính) sẽ kết tinh và thể hiện trong tác phẩm triển lãm 1 cách khéo léo, uyển chuyển, thuyết minh tài tình, bằng chứng thuyết phục, vừa là 1 công trình nghiên cứu, vừa là 1 tác phẩm nghệ thuật.

Tác giả bộ trưng bày như 1 nhà soạn nhạc, tấu lên giai điệu của mình bằng các ... "nốt nhạc tem".

Tác phẩm có kết cấu rõ ràng, có giai điệu, khi trầm khi bổng ... có mở đầu, có kết thúc (cho dù kết thúc theo kiểu đóng hay kiểu mở) ....

Nói như vậy để eco dễ hình dung. Trở lại vấn đề

Những ai đạt ngưỡng Đồng có thể phấn đấu đạt Bạc
Những ai đạt ngưỡng Bạc có thể phấn đấu đạt Vàng
Những ai đạt ngưỡng Vàng trong nước thì phấn đấu đạt Vàng quốc tế

phải chăng chúng ta chỉ nhăm nhe thành thích

ko, quan điểm của gk ko phải như vậy

Vàng bạc đồng là những dấu mốc, những thước đo phù phiếm ko phải thứ quan trọng nhất mà chúng ta chạy theo, nó là thứ động viên chúng ta thôi

quan trọng vẫn là tinh thần cống hiến, khi cống hiến hết mình vì nghệ thuật bằng tài năng, trí tuệ và những rung cảm nghệ thuât của mình thì Vàng bạc đồng tự nó sẽ đến.

Nó đến như 1 sự ghi nhận, sự tôn vinh mà cộng đồng dành cho tác giả TL.

ĐÓ, quan điểm của tôi là thế, ko nhăm nhe vàng bạc, hãy cố gắng hết sức, vàng bạc là cái phù phiếm, có tính tương đối, quan trọng hơn cả vẫn là luôn luôn cải tiến, hoàn thiện công trình của mình, vàng bạc đồng ko phải mục đíhc, nó là thức khích lệ chúng ta vươn tới sự hoàn thiện.

hy vọng trình bày như vậy là rất rõ ràng, không thể hìu sai được nữa.

p/s: về riêng tác phẩm của ông

tôi tin là với đầu óc như ông, với niềm đam mê tem, với cái nghiệp môi trường,... hơn ai hết ông sẽ là nhà sưu tầm và TL xuất sắc nhất của VN ta trong lanh vực tem môi trường.

Đầu tiên xin được chân thành chúc mừng thành tích Bạc hiện nay của ông.

Mong ông tiếp tục cống hiến hơn nữa cho đam mê của mình, cho tác phẩm trưng bày, vừa thú vị, vừa quý hiếm, lại có tính thời sự ko chỉ cho VN và thế giới.

Và tôi tin chắc 1 điều rằng, với những cố hiến và nỗ lực ko ngừng như thế, bộ của ông sẽ đem lại 1 món ăn trí tuệ tại TL tem quốc gia lần thứ 5 này. Cộng đồng sẽ ghi nhận, và đặt niềm tin vào nó sẽ vượt lên tầm cao mới. Với sự tiến bộ ko ngừng của tác phẩm mà eco là tác giả, sau 2010 tôi tin bộ của ông sẽ có thể dự TL tem quốc tế Châu Á, và TL tem thế giới (nếu may mắn).

Ông đừng sợ, thế giới họ mạnh là đương nhiên, nhưng mình cũng ko kém, ông có chuyên môn về môi trường, có đam mê tem và có những người sẵn sàng ủng hộ.

Mong ông sẽ đem tới cho làng tem 1 tác phẩm tuyệt vời, và được thế giới công nhận bằng những danh hiệu xứng đáng.

đó là 1 chặng đường rất dài nhưng làng tem đặt niềm tin vào ông, tôi cũng thế

Chúc ông thành công

Hy vọng tới 2015 tên ông sẽ có trên bảng vàng quốc tế

nhớ nhé, ko phải tui xui ai nhăm nhe các giải vàng bạc đồng, mà là hướng tới nghệ thuật, vàng bạc đồng là cái tự nó tới khi cộng đồng trong nước và quốc tế ko thể phụ nhận tác phẩm luôn cải tiến theo hướng sâu sắc và hoàn thiện hơn

1 lần nữa chúc ông may mắn

động viên ếck kốm !!!!

