Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > PHONG TRÀO SƯU TẬP TEM > Trung ương Hội Tem Việt Nam

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 19-03-2009, 09:33
THE GUEST THE GUEST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 576
Đã được cảm ơn 8,627 lần trong 1,320 Bài

À thêm nữa ! Do chưa biết BTC TL quy định phải đóng bao nhiêu tiền mới được tham gia dự thi và trưng bày không dự thi. Do đó nếu như đã lỡ đăng ký sớm trước khi có quy định mức tiền phải đóng mà vượt quá khả năng tài chánh cho phép thì cá nhân có thể rút lui đăng ký mà không có gì phải làm phiền nhau hết. Như vậy đúng hay sai ?
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (23-10-2010), hat_de (19-03-2009), huuhuetran (19-03-2009)
Cũ 19-03-2009, 09:52
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

dạ thưa bác Khải và anh Hạt Dẻ, theo eco thấy (cái này theo suy nghĩ cá nhân của eco) thì việc xã hội hóa TL tem (tức những nhà sưu tập phải tự bỏ tiền ra để đi TL) là ko hay 1 tí nào cả
cái này mình chỉ bàn luận cho vui thôi, chứ mấy bác cấp cao có chủ định hết thì mình có bàn cũng thế thôi, nhưng đã có thì mình...nhiều chuyện bàn luận 1 tí
Nhà sưu tập đã gắn công tìn tòi, nghiên cứu, mới cho ra lò được 1 bộ sưu tập, muốn ra công chúng thi thố, TL lại phải bỏ tiền đi, liệu như thế có........ổn cho 1 phong trào dài hạn ko? hay chỉ được ngắn hạn, rồi bỏ. Nếu dài hạn, thì sau vài năm chỉ còn những đại gia mới tham gia TL nổi, vì biết bao nhiêu chi phí bỏ ra, và cái nữa, nếu bỏ ra tiền túi ra để được TL, liệu bộ TL nó có hay như trước đây ko, hay nó bị phai đi bởi những toan tính kiếm tiền để mang bộ TL đi dự TL, và những người sưu tập nhỏ, những người chơi ko có khả năng...sẽ khó làm được 1 bộ TL dể đi thi, dù cho là có thì cũng ko có tiền mang đi TL (thời buổi giá cả tăng, học phí tăng, các em học sinh còn phải giảm chi tiêu nữa, thì huống hồ gì có tiền cho cái khoản này)
Và bỏ tiền ra đi TL thì nếu eco, eco mở luôn 1 Tl cá nhân, tất tần tật thì thấy ổn hơn.
Ở Lâm Đồng (không biết các nơi khác thì sao), khi đi TL, 1khung được hội tem tỉnh tài trợ 100k là ra (Phơi được hội cho không), tính ra 5khung là được 500k. Có nghĩa làm ra thôi là được 500k rồi, ko mất tiền mà được thêm tiền, mọi kỹ thuật là hội giúp, Mà còn ít người dám làm TL để đi TL
Giờ mà áp dụng cái xã hội hóa trong TL thì chắc chẳng có ai làm luôn
hihi
eco nói vui thôi, đừng có.......giận dỗi eco nhé
Đây là 1 ý kiến cá nhân eco
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Cũ 19-03-2009, 11:25
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

tuyệt vời !
đúng là đàn tem, nơi bàn luận những chuyện của đời sống tem !
Sáng ni gk bận tí việc giờ vô đọc thấy có nhiều í kiến để mình đào sâu suy nghĩ và bày tỏ quan điểm

thật là thú vị

gk đã đọc cả 2 ý kiến của bác K và của eco, rất thẳng thắn và có giá trị ... xin được lần lượt trả lời như sau:

