Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > SIÊU THỊ VIET STAMP > Bảng tin Siêu thị VIET STAMP

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 08-07-2009, 20:25
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Sáng anh coi thì ko thế, sau thấy người sửa là em nên đã đoán vội. Coi như anh đã suy đoán trên cơ sở thiếu dữ kiện, vô tình thành mắng em. Anh xin lỗi !

Vậy chắc bác Siam bức xúc quá mà để cảm xúc lấn ướt nên dùng từ hơi mạnh.

Mọi việc như vậy đã rõ, chân thành xin lỗi bà con vì những hiểu làm do sự biến động của cơ sở dữ liệu khiến phán đoán bị sai, xin phép được tiếp tục làm quan sát viên. Chúc mọi người có những ý kiến hay và hiệu quả cho việc quản lý.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
Cũ 08-07-2009, 20:30
hoavienquanbl's Avatar
hoavienquanbl hoavienquanbl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 3,881
Đã được cảm ơn 3,887 lần trong 879 Bài

Theo ý kiến riêng của tôi cậu Siam bức xúc là phải ví khi ai cấn mua cái gì ngươi ta đều muốn có ngay khi người ta đã hoàn thành nghĩa vụ thanh toán tiên. Có những shop khg cần chỉ đích danh các bạn đều cũng biết khách hàng than thở shop nào rôi. Người ta mua tem là muốn sở hửu được nó được ngắm nhìn nó có thể bổ sung ngay vào bộ sưu tập nhưng chờ mãi chờ dài cổ chẳng thấy đâu lại nhận được tin sét đánh xin lổi hêt2 hàng hoặc người khác đã đăng kỳ rồi nhưng khg thấy báo là đã hêt,nại lý do vì công việc bận rộn khg kiểm tra. Siam bực mình là phải chính bản thân tôi chờ dài cổ đến bây giờ đã hơn tháng rồi vẫn chưa thấy tem đâu. Ai ở trong tình cảnh đấy mới thấy hết nổi bực mình, tôi chỉ mong các shop sau này bán hàng là phải có hàng khi nhận được tiền là phải gởi ngay. Nói như bác Khải MẤT SỰ NGHIỆP KHG BẰNG MẤT NIỀM TIN. Thân chào
4 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoavienquanbl vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
caifincafe (08-07-2009), hat_de (08-07-2009), open (08-07-2009), zodiac (09-07-2009)
Cũ 08-07-2009, 22:10
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi theloveofsiam83 Xem Bài
Khi bán tem trên diễn đàn, chủ shop phải có hàng hiện hữu, tức hàng có thật, tránh tình trạng dùng hàng của ebay hoặc các shop online nước ngoài.
Giả sử bạn đầu tư 1 cơ số tiền không nhỏ, mua tem về mở shop, rồi thị hiếu và nhu cầu khách hàng thay đổi, không đặt mua số tem đó, bạn sẽ giải quyết thế nào?

Có câu "Thuận mua vừa bán", nếu bạn không thích những shop kiểu mua hàng trên ebay hoặc shop online nước ngoài như lời bạn nói thì bạn có thể ko đặt hàng ở shop đó. Tự do mua bán mà!

Trích dẫn:
hoặc đặt xong chuyển tiền xong, chủ shop nói hết hàng, rồi trả tiền lại.
Điều này cũng chỉ là vạn bất đắc dĩ thôi. Chủ shop nào cũng mong muốn phục vụ khách hàng tốt, nâng cao được uy tín.

Mỗi bên nên hiểu và thông cảm cho nhau 1 chút!

Trích dẫn:
hoặc không đủ số lượng cung ứng thì hoàn tiền hoặc để 3-4 tháng chờ có hàng mới gửi.
Theo mình thấy thì nick bạn mới tham gia diễn đàn này từ 2/5. Hôm nay là 8/7. Như thế thì đơn đặt hàng lâu nhất của bạn cũng chỉ được 2 tháng thôi mà. Sao nỡ cường điệu hóa lên 3-4 tháng thế?