Trích dẫn:
tui hiểu mà, ông yên tâm, hihi

nói dị thì in tâm òi

cái này thì tui không dám, hiện nay những bộ TL của tui, tui chưa ứng dụng được nhiều kiến thức chuyên ngành của tui, hy vọng 1 ngày nào đó sẽ áp dụng được,

tui cũng hy vọng thế, và cho dù ko cần sử dụng tới kiến thức chuyên sâu thì với kiến thức môi trường khái quát tổng hợp của mình tác phẩm của ông phần nào cũng có được chất lượng mà người ko chuyện chưa đạt

còn cái xuất sắc thì càng không dám, ko phải mình là ng trong ngành môi trường là có thể xuất sắc được trong chuyện chơi tem môi trường, còn nhiều yếu tố khác nữa,

hì ... thật là khiêm tốn

đúng
vì ngoài kiến thức chuyên đề (ở đây là môi trường)
thì 1 tác phẩm trưng bày hay còn cần kiến thức bưu chính, lối trình bày sáng sủa, thuyết minh và minh họa thiệt ăn khớp, cấu trúc chặt chẽ và lo-gic, tôi tin rằng dăm ba năm nữa tác phẩm của ông sẽ còn hay, đậm đà hơn nhiều
khi nào rảnh up bộ vừa rồi lên nhé
Mai là TL bế mạc, có thêm thông tin gì thì chia sẻ sớm nhé, vì ông cũng là 1 trong những cột trụ mầm của phong trào tem Tây Nguyên đó

Cảm ơn bạn chơi đã cởi mở chia sẻ thông tin thú vị

ý kiến & bình luận !!!!

Trích dẫn:
Đây, danh sách các bộ triển lãm đoạt giải vừa rùi đây

....

Tiến Sỹ Huỳnh Minh Sơn thì hỏi chú Tiến Đạt, 99,999% chú í biết đó
Ts Huỳnh Minh Sơn coi như ok rùi, còn lại 1 số nhà triển lãm mới ở Hội tem các tỉnh Tây Nguyên khá thú vị kìa.

Bác Đài nhà mình giải đồng này, eco giải bải thì rõ rồi, ngoài ra Lâm Đồng còn Nguyễn Đức Thuận & Trần Trung Ban nữa này.

Khánh Hòa nổi tiếng thì ko nói làm gì rồi, đáng chú ý là Kom Tum - tỉnh mới có hội cũng góp vui 2 bộ, ko rõ 2 tác giả triển lãm ấy có phải người chơi tem ko

Đáng chú ý lần này có con của thày Ánh đạt giải nhà TL mầm nhất, còn cụ Huỳnh Phú Yên là cao tuổi nhất ... thật ngạc nhiên khi cụ dự cả TL tem này và TL tem tại Nghệ An chỉ sau đó hơn 1 tuần.

Lẽ ra cụ Huỳnh cũng có mặt tại NA nhưng vì nóng quá cụ phải dời huyện Đô Lương - Nghệ An (chắc quê cụ) để trở về Phú Yên trước ngày Nghệ An khai mạc thiệt đáng tiếc.

Dù sao cũng chúc mừng TL cấp khu vực này ... hy vọng được thưởng thức những bộ hay được tuyển về dự tại TL tem quốc gia tháng 10 này tại HN.

Hẹn gặp lại cả nhà

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 18-10-2010, lúc 16:46
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (08-05-2010), chie (08-05-2010), chienbinh (10-05-2010), manh thuong (10-05-2010), tiny (17-06-2010)
Cũ 08-05-2010, 21:10
Đinh Đức Tâm's Avatar
Tem Không Răng

Trích dẫn:
tự nhiên he he hi hi làm tui hết hồn
để tránh hiểu lầm 1 lần nữa vì văn phong của tui hơi lủng củng, tui sẽ giải thích thêm quan điểm này
tui hiểu mà, ông yên tâm, hihi

Trích dẫn:
p/s: về riêng tác phẩm của ông

tôi tin là với đầu óc như ông, với niềm đam mê tem, với cái nghiệp môi trường,... hơn ai hết ông sẽ là nhà sưu tầm và TL xuất sắc nhất của VN ta trong lanh vực tem môi trường.
cái này thì tui không dám, hiện nay những bộ TL của tui, tui chưa ứng dụng được nhiều kiến thức chuyên ngành của tui, hy vọng 1 ngày nào đó sẽ áp dụng được,
còn cái xuất sắc thì càng không dám, ko phải mình là ng trong ngành môi trường là có thể xuất sắc được trong chuyện chơi tem môi trường, còn nhiều yếu tố khác nữa, hihi
chienbinh (10-05-2010), hat_de (08-05-2010), tiny (17-06-2010)
Cũ 08-05-2010, 21:38
Đinh Đức Tâm's Avatar
Tem Không Răng

