Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > QUẢN LÝ & ĐIỀU HÀNH DIỄN ĐÀN VIET STAMP > Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Chúng tôi luôn mong nhận được mọi ý kiến đóng góp từ Bạn.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 14-06-2009, 21:05
JT'M's Avatar
JT'M JT'M vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 388
Đã được cảm ơn 1,659 lần trong 327 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi *VietStamp* Xem Bài
Nếu mỗi lần xóa 1 bài lại phải pm, email thông báo từng tác giả biết thì lấy đâu ra thời gian và nhân lực để làm.
Khi xóa bài viết, vietstamp có 1 phần để người xóa điền lí do vào đó ạ. Em nghĩ ý anh manhthuong nói là nói đến cái này chứ không có ý yêu cầu điều hành viên hay thành viên ban quản trị phải viết tin nhắn thông báo đâu ạ.

Ví dụ như thế này ạ :

Name:  Image1__.jpg
Views: 413
Size:  45.4 KB

Bài được JT'M sửa đổi lần cuối vào ngày 14-06-2009, lúc 21:17
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
6 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn JT'M vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-08-2009), hat_de (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-06-2009), Ng.H.Thanh (15-06-2009), Rua (30-06-2009), zodiac (15-06-2009)
Cũ 14-06-2009, 21:43
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,831 lần trong 7,659 Bài

@ JT'M: những cái em nói chỉ có Quản trị viên và Điều hành viên mới nhìn thấy thôi em ạ.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng
8 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Poetry vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-08-2009), hat_de (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (14-06-2009), JT'M (15-06-2009), Ng.H.Thanh (15-06-2009), Rua (30-06-2009), THE GUEST (30-06-2009), zodiac (30-06-2009)
Cũ 15-06-2009, 02:16
dammanh's Avatar
dammanh dammanh vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Ủy viên Ban Nghiệp vụ - Phong trào - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 10,122
Đã được cảm ơn 21,854 lần trong 2,315 Bài

Dammanh có ý kiến thế này:

1. Với HATDE thì cháu nên tự trách cháu trước. Đáng lẽ cháu phải nhận ra lỗi sớm hơn và cháu nên cảm ơn BQT đã có hành động để sự việc không đi quá xa. Nếu không, theo thời gian cháu sẽ trở thành con người khác hẳn theo chiều hướng xấu! Rồi khi nguôi ngoai cháu sẽ cám ơn BQT và cháu thấy nhờ sưu tầm tem cháu mới có điều kiện hoàn thiện mình như thế!

2. Với BQT D/Đ VIET STAMP, dammanh thấy các bạn nên có hành động sớm hơn nữa, đừng vì cả nể để sự viêc càng ngày càng trầm trọng mất sự trong sáng của d/đ và suýt nữa hỏng một người bạn.

3. Với dammanh cũng nhận thấy mình thiếu trách nhiệm. Đáng lý với tuổi tác như vậy và quen thân nhiều người phải nên chủ động công khai phê phán ngay. Dammanh thành thật xin lỗi mọi người!

Qua sự kiện này dammanh thấy các thành viên d/đ đã thẳng thắn, dám nhìn vào sự thật và có hành động đúng như anh KHẢI, BQT, JT'M .v.v..

Qua sự việc này, mong các thành viên thẳng thắn, dám công khai phê phán các hành động sai trái. Khi có ý kiến nên suy nghĩ kỹ hãy phát biểu, cố gắng trình bày quan điểm mình một cách rõ ràng nhất, không bình luận lung tung, nói a dua, ĐÃ KHEN LÀ KHEN ĐÚNG ĐÃ CHÊ LÀ CHÊ CHUẨN XÁC, còn đồng tình thì chỉ nhấn nút thank là đủ, có điều băn khoăn thì suy nghĩ rồi công khai hỏi, định viết điều gì nên cân nhắc kỹ và đã viết là dám nhận trách nhiệm những điều mình viêt!