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi hat_de Xem Bài
gk đã đọc cả 2 ý kiến của bác K và của eco, rất thẳng thắn và có giá trị ... xin được lần lượt trả lời như sau:
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Xã hội hoá TL cũng hay đấy ! Triển lãm có nghĩa là khoe ra cho công chúng thưởng lãm cái của mình có như tem, ảnh, đồ cổ,... Ai muốn tham gia dự thi trong cuộc triển lãm thì đóng tiền tham gia theo ban tổ chức quy định. O.K good idea.
cháu nghĩ là bác K nói ko sai

chúng ta nhìn nhận vấn đề 1 cách tự nhiên cũng thấy rằng:
khi phong trào tem phát triển, chơi tem ko chỉ là sưu tầm mà còn triển lãm, cách mà người chơi tem thưởng thức nghệ thuật, sáng tạo nghệ thuật và cống hiến. Qua TL nói lên được suy nghĩ và tình cảm của mình. Trình độ phát triển của làng tem 1 quốc gia nào đó lên cao tới tầm mà ở tầm đó làm TL là sở thích, là tự nguyện chứ ko phải thúc ép hay kêu gọi nữa.

Ví như tỉnh bạn có Hội mà phogn trào quá èo ít người làm TL, lại đang trong giai đoạn bao cấp ... thì việc mời gọi tài trợ để bạn làm TL là chuyển hiểu được

còn khi môi trường tem mà bạn đang vùng vẫy là môi trường sôi động, phát triển cao, đầy không khí nghệ thuật .... và sự bao cấp thì ko ... điều hiển nhiên là muốn có sân chơi, sân diễn người chơi phải tự đóng góp

lấy 1 ví dụ đơn giản như VS đã làm ... VS được tài trợ bao nhìu ! <=== gần như không

VS đã phải gồng mình lên tạo sân chơi cho bà con ... 1 ngày nào đó là 1 sân chơi uy tín ... người chơi tem người TL tin cậy muốn tham gia ... họ sẽ cùng gánh vác tài chính.

Họ có thể hoàn toàn tự nguyện, hoặc tự cân đối việc bỏ ra hoặc thu vào nhờ những lợi ích đó được khi tham dự 1 TL uy tín. Cái này cũng tự nhiên trong đời sống

Còn việc BQT quy định quá cao hay ko phù hợp thì bản thân họ phải chịu tổn thất. TL tem ko phải 1 hoạt động kinh tế nhằm thu lời, tuy nhiên cũng cân nhắc hài hòa cho tất cả các đối tượng tham gia.

XH hóa TL có bao giờ tới mức tới cả người xem, ý là vô xem phải mua vé ... như xem phim hoặc xem hát ... gk hy vọng là ko.... vì 1 ngàn năm nữa cũng ko thể phát triển tới mức đó, huống hồ giờ... có cống hiến, có khán giả là tác giả vui rùi ... ko tới mức phải vé

GK nói hơi dài nhưng túm lại là sau này:
- sự bao cấp ko còn
- sự khát khao cống hiến vì nghệ thuật tăng

sẽ là 2 yếu tố khiến việc tự đóng tiền để cùng tổ chức 1 cuộc TL là điều hoàn toàn hợp lý.

Trích dẫn:
. Rồi thì cá nhân nào thấy món của mình quý thì đến công ty bảo hiểm mua bảo hiểm trong thời gian chấm thi và trưng bày triển lãm. Good good ! Khi ban tổ chức nhận bộ triển lãm từ cá nhân thì phải lập biên bản chặc chẻ, không qua loa đại khái. O.K không ?
cái này chính xác, bộ TL là tài sản của người tham gia, người ấy có quyền mua bảo hiểm như kiểu bảo hiểm ô tô hay tài sản nào đó khác, tuy nhiên việc nầy là tự nguyện

còn việc kí biên bản thì đương nhiên rồi:
đó là quyền của người tham gia và là trách nhiệm của BTC
thông thường chúng ta thấy ngoài bản pho-to TL BTC và tác giả còn phải kí biên bản bàn giao từng khung trong đó liệt kê cụ thể mỗi phơi chứa những gì

ví như TL tem quốc tế Châu Á mà VN vẫn dự mấy năm ni bao giờ cũng có biên bản của BTC gửi về cho Trưng tập viên, Trưng tập viên làm việc cụ thể với các tỉnh để bàn giao và nhận bộ TL cầm sang bển bày.

còn

Trích dẫn:

Rồi thì sau nầy, tổ chức nào muốn mượn bộ triển lãm đoạt giải đi trưng bày thì cũng phải thương lượng vơí sở hữu chủ bộ tem xem giá cả thuê bộ đó đem trưng bày là bao nhiêu tiền. Xã hội hoá tối đa mà. Không có mượn free ! Cá nhân căn cứ tình hình mà lại đi công ty bảo hiểm mua bảo hiểm cho bộ tem đó trong thời gian cho mượn để cho an toàn ! Giá cho thuê bộ tem cũng phải tính đúng tính đủ vì còn mua bảo hiểm nữa ! O.K fair phải không ? Xã hội hoá rôì thì không có chuyện gì "chùa" nữa rôì. Kinh tế thị trường mà.
phần nầy của bác K hoàn toàn đúng, bộ TL là tài sản của người tham dự chứ ko phải của BTC. Nếu BTC cần thì họ phải thương lượng, tác giả free bản quyền hay ko là quyền của tác giả, nhưng nhất thiết là phải thương lượng. Tất nhiên đó phải là những bộ cực hay, giống như "ngôi sao" trong 1 buổi trình diễn ca nhạc vậy. Có họ thì sức hấp dẫn của TL tăng lên, BTC thành công, BTC sẽ tự cân đối các lợi ích và sẽ thương lượng với tác giả nếu cần.

Chuyện chùa giống chuyện chôm bản quyền, tuy nhiên chuyện bản quyền cũng có 2 mặt.

hoặc là bộ rất hay tác giả có thể yêu cầu gì đó từ BTC hoặc là t/g free vì tác giả muốn tác phẩm tới với đông đảo quần chúng. mặc dù tác giả ko được tài chính nhưng uy tín của tác giả tăng lên khi tác phẩm của mình được đông đảo người sưu tầm thích thú. Đó là giá trị tinh thần mà ko tiền nào mua được. Đó là chưa kể khi tác giả gửi gắm thông điệp gì đó trong bộ của mình: 1 ước mơ vìa đôi cánh, 1 thông điệp vìa môi trường .... tác giả muốn gửi gắm tới mọi người.

Lần đầu tác giả đưa tác phẩm ra công chúng có thể sẽ mất phí, nhưng tác phẩm rất hay thì sau này có thể thu lợi, hoặc free nhưng bù lại gửi gắm thông điệp của mình đi xa hơn tới đông đảo quần chúng hơn ... nếu có nhiều tác giả như vậy chúng ta sẽ được thưởng thức những bộ hay mà ko mất nhiều phí tổn.

Trích dẫn:
... xin được lần lượt trả lời như sau:

Trích dẫn:
À thêm nữa ! Do chưa biết BTC TL quy định phải đóng bao nhiêu tiền mới được tham gia dự thi và trưng bày không dự thi. Do đó nếu như đã lỡ đăng ký sớm trước khi có quy định mức tiền phải đóng mà vượt quá khả năng tài chánh cho phép thì cá nhân có thể rút lui đăng ký mà không có gì phải làm phiền nhau hết. Như vậy đúng hay sai ?
theo cháu làm thế là đúng

tuy nhiên thông thường thì khi tham dự tác giả có quyền biết đầy đủ các thông tin trên để tránh những rắc rối ko cần thiết.

giả sử trong trường hợp cụ thể là đăng kí rồi mới báo phí, và phí đó quá khả năng của tác giả thì BTC phải tự biết đặt mình vào vị trí của tác giả để hiểu nỗi lòng của họ và hành xử hợp tình hợp lý.

Tất nhiên đó là lý thuyết, là kì vọng của chúng ta, còn trong thực tế thế nào thì tùy hoàn cảnh ... nhưng hy vọng là êm đẹp. Tp HCM 2009 lần này có thể chúng ta sẽ có 1 trải nghiệm.