Trích dẫn:
Mai là TL bế mạc, có thêm thông tin gì thì chia sẻ sớm nhé, vì ông cũng là 1 trong những cột trụ mầm của phong trào tem Tây Nguyên đó
cái nay may ra có ng tại trận và tham dự có chứ eco potay
thui để các bác tham dự TL lên tiếng, ông và tui spam quá, lấn chiếm hết chỗ của các bác
Hẹn ông trong năm nay ít nhất 1 lần tại Hải Phòng
chienbinh (10-05-2010), hat_de (08-05-2010), manh thuong (10-05-2010)
Cũ 11-05-2010, 23:53
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Talking tin trên tờ HP Daily :D !!!!

Trích dẫn:
cái nay may ra có ng tại trận và tham dự có chứ eco potay

8 tỉnh dự, ko biết ngoài 3 tỉnh Lâm Đồng, Gia Lai và Đắk Lắk có các bạn tem ol còn có 5 tỉnh khác như Đà Nẵng, Phú Yên, Khánh Hoà, Bình Định & Kon Tum tình hình bạn tem ol thế nào, và có thể thuật ko

thui để các bác tham dự TL lên tiếng, ông và tui spam quá, lấn chiếm hết chỗ của các bác

có cả spam mà cũng có cả những thứ ko spam, đây là sự quan tâm của người chơi mà

Hẹn ông trong năm nay ít nhất 1 lần tại Hải Phòng

gặp tại HP cơ à, có vụ gì vậy, ko thì gặp trên HN nhân TL tem QG lần V cũng được

Hôm nay trở lại mục đây việc tiện trả lời ông chút

còn việc chính là giới thiệu đoạn này ở báo Hải Phòng hôm nay

chậc, TL bế mạc 2 ngày rồi HP mới đưa tin (mục 2)

Name:  Clip of P1100717.jpg
Views: 329
Size:  40.1 KB

xem ra HP cũng chậm ko kém bạn tem, may tác giả ko phải mình

nhưng kể cũng lạ tờ HP Daily cũng quan tâm TL tem GL

tuần trước họ cũng giới thiệu TL nhỏ ở HP, may TL kéo dài nên nó vẫn thời sự

Ngoài báo HP và GL chắc cũng còn 1 số báo nữa đăng tin, hy vọng (dù vô cùng nhỏ) có bạn tem đọc được và hiểu mơ màng về TL. Còn hơn TL trôi qua ko để lại dấu vết gì

9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (12-05-2010), chie (11-05-2010), chienbinh (12-05-2010), manh thuong (12-05-2010), man_nguyen_1996 (16-06-2010), Poetry (11-05-2010), quochung (17-06-2010), tugiaban (12-05-2010), xihuan (30-05-2010)
Cũ 30-05-2010, 23:57
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Talking ơi bác Đài ơiiiiiiiiiiiiii .... :D !!!!

http://www.vietstamp.net/forum/showt...787#post103787 <=== đã thuật tới đoạn bác xuất hiện

tròn 2 tuần kể từ 1 buổi chiều bất ngờ gặp bác Võ Sỹ Đài - hoavienquan tại NA 2010

và được coi những tấm hình chụp TL rất đẹp

Name:  P1120491.JPG
Views: 296
Size:  51.4 KB

hy vọng không khí sinh động của TL tem Gia Lai 2010 cũng được chia sẻ tới làng tem

9 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (17-10-2010), chienbinh (31-05-2010), manh thuong (31-05-2010), man_nguyen_1996 (16-06-2010), Poetry (31-05-2010), quochung (17-06-2010), Tien (16-06-2010), tugiaban (31-05-2010), xihuan (30-05-2010)
Cũ 15-06-2010, 21:21
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
hy vọng không khí sinh động của TL tem Gia Lai 2010 cũng được chia sẻ tới làng tem
trong khi chờ đợi có lẽ mời bạn tem xa gần coi bài viết của tác giả Minh Tứ đăng trên trang chủ của Hội tem Việt Nam

Những ngày đầu tháng 5, thành phố Pleiku – Gia Lai trong không khí của ngày hội, mừng 35 năm giải phóng Miền Nam thống nhất đất nước và kỷ niệm 120 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh.