Trích dẫn:
Tôi cũng có shop. Tôi mở shop và bán hàng chỉ là tem tôi cầm trên tay, khi hết hàng, hoặc hàng chưa về, tôi lập tức khóa trang để các thành viên qua shop khác, đỡ mất time và tìm được hàng hóa ưng ý.
Mỗi chủ shop có 1 tiêu chí và cách thức bán hàng riêng. Dù đây là ý kiến cá nhân của bạn nhưng cũng mong bạn có cái nhìn khách quan hơn để hiểu cho những người khác!

Hơn nữa, xét về góc độ là người mua, bạn có quyền tự do giao dịch với những shop bạn thấy hợp với nhu cầu của mình.

Vài dòng góp ý với ý kiến của bạn!

Hi vọng cả nhà mình, sau lần này, nếu có gì không vừa lòng với các shop cũng như chủ shop thì góp ý thẳng thắn, trực tiếp. Người cùng 1 nhà với nhau, đừng tích góp chuyện rồi nói 1 lượt, đâm ra to chuyện hơn. Thân ái cả nhà!

Nhân đây, em cũng có ý kiến với BĐH và Điều hành viên siêu thị: Nên nhanh chóng hoàn thiện quy định mới của siêu thị để tránh gây ra những rắc rối không cần thiết!

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (09-07-2009), hat_de (09-07-2009), helicopter (08-07-2009), Nguoitimduong (08-07-2009), zodiac (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 08:43
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Vấn đề cũng đâu có gì phải tới mức nhiều người vào đây ghi giữ vậy ta, như eco nè, mua của JT'M mà chờ hoài có thấy đâu , nhưng cũng....không vội, lâu lâu mình nhắc riêng thôi,
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Đinh Đức Tâm vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 09:18
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài
Giả sử bạn đầu tư 1 cơ số tiền không nhỏ, mua tem về mở shop, rồi thị hiếu và nhu cầu khách hàng thay đổi, không đặt mua số tem đó, bạn sẽ giải quyết thế nào?
cái này là ko đúng rùi em à
việc nhà đầu tư mua hàng vìa rùi thị hiếu đổi thì họ phải chịu
chứ ko phải 1 lý do hay để phản bác Siam đâu

theo tôi nên có quy định nếu sau bao nhiều ngày khách đã thanh toán mà chủ hàng ko giao thì bị chế tài thế nào, ví dụ chủ hàng phải trả lại tiền và bồi thường thêm chẳng hạn

và ngược lại

Người đặt hàng hủy đơn hàng chậm so với quy đinh thì chủ hàng có quyền đòi hỏi ra sao, phạt tiền hay ko chấp nhận giao dịch lần tới chẳng hạn

Ngoài quy định chung của siêu thị (quy định có lẽ chưa xây dựng xong) thì các shop có quy định riêng, trên cơ sở thuận mua vừa bán, trong trường hơp xảy ra tranh chấp thì dùng luật VS để phân xử.

Tức là luật cá nhân được ưu tiên trước, cho ông chủ và ông khánh tranh luận nhau chán, nếu ko được thì ra toà. Luật cá nhân được ưu tiên trước ko đồng nghĩa với luật cá nhân chênh với VS.

Sau bao nhiu ngày nhận được tiền mà ko giao hàng thì thế nào, để tránh trường hợp chủ hàng giao chậm, hoặc hạn chế bớt việc chưa có hàng đã rao bán, để rùi phút chót hàng từ bển ko về chủ quán đành đơn phương hủy toàn bộ hợp đồng, khiến người đặt bực, người đã thanh toán lại càng bực.