Trích dẫn:
ây da ... eco nói năng cẩn thận quá

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ecophila Xem Bài
cái này mình chỉ bàn luận cho vui thôi, chứ mấy bác cấp cao có chủ định hết thì mình có bàn cũng thế thôi, nhưng đã có thì mình...nhiều chuyện bàn luận 1 tí

eco nói vui thôi, đừng có.......giận dỗi eco nhé
Đây là 1 ý kiến cá nhân eco
ko ai giận đâu, người tham gia mạnh dạn nói lên bầu tâm sự của mình là điều rất đáng hoan nghênh ... những ý kiến thẳng thắn mới là nên tảng của sự phát triển bền vững.

về ý kiến của eco 3827237

Trích dẫn:
dạ thưa bác Khải và anh Hạt Dẻ, theo eco thấy (cái này theo suy nghĩ cá nhân của eco) thì việc xã hội hóa TL tem (tức những nhà sưu tập phải tự bỏ tiền ra để đi TL) là ko hay 1 tí nào cả

Nhà sưu tập đã gắn công tìn tòi, nghiên cứu, mới cho ra lò được 1 bộ sưu tập, muốn ra công chúng thi thố, TL lại phải bỏ tiền đi, liệu như thế có........ổn cho 1 phong trào dài hạn ko? hay chỉ được ngắn hạn, rồi bỏ. Nếu dài hạn, thì sau vài năm chỉ còn những đại gia mới tham gia TL nổi ...
gk hoàn toàn hiểu và thông cảm, bản thân mình cũng vẫy vùng trong nhiều cuộc TL nên mình hiểu sự vất vả của nó

vừa bỏ công bỏ sức bỏ thời gian ... giờ lại bỏ tiền ra thì ai mà ko nản

với những người giàu có sẵn sàng trình diễn những thứ hay cho công chúng thì ko có gì phải bàn. Còn chúng ta những người chơi tem nghèo trong 1 đất nước có nền tem thuộc hàng ... "nhất hậu" thì đâu có thể dễ dàng tiếp thu quan điểm trên.

ông họa sĩ danh tiếng bỏ vài chục triệu ra làm 1 phòng tranh 3 ngày tại HN có thể ko thu được đồng nào nhưng cũng có thể qua đó kiếm vài trăm triệu tiền bán tác phẩm .... <=== điều này rất hiếm ở làng tem.

Vậy nên việc mở các TL tem như nhân hay tự nguyện rất ít so với TL tranh. Năm ngoái có bạn Hiếu Tín gần như người đi đầu trong việc nầy. Quả là 1 nỗ lực lớn, giả sử Tín ko có tài trợ thì cậu ấy phải bỏ tiền túi ra để thực hiện ước mơ của mình.

Việc 1 cá nhân làm TL là rất khó, vậy nên nhìu nhà TL cùng chung tay thì có thể, đó chính là 1 xu hướng XH hoá, có vẻ mới ở ta những là bình thường ở nước khác. Tất nhiên họ quá phát triển rồi, họ đã đạt mức mà qua TL có thể bán được đồ để hỗ trợ tài chính, hoặc phối hợp với các dealer để có sự tài trợ.

eco đọc phần mà gk vừa trả lời bác K ở trên sẽ thấy, khi làng tem VN đạt ngưỡng phát triển mà ở đó. Sự bao cấp bằng ko, và sự tự nguyện cống hiến cao ... cao hơn bây giờ nhiều ... thì việc đóng góp sẽ trở nên nhẹ nhàng.

Năm 2001 người ta phải có tài trợ mới làm TL
Năm 2010 ngươi ta có thể phải phân văn đắn đo vì khoản phí
nhưng 2111 người ta có thể hào hứng nộp tiền làm TL thì sao

tất nhiên đó là cách nói cường điệu của mình, chứ chắc chỉ 2015 hay 2021 thui ... tới 2111 mới đạt mức đó hóa ra làng tem VN là sên bò à.