Là địa phương trọng điểm trong 6 khu vực tổ chức triển lãm tem Bưu chính hưởng ứng cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”. Được sự quan tâm chỉ đạo của tỉnh Ủy, Ủy ban Nhân dân, Hội tem và Bưu điện tỉnh Gia Lai đã nâng tầm để trở thành Triển lãm Tem Bưu chính Miền Trung Tây Nguyên lần thứ IV.

Nhớ lại năm 2001, Khánh hòa đề xướng tổ chức và đăng cai triển lãm khu vực lần thứ nhất, được các Hội tem hưởng ứng, kế đến Gia Lai, Quảng Nam, tạo nên phong trào sôi động cho cả một vùng rộng lớn, có ảnh hưởng đến khu vực Tây Nam Bộ, Đông Nam Bộ, Đông Bắc Bộ và các Thành phố Trung ương.
Triển lãm tem lần này tại Gia Lai là lần thứ II, Hội tem va Bưu điện địa phương đảm nhận trọng trách lớn như một điểm nhấn hòa cung nhịp sống sôi động ở vùng đất giầu truyền thống Anh hùng.

Sau gần một năm trù bị, những khó khăn về kinh phí, nhân lực, điều kiện… tưởng như không thể vượt qua. Cái khó ló cái khôn, được sự phối hợp của các Ngành hữu quan, sự đồng tình của các Hội tem và Bưu điện trong khu vực, đã tạo nên động lực, để trở thành hội tụ của những bộ sưu tập tiêu biểu, giầu tính Nghệ thuật Văn hóa tem được trình diễn trong ngày khai mạc.
Sáng ngày 7 tháng 5, triển lãm khai mạc tại trung tâm Văn hóa Lao động tỉnh, nơi sầm uất nhất của thành phố Pleiku, có sự tham dự của các đồng chí Lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ, gần như đầy đủ đại diện các Hội tem, các đơn vị Bưu chính, Viễn thông Miền Trung và Tây Nguyên…., như một ngày hội mà liên kết từ những con tem, được các nhà sưu tập lấy tư tưởng Hồ Chí Minh và sự nghiệp của Người xây dựng thành những bộ triển lãm.

Như lời phát biểu khai mạc của Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông “…Triển lãm tem Bưu chính Miền Trung và Tây Nguyên lần thứ IV, Gia Lai 2010, với quy mô hơn 150 khung, là chuỗi các hoạt động của tỉnh, kỷ niệm các ngày lễ lớn trong năm, hưởng ứng cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức Hồ Chí Minh”, hướng tới Đại lễ kỷ niệm 1000 năm Thăng Long – Hà Nội”. Trên góc độ chỉ đạo phong trào, Phó Chủ tịch Thường trực Hội Tem Việt Nam đã nhấn mạnh “Cùng với phong trào chung cả nước, các Hội tem Khánh Hòa, Phú Yên, Quảng Nam, Đà Nẵng, Lâm Đồng đã tổ chức Triển lãm tem về đề tài “Đảng Quang Vinh – Bác Hồ Vĩ Đại” chào mừng những sự kiện chính trị tại địa phương, lần này lựa chọn những bộ tiêu biểu tham dự khu vực, là biểu hiện tình cảm sâu sắc của Hội viên đối với Bác Hồ kính yêu.

Khu trưng bầy choán toàn bộ diện tích nhà thi đấu đa năng, chia làm 8 dãy khung có tên từng đơn vị tham gia dự thi. Ban giám khảo là những nhà sưu tập “Chuyên nghiệp” được mời từ nhiều nơi, cần mẫn trách nhiệm trong 3 ngày làm việc chọn ra được: 2 giải Vàng, 4 giải Bạc, 9 giả Đồng va 10 giải khuyến khích, nhìn chung những bộ mang chủ đề “Tấm gương – đạo đức, sự nghiệp Hồ Chí Minh được các tác giả xây dựng rất công phu, chọn lựa cân nhắc từng mẫu tem, từng ấn phẩm, lời thuyết minh được chau chuốt và thận trọng.