Xin hết ý kiến! Cảm ơn tất cả. Chúc mọi người vui vẻ, cởi mở, cùng chung sức xây dựng d/đ Viet Stamp trong sáng và bổ ích với mọi người.
19 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn dammanh vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (15-06-2009), Ốc_hp (30-06-2009), caifincafe (15-06-2009), chie (20-08-2009), gachjp (18-06-2009), hat_de (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (15-06-2009), JT'M (15-06-2009), linhtote123 (15-06-2009), manh thuong (15-06-2009), Ng.H.Thanh (15-06-2009), phamtuananh (15-06-2009), Poetry (15-06-2009), printer (30-06-2009), Rua (30-06-2009), Russ (15-06-2009), saurieng (15-06-2009), THE GUEST (30-06-2009), zodiac (15-06-2009)
Cũ 30-06-2009, 09:45
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,831 lần trong 7,659 Bài

Để góp phần giải tỏa khúc mắc của những người có liên quan, tôi xin có ý kiến thế này:

Việc xóa bớt những bài không phù hợp và không quan trọng là một công việc bình thường thuộc trách nhiệm của các điều hành viên để thu dọn, sắp xếp lại diễn đàn, theo đúng Quy định của Diễn đàn Viet Stamp. Việc xóa bài của bạn hatde rơi vào thời điểm nhậy cảm bởi những mâu thuẫn riêng giữa bạn hatde và một số điều hành viên, khiến bạn hatde hiểu lầm là các điều hành viên chỉ chú tâm xóa bài của mình. Nhưng trên thực tế, các điều hành viên làm việc rất công tâm, xóa tất cả những bài không phù hợp với Quy định của Diễn đàn Viet Stamp, không phân biệt người gửi bài là ai, kể cả các thành viên Ban Điều hành diễn đàn.

Ban Điều hành diễn đàn Viet Stamp luôn đánh giá cao sự nhiệt tình đóng góp cho phong trào sưu tập tem VN của bạn hatde, nhất là qua các kênh diễn đàn nên không muốn hạn chế sự đóng góp của bạn hatde trong Diễn đàn Viet Stamp dưới bất kỳ hình thức nào. Tuy nhiên, sau một thời gian tiếp thu phản ánh của nhiều thành viên, Ban Điều hành diễn đàn đề nghị bạn hatde chú ý một số vấn đề sau:
  • Hạn chế trích dẫn lại lời của người khác để bình luận. Nếu bạn muốn tham gia thảo luận trong các đề tài, bạn hãy bày tỏ ý kiến riêng của mình.
  • Khi cuộc trao đổi giữa các thành viên khác và trình tự bài viết đang liền mạch, bạn đừng xen ngang mà chờ đến khi hoàn tất, bạn hãy tham gia.
  • Không xen ngang vào những bài trong mục nhật ký, buôn bán tem, trừ khi bạn có liên quan đến những bài trong đó.
  • Có thái độ tôn trọng các thành viên khác qua việc sử dụng ngôn từ cho đúng mực. Khi bạn làm vậy, các thành viên khác cũng phải tôn trọng lại bạn.
  • Khi được Ban Điều hành hay các thành viên khác góp ý, bạn cần lắng nghe. Có những vấn đề, cá nhân bạn cho là hay, là đúng nhưng mọi người lại cho là không hay, không đúng. Vì vậy bạn cần tôn trọng ý kiến của tập thể, nhất là khi chúng ta sinh hoạt trong một cộng đồng.
Và điều sau cùng tôi muốn nói là: tất cả chúng ta gặp nhau tại Đại Gia đình Viet Stamp này trước hết là nhờ cái duyên; sau nữa là vì có chung lòng yêu tem; có chung mục tiêu xây dựng một mái nhà chung thân thiện, lành mạnh để cùng nhau vui chơi, sinh hoạt, góp phần phát triển và quảng bá cho phong trào tem nước nhà. Tôi mong rằng mọi người sẽ cố gắng vượt qua được cái TÔI của chính mình để thích nghi và hòa hợp vào nhịp sống chung của Đại Gia đình Viet Stamp thân yêu của chúng ta.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng
15 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Poetry vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Ốc_hp (30-06-2009), caifincafe (30-06-2009), chie (20-08-2009), dammanh (30-06-2009), hat_de (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (30-06-2009), manh thuong (01-07-2009), Ng.H.Thanh (30-06-2009), Nguoitimduong (30-06-2009), Rua (30-06-2009), Russ (30-06-2009), THE GUEST (30-06-2009), Tien (30-06-2009), trithuc_nguyen (30-06-2009), zodiac (30-06-2009)
Cũ 30-06-2009, 17:16
Ốc_hp's Avatar
Ốc_hp Ốc_hp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 2,479
Đã được cảm ơn 4,786 lần trong 1,291 Bài