Trích dẫn:
..., vì biết bao nhiêu chi phí bỏ ra, và cái nữa, nếu bỏ ra tiền túi ra để được TL, liệu bộ TL nó có hay như trước đây ko, hay nó bị phai đi bởi những toan tính kiếm tiền để mang bộ TL đi dự TL, và những người sưu tập nhỏ, những người chơi ko có khả năng...sẽ khó làm được 1 bộ TL dể đi thi, dù cho là có thì cũng ko có tiền mang đi TL (thời buổi giá cả tăng, học phí tăng, các em học sinh còn phải giảm chi tiêu nữa, thì huống hồ gì có tiền cho cái khoản này) ...
cái này đúng, và ở 1 nước kém phát triển như VN lại càng chính xác ...
nếu quá cao sẽ làm bước cản ... người cầm trịch phong trào cần có lộ trình hợp lý êm ái ... vừa khuyến khích độgn viên, vừa nâng cao ý thức xã hội hoá, vừa ko làm nhụt chí các nhà TL mới

híc ....

bạn có hiểu tại sao chúng ta ko tổ chức TL tem thế giới được, mà nước khác thì có ko ... đơn giản là trình độ phát triển cao của làng tem và ý thức cao ...

chúng ta rất khó vươn tới tầm TL nầy nếu 20-30 hay 40 năm nữa vẫn ... sợ ko đủ kinh phí .... mà sau nầy tài trợ ko còn, lại ko đóng góp thì TL toi là cái chắc.

Vậy nên để điều xấu đó ko xảy ra thì ngay từ bây giờ dần hình thành ý thức về sự đóng góp chung đó.

gk ko kì vọng điều đó trong 3-4 hay 5 năm ... 10 năm nữa cũng được ... nếu ko có sự đột phá trong tư duy thì quá trình trên đành phải dài như vậy

còn về í

Trích dẫn:
.. Và bỏ tiền ra đi TL thì nếu eco, eco mở luôn 1 Tl cá nhân, tất tần tật thì thấy ổn hơn.
eco hoàn toàn hợp lý, tự mình chịu chi phí thì tự mình tự biên tự diễn là thích hơn cả. Làm được điều đó thì tốt vô cùng, và may mắn Hiếu Tín 2008 đã là 1 ví dụ ... hy vọng trong tương lai sẽ có nhìu Tín hơn nữa.... eco thì lại càng tuyệt, gk chắc chắn sẽ gửi điện mừng ... cả hoa nữa ... và 1 lô tem ủng hộ ko chừng

tuy nhiên cần nhìn vấn đề ở 1 khía cạnh khác nữa. Ko phải ai cũng có ý chí và điều kiện như Tín hay eco, chúng ta quan tâm tới cả những bạn TL trẻ ko đủ khả năng 1 mình cáng đáng bằng cách tạo 1 sân chơi chung nhìu người dùng đóng góp. Ai làm việc đó, tùy theo sức của mình, tất cả góp gạo thổi cơm chung ... rùi cùng nhau thưởng thức.

Đó chính là lý do về sự tồn tại của các TL cấp cá nhân, tổ chức ...

VS năm ngoái đã làm được 1 cái ... 1 sân chơi cho mọi người mà ko phải đóng phí ... quá tuyệt ... hy vọng là phát huy dài mà BTC ko phải cắn răng bỏ tiền túi

Trích dẫn:

Ở Lâm Đồng (không biết các nơi khác thì sao), khi đi TL, 1khung được hội tem tỉnh tài trợ 100k là ra (Phơi được hội cho không), tính ra 5khung là được 500k. Có nghĩa làm ra thôi là được 500k rồi, ko mất tiền mà được thêm tiền, mọi kỹ thuật là hội giúp, Mà còn ít người dám làm TL để đi TL

nghe mà mún vào Lâm Đồgn quá .. thích thiệt

tuy nhiên

đó là Hội tem LĐ có điều kiện tài chính mới làm được. Thử hình dung ko có nguồn từ ngành thì lấy đâu kinh phí hỗ trợ. Sự việc như eco kể cũng dễ hiểu khi mà 2 yếu tố:

- 1 nguồn tài trợ tốt
- số người làm TL chưa đông (chưa phải cạnh tranh nhau, thậm chí còn được mời, động viên ... tặng thưởng)

thì điều eco kể là rất bình thường.