Ví dụ: VS có thể suy định là ko quá 30 ngày thanh toán mà chủ ko giao hàng cho khách thì cảnh cáo chủ hàng hoặc treo shop

Còn người mua đặt mà chậm thanh toán thì nguời bán có quyền khước từ đơn hàng sau, hoặc yêu cầu cao hơn nữa. Tuy nhiên ko chấp nhận việc biện minh rằng tớ nhập hàng vìa rùi ấy mua đi kẻo hàng tồn. Việc đó theo luật mà làm, còn nếu 2 bên ok thì ko nói làm gì.

Nhìn chung là cố gắng tự giải quyết, hạn chế dùng luật ko thì đâu đầu, người mua nên cân nhắc khi mua kẻo hứng lên đăng kí rùi quên ko thanh toán, hoặc hủy chậm ... còn người bán cũng nên lưu ý đã trưng hàng thì hoặc là có hoặc phải chắc hàng vìa kịp... còn vìa ko kịp dẫn tới khách hàng hủy hàng loạt thì cũng ko nên trách thị hiếu người tiêu dùng thay đổi gì gì đó.

Thực tế vô cùng đa dạng ... ko thể lường hết được, thui thì ta cứ hoàn thiện dần

3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (09-07-2009), chuot_tem (09-07-2009), manh thuong (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 11:03
hoavienquanbl's Avatar
hoavienquanbl hoavienquanbl vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 3,881
Đã được cảm ơn 3,887 lần trong 879 Bài

Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài

Chào cô ngotthuha231.
Đã kinh doanh phải tính trước như phải đầu tư cơ sở vật chất,phải có vốn cố định vốn lưu động phải tìm thị trường tiêu thụ,thị hiếu người tiêu dùngv.v...
khg thể KD bằng nước bọt chiếm dụng vốn chậm trể hợp đồng v.v...tất nhiên phải đi đến phá sản,nếu đầu tư khg tiêu thụ được đó là người chưa biết KD cần phải học hỏi .
Tôi thấy KD tem như KD thuốc tây mua hàng khg trả giá,mua vàng mua đá quí còn thương lượng chứ mua tem thì khg, còn phải trả tiền gởi bảo đảm nữa chứ, dầu mua rất nhiều nhưng chẵng được khuyến mãi thư ghi số thế mà khối người mua,tiền phải chuyển trước còn tem thì chờ , mua tem trên diển đàn rất đắt cực nổi khg có thời gian về các shop ở SG, vì cần có để hoàn thành bộ trưng bày theo chủ đề nên phải mua,điển hình bộ tem mã số 08 - 09 - 10 hai tem liền có bạn đã đấu giá đến 300k trong khi giá thật sự chỉ vào khoảng 130k là cùng .
KD tem cần phải để ý sở thích người chơi tem chẳng hạn cứ có hàng di sản có thêm con dấu di sản là anh linhtote,kiến trúc có anh Hoài Thanh hướng đạo tem tết có anh Thienthong,MC máy bay có Manhthuong v.v...và v.v...
như thế còn hàng đâu mà phải ôm hởi cô ngotthuha
5 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hoavienquanbl vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (09-07-2009), linhtote123 (09-07-2009), manh thuong (09-07-2009), saurieng (27-11-2010), zodiac (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 11:17
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Theo gk, việc hàng trưng bán là hàng có trong tay hay vãn ở nước ngoài là chuyện của người bán

Tuy nhiên người bán phải đảm bảo nếu đã xác nhận đơn hàng thì phải có trách nhiệm gia đủ 1 khi người mua đã hoàn thành thủ tục thanh toán đúng quy định.

Chứ nói là hàng bên kia có trục trặc rùi trả lại tiền cho khách lần sau họ ko tin cậy nữa, ko dám đặt hàng có phải là dở ko.

Tất nhiên việc khách huỷ đơn hàng chậm hơn quy định của chủ shop có thể dẫn tới việc chủ shop nhập hàng vìa rùi lại ko tiêu thụ được. Chính vì thế mà điểu khoản quy định việc huỷ đơn hàng trễ sẽ bị thế nào đó sẽ bảm đảo lợi ích cho chủ sạp.