Vấn đề “Bài của em đâu” đã được các anh trong Ban điều hành và các chú các bác phân tích, nhưng có lẽ vẫn chưa hài lòng 1 số bạn. Vậy, Ốc cũng xin được ý kiến:

1. Việc xoá bài là việc dọn dẹp bình thường trên các diễn đàn, là trách nhiệm của các Điều hành viên. Không chỉ có bài của hat_de bị xoá.

2. Khi Ốc thực hiện trách nhiệm dọn bài của mình, không lẽ phải để ý xem lúc đó bạn hat_de có stress hay không stress, có đồng ý cho xoá hay không cho xoá? Những bài bị xoá của bạn là những bài spam, bạn cũng đã có trích ngang”... xin lỗi cho Dẻ spam chút...” hoặc”... xin lỗi vì đã chen ngang... mời cả nhà tiếp tục...”.

3. Những bài trong Nhật ký của bạn bị xoá, là do từ ngữ của bạn thiếu thái độ trọng thị với các thành viên còn lại. Ngôn từ “sao có những kẻ lạm dụng quyền lực” “thù hằn cá nhân” là vi phạm Điều 1 trong Qui định “KHÔNG gửi lên Diễn đàn VIET STAMP các Bài viết - Hình ảnh - Liên kết có nội dung:... Tranh cãi làm mất hòa khí.”

4. Nếu trong ngày hôm đó bài của bạn bị xoá, bạn hoàn toàn có thể post ngay bài “Bài của em đâu” để thắc mắc chứ không phải có thái độ thiếu thiện chí như vậy khi bạn viết trong Nhật ký.

5. Việc bạn bình luận cho tan băng hay cho phong trào sôi nổi, điều đó đáng hoan nghênh, nhưng thiết nghĩ trong các mục Nhật ký, Bán hàng.. thì điều đó là không cần thiết, nếu không nói là gây phản cảm.

Cuối cùng, Ốc xin được nhắc lại, việc bài của bạn bị xoá hoàn toàn không phải là việc thù hằn cá nhân hay lạm dụng quyền lực 1 cách vô lý. Rất mong bạn cẩn ngôn cho những lần phát ngôn sau.

Hãy cho niềm yêu thương....
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ốc_hp vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-08-2009), hat_de (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (30-06-2009), JT'M (01-07-2009), manh thuong (01-07-2009), Nguoitimduong (30-06-2009), Poetry (30-06-2009), Rua (30-06-2009), Russ (30-06-2009), THE GUEST (30-06-2009), zodiac (30-06-2009)
Cũ 01-07-2009, 11:27
THE GUEST THE GUEST vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 576
Đã được cảm ơn 8,627 lần trong 1,320 Bài

Mã:
2) KHÔNG đăng ký và sử dụng Ký danh trong Diễn đàn VIET STAMP có nội dung:

* Nhạy cảm về Chính trị - Tôn giáo - Tín ngưỡng.
* Phản cảm, thiếu thẩm mỹ, trái với thuần phong mỹ tục, truyền thống văn hóa Việt Nam.
* Đả kích, gây hấn, bêu xấu, xúc phạm người khác.
* Spam, gây rối dưới mọi hình thức.
* Bắt chước tên Danh nhân được nhiều người tôn vinh, kính trọng.
* Gần giống với Ký danh của Thành viên khác dễ gây hiểu lầm.
* Tương tự nhau cho cùng một Thành viên.