ở Hp ngày xưa cũng vậy ... gần 10 năm trước làm TL các tác giả được tài trợ phơi, băng đen và tác quyền 50 k, ngày đó 50 k rất giá trị

giờ thì sao ... tác quyền chỉ đủ mua 1 con tem trên 1 phơi tem (đó là gk lấy ví dụ vìa 1 con tem khoảng 30-40 k) ... phơi và băng cũng ko dồi dào

rất may Hp đã phát triển qua mức quá độ, bạn tem ko cần phải tài trợ băng đen, phơi thì ko cần vì có thể tận dụng phơi cũ hoặc xin từ nguồn khác, hoặc đi cắt riêng

dựng khung trước cũng có hỗ trợ, giờ xã hội hóa anh em tự làm ... bóc lột người già phụ nữ trẻ em là quan điểm của ... tui

được 500 k như eco nói trên tuy ko đủ làm 3 phơi tem tốt nhưng thực sự là hơn nhiều nơi, eco có biết con số mà eco đưa ra là thứ mà người TL ở thủ đô VN và thủ đô tem muốn mà ko được ko

Lâm Đồng vậy là nhất đó, vậy mà còn eco ko có người làm TL thì

Trích dẫn:
Giờ mà áp dụng cái xã hội hóa trong TL thì chắc chẳng có ai làm luôn
hihi
là điều hiểu được

tuy nhiên sau nầy khi phong trào tem phát triển, có nhìu người muốn cống hiến, muốn làm bộ TL thì điều trên sẽ là ko thể hiểu được

điều eco lo lắng cũng có cơ sở ... xã hội hóa cực đoan quá thì ... có khi ko ai làm TL .... gk tin rằng xét về tổng thể làng tem VN thì chúng ta đã vượt qua ngưỡng này ... nếu chưa thì chỉ ở 1 số địa phương khi phong trào đang còn ở những bước đầu tiên.

Có thể chặng đường phí trước còn dài những gk tin rằng trong tương lai việc XH hóa sẽ thực hiện được.

Ko tin 10 năm nữa tui và eco cùng mọi người vô lại topic nầy mà xem ... ngày 19.3.2009 chúng ta suy nghĩ thế nào và ngày 19.3.2019 chúng ta đọc lại sẽ thấy thế nào

Trích dẫn:
Ý kiến nhiều quá
ko có ý kiến nữa, hehehe
Suy cho cùng, cái nào cũng có cái lợi, cũng có cái hại
Tùy thuộc vào tình hình thời cuộc lúc đó là cái lựa chọn cho là cái lợi, và cũng tùy thời cuộc thì nó là cái hại
Nhưng trong hiện nay, thì cái "xã hội hóa TL" thì theo eco, hại nhiều hơn lại
hihi

ừ ... mình cũng mệt ... ko có ý kiến gì nữa cả
eco nói cũng đúng ... cái hại nhiều hơn ... vậy nên chúng ta mới hy vọng là trên làm từ từ ... hợp lý chứ đột ngột quá là rất có hại cho phong trào nói chung.

bác K nói cũng đúng ... rảnh rang chúng ta ngồi nhâm nhi câu chuyện ... chứ "quyết" là việc của trên mình có muốn cũng ko được ...

Trích dẫn:
lâm đồng cũng có tên trong những hội phát triển được CLB kìa!
Đúng là....báo cáo có khác

lúc nào cũng ngon cũng ngọt lịm như đường, hiihi
eco vào hội từ 2006 đến nay, hội ko có 1 nhân vật mới mẻ nào. CLB thì ko thành lập được ở các trường điểm, trường cao đẳng SP, Đại Học Đà Lạt.
vậy mà cũng được ghi lên trên kìa
thấy mà phát ngại
ừ, có dòng nói tem trong môi trường giáo lục, HN, Lâm Đồng và Qn làm tốt
Hn đúng là tốt thật, QN thì yếu rồi, Lâm Đồng thì ko rõ lắm, eco thử dò hỏi xem, biết đâu thật thì sao. Họ giới thiệu tem vô trường nhưng chúng ta lại ko được bít.