Việc có đìêu luật bảo vể cả 2 bên như thế thì 2 bên sẽ có trách nhiệm hơn trong giao dich, khi đã ý thức được điều đó thì chủ sạp sẽ cân nhắc việc tích trữ, hay đặt hàng ở bển của mình. Theo tui hàng trong kho hay ở bển ko quá quan trọng hoá lên, người bán sẽ cân nhăc luật, lợi ích để tự điều chỉnh hành vi của mình làm sao có uy tín. Còn 1 khi ai đó đã vi phạm mà ko thoả thuận đưịưc thì ra toà, và phải xử nghiêm.

Tui đăng kí văn phong luật sư tem mạng nào ... ai kiện tụng gì thuê luật sư nào ... mại dô ... mại dô .... hi hi hi ...

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 11:23
theloveofsiam83's Avatar
theloveofsiam83 theloveofsiam83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 223
Đã được cảm ơn 1,190 lần trong 209 Bài

TRước tiên, cũng xin cảm ơn Người tìm đường đã sữa những cụm từ hơi quá mức, điều này cũng thông cảm vì tác giả đang bức xúc. Tất nhiên, tôi không chỉ đích danh mà là nêu tiêu chí bổ sung và hoàn thiện cho siêu thị. Đặt trường hợp tôi trong hoàn cảnh là điều dễ hiểu, và xin nói thêm , linhtote noi đúng, linhtote không sữa chữa chữ đậm hay nhạt ,mà do tôi dùng cú pháp sai.
Tuổi tham gia diễn đàn hay tuổi đời không quan trọng, quan trọng là niềm đam mê
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn theloveofsiam83 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (09-07-2009), manh thuong (09-07-2009), open (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 11:24
theloveofsiam83's Avatar
theloveofsiam83 theloveofsiam83 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 223
Đã được cảm ơn 1,190 lần trong 209 Bài

tán thành bác dẻ, nên lập ra văn phòng kiện tụng siêu thị tem
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn theloveofsiam83 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (09-07-2009)
Cũ 09-07-2009, 11:32
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
TRước tiên, cũng xin cảm ơn Người tìm đường đã sữa những cụm từ hơi quá mức, điều này cũng thông cảm vì tác giả đang bức xúc.
sáng qua khi anh đọc bài em thì ko thấy chữ màu
chiều thì có, nhưng cũng ko phải là linhtote sửa, vậy là em sửa trong khoảng thời gian mà anh ko bít đúng ko, làm anh trách nhầm linhtote. NTD sửa lại như ban đầu cho bớt sốc rùi. Lần sau cố gắng kièm chế cảm xúc, hạn chế từ nhạy cảm, và hạn chế phóng to hoặc bôi màu nó vì rất có thể nội dung góp ý có thể tốt nhưng thái độ góp ý có thể nóng khiến cả 2 phía bực mình làm công việc góp ý trở nên kém hiệu quả.

Thực ra VS cũng muốn có 1 bộ luật tốt, chẳng ai muốn nhìu luật cho đâu đầu cả, nhưng để hạn chế bớt những rắc rối cần có sự hợp tác và thái độ tích cực từ mọi người. Nếu các giao dịch đều ngon lành và hoàn hảo thì ko ai cần luật, tuy nhiên cuộc sống ko phải thế nên cần 1 chút luật để chỉnh, luật sinh ra ko phải để bắt chẹt mọi người mà để ý thức cho mọi người những tình huống ko nên, bất đắc dĩ lắm mới phải lôi nhau ra toà, chỉ béo mấy ông luật sư ... de dé

Có lẽ cái quán ế của mình cũng sẽ bị dẹp nếu có luận mới ... sang tháng đêm 1 ít chim ra bán cho vui , học cách dùng thẻ ATM nữa ...

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
quaden@_cute (24-10-2010)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này