Mọi Bài viết hay Ký danh có nội dung vi phạm những điều trên sẽ bị xóa, khóa hoặc thay đổi mà không cần thông báo trước.
Spam là vi phạm.

Bài được THE GUEST sửa đổi lần cuối vào ngày 01-07-2009, lúc 11:30
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn THE GUEST vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (20-08-2009)
Cũ 20-08-2009, 10:01
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

định để thư thả hôm nào mới trở lại mục này, tuy nhiên hôm nay có chuyện đâm ra phải thăm hỏi sớm, vì thời gian có hạn nên thong thả thôi

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Spam là vi phạm.
cái này đúng, nhưng vấn đề ở chỗ quan niệm về spam của VS và của cá nhân người thi hình còn nhiều điểm mơ hồ

dẫn chứng là hiện tồn tại những mục spam, mục lạc đề ngay trước mắt mà ko bị xử lý

vấn đề thứ 2 ở chỗ nhà chức trách viện dẫn luật

đây là phần trích của 1 Ủy Viên CLB tem VS:

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Trần Trọng Khải Xem Bài
Mã:
2) KHÔNG đăng ký và sử dụng Ký danh trong Diễn đàn VIET STAMP có nội dung:

* Nhạy cảm về Chính trị - Tôn giáo - Tín ngưỡng.
* Phản cảm, thiếu thẩm mỹ, trái với thuần phong mỹ tục, truyền thống văn hóa Việt Nam.
* Đả kích, gây hấn, bêu xấu, xúc phạm người khác.
* Spam, gây rối dưới mọi hình thức.
* Bắt chước tên Danh nhân được nhiều người tôn vinh, kính trọng.
* Gần giống với Ký danh của Thành viên khác dễ gây hiểu lầm.
* Tương tự nhau cho cùng một Thành viên.
thứ nhất phần này là lạc đề, vì đề nói về việc xóa bài viết chứ hỏi về nick, việc trích dẫn điều luận về các kiểu nick vi phạm quy định là ko phù hợp

Name:  quy dinh 2.JPG
Views: 238
Size:  79.3 KB

nhưng thôi có lẽ vì luật hơi ẩu, quy định về nick thì ko có cái đó được
mà nó phải nằm đó là quy định về việc viết bài
tất nhiên là VS cũng có

Name:  quy dinh 1.JPG
Views: 211
Size:  83.4 KB

1. điều lệ về bài viết đặt trong mục quy định về kí danh là sai
2. tại sao phải nhắc lại 2 lần thứ thứ y hệt nhau và nhắc lại trong mục kí danh. Chính vì sai nên ngay trong luật, việc spam có 1 ví dụ hay, thật hết biết !

Topic này đặt ra với 1 câu hỏi lý do xóa xong có rất nhiều bài trả lời ko đúng trọng tâm, nhưng ko sao, đã vất vả trả lời thì sẽ hồi âm cụ thể khi thời gian cho phép.

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-08-2009), hiepsitinhyeuvadaukho (20-08-2009), minhduc (01-01-2010)
Cũ 20-08-2009, 11:01
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

các vấn đề:

- trích dẫn sai 1 điều luật (trích điều về kí danh để nói về việc viết bài)

- 1 điều luật sai tồn tại như thường

và tồn tại như minh chứng về spam (nội dung giống nhau)

tạm thời bỏ qua, dù sao luật trong đời sống người dân VN còn là cái gì đó chưa phổ biến lắm, và thế giới mạng lại càng í được chú ý, việc trích sai coi như quan chức chưa được huấn luyện trước khi nhận nhiệm vụ.

giờ tiếp việc thứ 2 từ dưới lên

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Ốc_hp Xem Bài
Vấn đề “Bài của em đâu” đã được các anh trong Ban điều hành và các chú các bác phân tích, nhưng có lẽ vẫn chưa hài lòng 1 số bạn. Vậy, Ốc cũng xin được ý kiến:[SIZE=3]
lần lượt từng vấn đề 1

Trích dẫn:
1. Việc xoá bài là việc dọn dẹp bình thường trên các diễn đàn, là trách nhiệm của các Điều hành viên. Không chỉ có bài của hat_de bị xoá.