chà ... xem ra eco cũng quan tâm phong trào ra phết
thui đừng bùng

nguyên tắc của tui là ko dụ khị ,à chỉ phát sóng vào cộng đồng, nếu có tín hiệu phản hồi thì mời mọc. Ai ko chơi thì ko đầu độc, ai có chơi thì giới thiệu họ với phong trào, là đàn hoặc CLB

Việc đưa tem vô môi trường giáo dục là tốt xong đưa ào ạt khiến các em mệt, thực ra nên thông báo cho các em, em nào chơi thì tới CLB, CLb đó phải đủ cơ sở và nhiệt tình để hướng dẫn họ

Trích dẫn:
Nói chung, tem Lâm Đồng rất khó phát triển trong thời gian, kể cả thời gian đại hội này (2006 - 2010), vì nhân tố phát động ko có, người có đam mê thì ít nắm thông tin, người nắm thông tin thì ko có đam mê
Đừng lo lắng quá, rùi 1 ngày nào đó những con người thực sự yêu thích tem nơi nì sẽ gặp nhau, mong rằng 1 số bác tem gì đó ở Lâm Đồng cũng quan tâm được tới phong trào như eco.

Hẹn gặp lại với tập tài liệu dài ngày mai

Trích dẫn:
Giới thiệu 1 tí
Đây là những hình ảnh về cái bộ mà eco lấy cái bản đồ Lâm Đồng và đè tem lên , nhằm thu hút mọi người
tem được bảo vệ bằng nilon bọc và bên ngoài thì có 3 lớp giấy kính bảo vệ, ko sợ bị ăn trộm và hư
bảo vệ rất cẩn thận.
Trong buổi đó, có rất nhiều người tới xem , vì thấy....lạ
Tiếc là tấm chụp tất cả bộ này eco chưa tìm ra, chỉ mới tìm ra những tấm này :d
Đây là ông người Trung Quốc, khách Du lịch, đi tham quan, ông này coi rất kỹ và ghi chép rất nhiều (ko biết ghi gì, vì ghi chữ TQ )

Còn đây là sinh viên Đại học Đà lạt xem

Còn đây là eco chụp chung với cô bạn cùng lớp, cô bạn này giờ đã đi Mỹ học chuyên tu rùi
tìm tiếp post lên sau
ai chà chà ...eco đã từng có những việc làm rất thú vị nhé

Trích dẫn:
phù, đây rùi, đây có 1 tấm gấn đầy đủ nhất
tìm tấm này phải xem toàn bộ hình chụp ở Đại học
thấy nhớ hồi sinh viên ghê

Cái này hồi đó làm công phu lắm, mà mê nữa mới chết
làm xong, khoa xin luôn tem, trưng bày trong phòng trưng bày của khoa, nhưng eco ko chịu,
công phu như vậy cần phải phổ biến, nghiên cứu tăng cường hiệu ... mà nên để ý trong số những người xem có mem tem nào hông thì chộp lấy

à khi nào có điều kiện họp với hội Lâm Đồng nên phát biểu ý kiến xây dựng nhé

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 24-10-2010, lúc 17:52 Lý do: ghép bài cho gọn :D !!!!
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (19-03-2009), chie (19-03-2009)
Cũ 19-03-2009, 12:10
Đinh Đức Tâm's Avatar
Tem Không Răng

Ý kiến nhiều quá
ko có ý kiến nữa, hehehe
Suy cho cùng, cái nào cũng có cái lợi, cũng có cái hại
Tùy thuộc vào tình hình thời cuộc lúc đó là cái lựa chọn cho là cái lợi, và cũng tùy thời cuộc thì nó là cái hại
Nhưng trong hiện nay, thì cái "xã hội hóa TL" thì theo eco, hại nhiều hơn lại
hihi
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Cũ 19-03-2009, 13:16
Tem Không Răng