Bộ sưu tập “Chủ tịch Hồ Chí Minh con người và thời đại” 5 khung của Tiến sỹ Huỳnh Minh Sơn, cán bộ trẻ giảng dạy ở trường Đại học Đà Nẵng, bằng phương pháp khái quát thân thế và sự nghiệp của Người với ba chủ đề lớn để rồi đi sâu trong từng trang, dẫn dắt người xem về cuộc đời hoạt động của Bác từ lúc niên thiếu, đi tìm đường cứu nước, đến những dấu mốc lịch sử quan trọng của cách mạng. Người trở thành Vĩ nhân của thời đại, lời kết nêu bật thành tựu của đất nước “Việt Nam với thế kỷ 20”.

Bộ sưu tập: “Tư tưởng Hồ Chí Minh – Kim chỉ nam cho cách mạng Việt Nam” 5 khung tác giả Nguyễn Công Lý, Nguyên Giám đốc Bưu điện tỉnh, gắn bó cuộc đời với con tem, đường dây, mạng lưới…, vài năm gần đây đã dồn tâm huyết cho bộ sưu tập thể hiện lòng biết ơn sâu sắc về Chủ tịch Hồ Chí Minh. Ông đã thể hiện khá mạch lạc, chú ý diễn đạt từng sự kiện, từng giai đoạn, từng nhân vật tiêu biểu trong tiến trình cách mạng Việt Nam, để khẳng định thành quả “Thời đại Hồ Chí Minh”.

Xem hai bộ sưu tập cùng một chủ đề của hai thế hệ hình thành hai phong cách thể hiện, mới hiểu được rằng “Tri thức Philately” là vô hạn, khả năng tìm tòi “Hiếm quý” là có hạn trong cuộc hành trình tiến tới hoàn thiện bộ sưu tập.
Lần lượt đi xem hết 44 bộ trưng bày không khỏi ngạc nhiên, đến ngỡ ngàng về trình độ dàn dựng, thẩm mỹ của từng trang, trong các bộ triển lãm dù đề tài rộng hay hẹp, sự diễn đạt còn phụ thuộc vào tuổi đời, “Tuổi nghề”, nhưng gần như ai cũng muốn thể hiện tấm lòng của mình với Bác kính yêu.

Trong những ngày triển lãm, đồng bào các dân tộc và khách du lịch có dịp thưởng ngoạn văn hóa tem đang từng bước hòa quện với Văn hóa cồng chiêng của vùng đất đầy tiềm năng này, hơn 200 các cháu học sinh ở 4 trường chia thành nhiều buổi để tham gia triển lãm, choáng ngợp trong rừng tem muôn màu, nhiều thể loại, lại được cô Nguyễn Minh Luận cán bộ phòng kinh doanh Bưu chính hướng dẫn, giải đáp cho từng em những câu hỏi về tem, để khi rời khỏi triển lãm các em hiểu thêm chơi tem cũng là học tập.

Triển lãm tem bưu chính Miền Trung – Tây Nguyên lần thứ IV đã khép lại, nhưng để lại nhiều điều lý thú từ các góc độ để có thành công.

- Tính xã hội hóa phong trào, không thể thiếu sự quan tâm của quan tâm của cơ quan có thẩm quyền, sự phối hợp của các ngành hữu quan, với Bưu điện là nòng cốt và sự năng động của Hội.

- Chơi tem đã nâng lên khái niệm Văn hóa, sưu tập tem không chỉ là giải trí thuần túy, đã mang thêm chức năng giáo dục dân trí, phục vụ cho mục tiêu văn minh xã hội mà Gia Lai đã thực hiện.

- Vận dụng phương châm “Nhà nước và nhân dân cùng làm” có sự chi viện của nhà nước, sự đóng góp của các đơn vị tham gia, sự tài trợ của các doanh nghiệp thông qua việc quảng bá thương hiệu, sự đóng góp và chia sẻ của Hội viên.

Triển lãm chỉ diễn ra trong 3 ngày, nhưng việc trù bị phải nhiều tháng, từ nội dung hình thức, đến nghiệp vụ Bưu chính, thành phần Ban Tổ chức, Bộ máy điều hành, Ban Giám khảo đã mang theo phong cách khá chuyên nghiệp, tạo sự đồng thuận từ mọi đối tượng tham gia.