Vịêc dọn dẹp thì tất nhiên là bình thường, đó là quy luật của cuộc sống, cuộc sống ngoài đời hay trên mạng đều thế tôi ko có ý kiến.

Xong việc dọn dẹp phải tuân thủ các quy định nếu ko dễ bị lạm dụng

nói rằng ko chỉ có bài của dẻ bị xoá là đúng nhưng chưa đủ, bởi thời điểm đó còn tồn tại nhiều bài khác nữa.

1 quan chức VS nói rằng ko thể làm hết vì bận,

1 quan chứ nói chúng tui xoá tất cả mọi người chứ ko chỉ có dẻ,

vậy các trường hợp bị bỏ qua kia là gì, bận, nể ...

vấn đề thứ 2

Trích dẫn:
2. Khi Ốc thực hiện trách nhiệm dọn bài của mình, không lẽ phải để ý xem lúc đó bạn hat_de có stress hay không stress, có đồng ý cho xoá hay không cho xoá? Những bài bị xoá của bạn là những bài spam, bạn cũng đã có trích ngang”... xin lỗi cho Dẻ spam chút...” hoặc”... xin lỗi vì đã chen ngang... mời cả nhà tiếp tục...”.

việc xoá nếu đúng là spam thì đương nhiên là ko cần lý do, ko cần xin phép, ko cần quan tâm tới tâm trạng, bởi đây là công vụ, tôi ko có ý kiến.

Tuy nhiên
quan chức VS ko phân biệt được thế nào là spam, ngoài ra lý do viện dẫn ở trên ko thoả đáng vì: ko chỉ có 1 mà rất nhiều thành viên có kiểu xin lỗi chen ngang, gk còn tế nhị hơn vì đôi khi còn chờ họ làm rồi mới dám vào phát biểu.

Cứ cho là các bài như vậy là spam thì việc giờ vẫn còn nhũng bài như thế có lẽ vì quan chức bận hoặc ngó lơ cho qua 1 số trường hợp.

vấn đề thứ 3:

Trích dẫn:
3. Những bài trong Nhật ký của bạn bị xoá, là do từ ngữ của bạn thiếu thái độ trọng thị với các thành viên còn lại. Ngôn từ “sao có những kẻ lạm dụng quyền lực” “thù hằn cá nhân” là vi phạm Điều 1 trong Qui định “KHÔNG gửi lên Diễn đàn VIET STAMP các Bài viết - Hình ảnh - Liên kết có nội dung:... Tranh cãi làm mất hòa khí.”

những bài bị xoá ko thuộc nhóm Ốc đã nêu

cụ thể: sáng hôm có 1 loạt nhật kí của cả Ốc, Russ và tôi những bài ko phù hợp của cả 3 người này đã bị xoá, và những bài đó ko thuộc những bài mà tôi hỏi trong topic này.

Đó là cái thứ nhất, cái thứ 2 mà cả 3 người trên đều biết nhưng vi phạm là cả 3 cùng thiếu kiềm chế khi dùng ngôn từ ko thích hợp, khi đã như vậy thì đừng nên viện dẫn điều khoản đó ra, cụ ta có câu nói người trước tiên hãy soi lại mình.

Cái thứ 3 trong vấn đề thứ 3 là 1 số bài nhật kí ko thuộc dạng nhật kí lẽ ra bị xoá nhưng chỉ có hd bị xoá, thế là thế nào. Thui thì thôgn cảm các quan chức bận.

vấn đề thứ 4:

Trích dẫn:
[SIZE=3]4. Nếu trong ngày hôm đó bài của bạn bị xoá, bạn hoàn toàn có thể post ngay bài “Bài của em đâu” để thắc mắc chứ không phải có thái độ thiếu thiện chí như vậy khi bạn viết trong Nhật ký.
việc diễn ra trong nhật kí ko liên quan. Đề nghị người trả lời nên đọc kĩ. Trước thời điểm hôm nhạy cảm gì đó cả tuần có rất nhiều bài bị xoá. Còn cái gọi là thiếu thiện chí chắc phải cho xem ảnh màn hình để 3 bạn Ốc, Russ và cả Dẻ nhìn lại bản thân.