Ăn không ngồi rôì có ý kiến cà khịa dzậy thôi chứ chuyện đâu còn có đó, chuyện gì tơí nó sẽ tơí, chúng ta làm sao mà ra khỏi bàn tay của Phật tổ Như Lai ở 18 Nguyễn Du được mà bàn. Nói dóc như ông ba Phi dzậy thôi cho bà con xúm lại đọc và coi ông Hột Dẻ trổ tài ba-ba thấy cũng đủ phê rôì phải không bà con ? Đừng noí bị tui mắc lỡm nghe ! Bi-bi, thôi tui hổng bàn nữa mà đi làm phợi triển lãm đây. Còn nhịn ăn sáng thì cứ nhịn tiếp đặng bỏ ống heo. Heo càng mập, eo của tui càng tờ-eo-teo....
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Cũ 23-03-2009, 13:44
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

May quá trên tài liệu này ko có chữ TOP SECRET nếu ko lại mất công tẩy trước khi post

Name:  P1020625.jpg
Views: 272
Size:  64.9 KB

đoàn HP vì lý do sk, 1 bác tuổi cao, 1 bác xương gãy, nên phải về từ ngày 10.3, vậy nên hôm 11 đi Bắc Ninh có các bác sau

Name:  2009.jpg
Views: 437
Size:  68.9 KB

từ trái sang:
bác Tỵ, bác không biết, chú Hào, cô nào, bác Minh Chí TCT, bac Long, bác tóc trắng gk ko rõ, bác Kỳ, bác đen đen coi ko rõ, bác Thông, bác tóc trắng ko rõ, chú Vỹ - COTEVINA, bác gì ấy trông quen lắm mà ko nhớ tên, 1 bác TCT, 2 bác kế ko rõ, 4 cô cuối ko nhìn vào máy ảnh nên càng khó nhận ra

1 số tài liệu tiếp sau khi nào thư thư post lên để các bạn quan tâm phong trào cùng tham khảo.

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (23-10-2010), huuhuetran (24-03-2009), manh thuong (23-03-2009)
Cũ 23-03-2009, 18:47
Tem Không Răng

Bác Đoàn Quang Vinh (tóc bạc côm-plê xám) Trưởng VP Tạp Chí Tem trong Tp HCM và cụ Huy (đội nón nỉ).

Name:  0.jpg
Views: 226
Size:  63.9 KB
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (23-10-2010), dammanh (23-03-2009), hat_de (24-03-2009), huuhuetran (24-03-2009), manh thuong (24-03-2009)
Cũ 24-03-2009, 05:03
huuhuetran's Avatar
huuhuetran huuhuetran vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Trưởng Ban Nghiệp vụ - Phong trào - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 23,230
Đã được cảm ơn 31,500 lần trong 4,516 Bài

Đứng cạnh Bác TỴ là ông Võ minh Lượng, chủ tịch hội tem thành phố Cần Thơ.
Địa chỉ: 101 Nguyễn Huệ, TT Núi Sập, Thoại Sơn, An Giang.
Email: huuhuetran@yahoo.com
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn huuhuetran vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (23-10-2010), hat_de (24-03-2009), manh thuong (24-03-2009)
Cũ 24-03-2009, 14:15
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
1 số tài liệu tiếp sau khi nào thư thư post lên để các bạn quan tâm phong trào cùng tham khảo.
tài liệu nầy có 2 trang thôi, đọc cũng nhanh và có vài ý thú vị

Name:  P1020626.jpg
Views: 220
Size:  114.4 KB

up dần dần ko quá tải mất mai mốt chụp tập hơn 10 trang để cả nhà nhâm nhi

Name:  P1020627.jpg
Views: 218
Size:  112.5 KB

Trích dẫn:
chúng ta hy vọng vào cuộc họp lần này.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đinh Đức Tâm (24-03-2009), chie (23-10-2010)
Cũ 24-03-2009, 14:34
Đinh Đức Tâm's Avatar
Tem Không Răng

lâm đồng cũng có tên trong những hội phát triển được CLB kìa!
Đúng là....báo cáo có khác

lúc nào cũng ngon cũng ngọt lịm như đường, hiihi
eco vào hội từ 2006 đến nay, hội ko có 1 nhân vật mới mẻ nào. CLB thì ko thành lập được ở các trường điểm, trường cao đẳng SP, Đại Học Đà Lạt.
vậy mà cũng được ghi lên trên kìa
thấy mà phát ngại
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (23-10-2010), hat_de (24-03-2009)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này