Triển lãm mang một nội dung tư tưởng lớn cũng là cuộc thi tài về văn hóa sưu tập tem, giải Vàng, giải Bạc, giải Đồng hay khuyến khích là thước đo trình độ trên từng trang tem, những tấm lòng vàng của người tham gia làm nên thành công của triển lãm cũng xứng đáng như giải Vàng được phong tặng.

Bài viết trên cũng đã được đăng trên TCT số 102 tháng 5 vừa qua, trong bài có 3 cái tên. Tiến sỹ Huỳnh Minh Sơn mình chưa biết lắm, Nguyễn Công Lý - nguyên là GĐ Bưu điện tỉnh Gia Lai là papa chị Nguyễn Thị Minh Luận - làng tem biết tới với cái nick Phonui - là người đã đạt giải Vàng trong cuộc TL vừa qua.

Qua bài viết trên có thể thấy từ ngày bưu chính và viễn thông chia tách, kinh phí để tổ chức những cuộc TL lớn như vậy quả là 1 bài toán khó ... đòi hỏi phải có sự tham gia của nhiều nguồn lực trong XH mới có 1 ngày hội tem như vậy cho giới sưu tầm & triển lãm.

Hy vọng tại kì TL tem quốc gia Việt Nam lần thứ V tổ chức vào tháng 10 này tại HN người chơi sẽ được thưởng thức những bộ hay chọn lọc từ TL trên.

7 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (17-06-2010), chie (15-06-2010), chienbinh (15-06-2010), manh thuong (16-06-2010), man_nguyen_1996 (16-06-2010), quochung (17-06-2010), Tien (16-06-2010)
Cũ 17-06-2010, 08:44
Đinh Đức Tâm's Avatar
Tem Không Răng

Đây, danh sách các bộ triển lãm đoạt giải vừa rùi đây
Name:  P22-05-10_11.11.jpg
Views: 252
Size:  101.4 KB
Name:  P22-05-10_11.11[01].jpg
Views: 248
Size:  64.2 KB
Tiến Sỹ Huỳnh Minh Sơn thì hỏi chú Tiến Đạt, 99,999% chú í biết đó
chie (17-10-2010), chienbinh (17-06-2010), hat_de (17-06-2010), quochung (17-06-2010), zodiac (17-06-2010)
Cũ 26-06-2010, 11:58
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Wink Quy chế TL - GL 2010 :D !!!!

Trích dẫn:
...

Hẹn gặp lại cả nhà
Tất nhiên là còn gặp lại ... và gặp nhiều
Bởi liên quan tới 1 kì TL lớn có rất nhiều việc liên quan tới khâu tổ chức mà người ta phải làm, đặc biệt là những TL có chấm giải như đang nói ở đây.

Vàng, bạc, đồng .v.v. ... tất cả đã có chủ ... đó là sự ghi nhận thành quả sưu tầm + nghiên cứu + tìm tòi + sáng tạo ...

Những ai giành được thành tích gì đã rõ ... và để xác định đúng người đúng giải, BTC phải căn cứ vào quy tắc chấm sau, trích từ TCT Gia Lai No.11 <===

Name:  P1130273 - small!!.JPG
Views: 234
Size:  32.2 KB

nhưng thôi chúng ta sẽ tìm hiểu kĩ nó sau
bởi nó liên quan chủ yếu tới ban giám khảo và tác giả
hôm chỉ xin giới thiệu 1 khung pháp lý chung cho 1 kì triển lãm lớn

Name:  P1130272.jpg
Views: 241
Size:  76.5 KB

VS cũng hay tổ chức TL và cũng có quy chế riêng của CLB

Name:  P1130274-he't!!!.jpg
Views: 239
Size:  64.9 KB

Ví dụ trên là quy chế cho 1 TL tem lớn - TL cấp khu vực, tham khảo nó rất hữu ích cho người làm công tác tổ chức. Quy chế hơi dài 1 chút nhưng nếu bạn chơi xem kĩ cũng lĩnh hội đôi điều thú vị. Lần tới xin mời mọi người cùng tìm hiểu kĩ hơn về quy tắc đánh giá bộ TL của kì GL - 2010 vừa qua.

Hẹn lại gặp

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (26-06-2010), chie (26-06-2010)
Cũ 26-06-2010, 18:05
Đinh Đức Tâm's Avatar
Tem Không Răng

ủa, vậy eco được quyền đương nhiên đi vietstampex hả ta
chie (17-10-2010), hat_de (26-06-2010)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này