Nói rằng thiếu thiện chí, ko bít cá nhân hay tập thể cũng đang mắc lỗi này.

vấn đề thứ 5

Trích dẫn:
5. Việc bạn bình luận cho tan băng hay cho phong trào sôi nổi, điều đó đáng hoan nghênh, nhưng thiết nghĩ trong các mục Nhật ký, Bán hàng.. thì điều đó là không cần thiết, nếu không nói là gây phản cảm.
cái này ko cần thiết thì đúng rồi, đi mua hàng người ta có thể im lặng mà mua, có thể bình luận rồi mua. gk ko tiến hành vịec bình luận nào gọi là phảm cảm gây mất khách của chủ hàng cả. Các chủ hàng hơn ai hết là người thấy rõ việc này. Đó là chưa kể có những bạn vô tình làm hại uy tín chủ hàng bằng các hành động kiện cáo chưa đi tới đầu tới đuôi.

Trích dẫn:
Cuối cùng, Ốc xin được nhắc lại, việc bài của bạn bị xoá hoàn toàn không phải là việc thù hằn cá nhân hay lạm dụng quyền lực 1 cách vô lý. Rất mong bạn cẩn ngôn cho những lần phát ngôn sau.
Việc xoá bài trong thời điểm xảy ra những chuyện trên tôi thấy ko hoàn toàn vì công vụ bình thường.

Lý do: trong VS khi ấy có vài việc, mà mọi người rất bận, tuy nhiên tốc độ xoá và thái độ xoá thì khác hẳn

Rất mong các quan chức cẩn ngôn và công tâm khi thì hành côgn vụ.

Cũ 20-08-2009, 11:19
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Lần lượt có 1 số vấn đề
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Poetry Xem Bài
  • Hạn chế trích dẫn lại lời của người khác để bình luận. Nếu bạn muốn tham gia thảo luận trong các đề tài, bạn hãy bày tỏ ý kiến riêng của mình.
ko biết vì ko biết hay do ẩu mà rất nhiều bài của mình cũng gặp trường hợp như vậy, ví dụ bạn eco, a.tiny, bạn tgb ... tất nhiên mình chẳng trách họ cái đó nhưng chắc phải có lý do thì người nào đó mới qoute lại bài của người khác

như bản thân hay việc quote khi muốn trích dẫn, khi sợ bài viết của bạn kia hôm sau biến mất hoặc sửa nội dung nhiều. Riêng mình cũng hay qoute lại 1 cài câu trong bài khi cần có sự kết nối với mục kế. Hiện tượng này hay xảy ra khi tường thuật, và mình cũng là người tường thuật nhiều nhất nên mọi người hay gặp cái đó. Hy vọng ko vì thế mà tạo nên bệnh sợ quote.

Vấn đề tiếp

Trích dẫn:
  • Khi cuộc trao đổi giữa các thành viên khác và trình tự bài viết đang liền mạch, bạn đừng xen ngang mà chờ đến khi hoàn tất, bạn hãy tham gia.
có 2 vấn đề nhỏ:
- có rất nhiều thành viên cũng hay chen ngang
- ngoài vấn đề chen ngang còn có những bài lại cầu thị, rất mong góp ý chia sẻ, chưa kể là bị gạ ngoài Y!M

vấn đề tiếp

Trích dẫn:
  • Không xen ngang vào những bài trong mục nhật ký, buôn bán tem, trừ khi bạn có liên quan đến những bài trong đó.
những bài nào spam thì cứ xóa và xóa vói bất kì ai vi phạm, cái này tôi ko có ý kiến gì nữa dẫu biết rất nhiều bài bị bỏ qua ... vào nhắc thì hay thấy nói là bạn nên hạn chế mình trước đi. Nản ko nhắc nữa.

Trích dẫn:
  • Có thái độ tôn trọng các thành viên khác qua việc sử dụng ngôn từ cho đúng mực. Khi bạn làm vậy, các thành viên khác cũng phải tôn trọng lại bạn.
Tổ chức đòi hỏi sự tôn trọng từ thành viên, trong khi tổ chức ko cân nhắc việc xóa nọ xóa kia, khóa nọ khóa kia có đúng luật ko, có là sự tôn trọng các thành viên hay ko.

còn cái này

Trích dẫn:
  • Khi được Ban Điều hành hay các thành viên khác góp ý, bạn cần lắng nghe. Có những vấn đề, cá nhân bạn cho là hay, là đúng nhưng mọi người lại cho là không hay, không đúng. Vì vậy bạn cần tôn trọng ý kiến của tập thể, nhất là khi chúng ta sinh hoạt trong một cộng đồng.
ý kiến của tập thể là 1 chuyện
nhân danh tập thể để nói ý kiến là chuyện khác, nhiều khi người ta làm việc cá nhân với danh tập thể do vô tình hoặc hữu ý đấy.
vấn đề đúng sai nếu có phát biểu đều chịu trách nhiệm cá nhân, hạt dẻ chưa nào trốn cả.

còn cái kết này

Trích dẫn:
Và điều sau cùng tôi muốn nói là: tất cả chúng ta gặp nhau tại Đại Gia đình Viet Stamp này trước hết là nhờ cái duyên; sau nữa là vì có chung lòng yêu tem; có chung mục tiêu xây dựng một mái nhà chung thân thiện, lành mạnh để cùng nhau vui chơi, sinh hoạt, góp phần phát triển và quảng bá cho phong trào tem nước nhà. Tôi mong rằng mọi người sẽ cố gắng vượt qua được cái TÔI của chính mình để thích nghi và hòa hợp vào nhịp sống chung của Đại Gia đình Viet Stamp thân yêu của chúng ta.
sau khi đọc tôi thấy hay và cũng bụm miệng cười, tiện đây xin nói:

- chúng ta gặp nhau tại đây vì lòng yêu tem, cùng xây dựng 1 sân chơi, mà người lập lên sân là các lãnh đạo cấp cao của VS. Sự tồn tại của 1 sân chơi ko chỉ lãnh đạo là đủ, mà có sự đóng góp của quần chúng.

Sự sôi động mang lại nhiều hệ quả tốt, trong đó có cả uy tín cho tổ chức, vậy nên sự tôn trọng cần có từ 2 phía.

- cái TÔI: đoạn kết bài trên có nói về cái TÔI ý nói cái TÔI của 1 cá nhân, nhưng còn 1 cái TÔI khác ko phải ai cũng nhận ra. đó là CÁI TÔI của 1 tổ chức.

Ko biết bao giờ tổ chức vược qua được cái TÔI đó. Vượt qua CÁI TÔI TẬP THỂ để gần gũi và công bằng hơn với thành viên.

Cũ 20-08-2009, 11:36
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Lần lượt đi ngược từ dưới lên giờ tới bài viết này:

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dammanh Xem Bài
Dammanh có ý kiến thế này:

1. Với HATDE thì cháu nên tự trách cháu trước. Đáng lẽ cháu phải nhận ra lỗi sớm hơn và cháu nên cảm ơn BQT đã có hành động để sự việc không đi quá xa. Nếu không, theo thời gian cháu sẽ trở thành con người khác hẳn theo chiều hướng xấu! Rồi khi nguôi ngoai cháu sẽ cám ơn BQT và cháu thấy nhờ sưu tầm tem cháu mới có điều kiện hoàn thiện mình như thế!

2. Với BQT D/Đ VIET STAMP, dammanh thấy các bạn nên có hành động sớm hơn nữa, đừng vì cả nể để sự viêc càng ngày càng trầm trọng mất sự trong sáng của d/đ và suýt nữa hỏng một người bạn.

3. Với dammanh cũng nhận thấy mình thiếu trách nhiệm. Đáng lý với tuổi tác như vậy và quen thân nhiều người phải nên chủ động công khai phê phán ngay. Dammanh thành thật xin lỗi mọi người!
bác là 1 người có uy tín vào hàng bật nhất trong làng tem VN, có sự trải đời cả trong cuộc sống, kinh doanh và sưu tầm nên cháu cũng nói ngắn.

Những vấn đề bác nêu cần nhìn từ 1 khía cạnh khác nữa, tuần tự theo các mục của bác:

1. thành viên tự trách mình, tập thể cũng tự nhìn lại mình. Việc điều hành có công bằng ko, các quan trức có được huấn luyện kĩ ko, về mặt kí thuật, về tư tưởng hành động. Nếu quán triệt cái đó tổ chức cũng ko phải than trời rằng sao thi thoảng lại có kiện tụng vậy. Có kiện là chưa hợp, có kiện là hợp, tức là tổ chức ko phải đúng trong 100 % các trường hợp. Trách ai, trách thành viên nói thẳng chăng.

Trong mục 1 bác có nói chiều hướng xấu, ko rõ ý thế nào, bác nhìn thấy hay bác chỉ nghe thấy, ko rõ xấu là gì ở đây, cháu chưa làm lại ai trong làng tem cả, đối khi có gay gắt 1 chút thôi. Mong bác rà soát lại các thông tin mà bác nhận được tránh 1 cái nhìn định kiến.

2. vấn đề ko phải hành động sớm hay muộn mà là có minh bạch công bằng hay ko. Nếu luật chưa điều hỉnh hết được các hành vi trong XH thì cải tổ luật, chứ ko cố mà cạo. Nếu làm đúng thì bất kì khi ai khiếu kiện cũng có thể giải quyết chỉ trong vài mục trả lời dù có cố chấp bảo thủ tới đâu. Cổ nhân co câu: nói phải củ cải cũng nghe. Nếu phải rồi thì đâu có kéo dài kiện tụng. Nói đúng củ cải còn mềm huống hồ ta, ko lẽ ta ko bằng củ cải

hỏng 1 người bạn, hay hỏng 1 diễn đàn ... vấn đề cả 2 nên dành thì giờ.

3. Bác M bận, chứ ko phải thiếu trách nhiệm gì đâu ạ. Nó trách nhiệm thì trách nhiệm với tư cách 1 quan chức VS hay 1 người bác trong làng sưu tập.

Nếu với tư cách 1 nhà chức trách thì chỉ cần nói: bài bị xóa bởi lý do xyz
Nếu với tư cách 1 nhà sưu tầm cao niên thì cũng quý, xong trách nhiệm đó cũng nên dành cho cả đàn nữa ạ, ngoài việc uốn nắn thành viên, bác có uy tín và trí tuệ để uốn nắn 1 tổ chức nữa ạ. Cháu tin như vậy.

Còn về đoạn kết. Cháu mạn phép tô xanh 1 câu của bác, mà mong rằng các tổ chức nói chung và diễn đàn tem nói riêng làm được việc đó.

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dammanh Xem Bài
Qua sự kiện này dammanh thấy các thành viên d/đ đã thẳng thắn, dám nhìn vào sự thật và có hành động đúng như anh KHẢI, BQT, JT'M .v.v..

Qua sự việc này, mong các thành viên thẳng thắn, dám công khai phê phán các hành động sai trái. Khi có ý kiến nên suy nghĩ kỹ hãy phát biểu, cố gắng trình bày quan điểm mình một cách rõ ràng nhất, không bình luận lung tung, nói a dua, ĐÃ KHEN LÀ KHEN ĐÚNG ĐÃ CHÊ LÀ CHÊ CHUẨN XÁC, còn đồng tình thì chỉ nhấn nút thank là đủ, có điều băn khoăn thì suy nghĩ rồi công khai hỏi, định viết điều gì nên cân nhắc kỹ và đã viết là dám nhận trách nhiệm những điều mình viêt!

Xin hết ý kiến! Cảm ơn tất cả. Chúc mọi người vui vẻ, cởi mở, cùng chung sức xây dựng d/đ Viet Stamp trong sáng và bổ ích với mọi người.
Rất cởi mở đón nhận nhữngăys kiến thẳng thắn, chính xác

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (20-08-2009), minhduc (01-01-2010)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này