Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > QUẢN LÝ & ĐIỀU HÀNH DIỄN ĐÀN VIET STAMP > Góp ý - Thắc mắc

Góp ý - Thắc mắc Chúng tôi luôn mong nhận được mọi ý kiến đóng góp từ Bạn.

Khóa Đề tài

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 15-07-2008, 18:19
dobietday dobietday vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 40
Đã được cảm ơn 114 lần trong 51 Bài
Mặc định Thắc mắc nho nhỏ

Xin lỗi vì chen ngang bài viết có lẽ là vô duyên và không đúng nội dung topic. Nhưng vì điều này có chạm đôi chút đến lòng tự ái bản thân nên tôi vẫn phải nói. Hôm trước tôi có vào đây góp ý:
http://www.vietstamp.net/forum/showt...?t=1399&page=6
Name:  VS1.jpg
Views: 278
Size:  111.7 KB

Đồng thời có đánh dấu bầu chọn ở trên đầu topic (Không thu hút lắm), lúc đó tôi cũng thấy có một số bạn khác bình chọn vào các lựa chọn khác (Khá vui, đang theo dõi hoặc Nhạt nhẽo). Tuy nhiên, hôm nay vào đây đọc bài mới thì thật ngạc nhiên khi tất cả lựa chọn của member đã được đưa hết về lựa chọn đầu tiên (Rất hấp dẫn) số lượng 25 lượt bình chọn và chiếm vị trí tuyệt đối với 100% số phiếu bầu, các mục khác đều có số phiếu bầu là 0. Phải chăng đây là phương châm hoạt động của VS? Nếu các bạn đã không dám đối diện với sự thật thì đưa những lựa chọn đó lên cho mọi người bỏ phiếu đánh giá làm gì? Tôi không hề phản đối chương trình này nhưng rõ ràng tôi không thấy hấp dẫn 1 chút nào trong cái trò chơi nghiệp dư này. BQT VS làm như vậy có khác nào coi thường các quan điểm khác nhau của member cũng như không thành thật với chính bản thân mình cũng như câu Slogan mà các bạn vẫn luôn hô hào.
Xin nhắc lại một lần nữa, tôi không phải là kẻ thích chọc ngoáy nhưng tôi rất ghét sự giả dối.

Bài được dobietday sửa đổi lần cuối vào ngày 23-07-2008, lúc 07:53
Cũ 15-07-2008, 18:46
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,830 lần trong 7,659 Bài

Cảm ơn bạn Lê Anh Nam (Dobietday) đã thắc mắc. Tôi xin được trả lời bạn như sau:

1. Trước hết, xin xác nhận thắc mắc của bạn là đúng. Sỡ dĩ có sự thay đổi trong những bầu chọn vì trong quá trình thay đổi và sắp xếp lại các nội dung phiếu bầu, BQT chúng tôi đã sơ suất xóa mất một số phiếu bầu cũ cùng dữ liệu của chúng. BQT chúng tôi sẽ rút kinh nghiệm về việc này.

2. BQT chúng tôi cũng xin xác định rằng: việc bầu chọn này chỉ mang tính chất tham khảo cho vui. Cho dù có hay không có bầu chọn thì mọi hoạt động của Viet Stamp vẫn diễn ra bình thường. Ai thích thì xin hoan nghênh tham gia. Ai không thích xin cứ bỏ qua.

3. Bạn Lê Anh Nam thân mến, bạn đã dùng những ngôn từ không phù hợp với một góp ý có tính xây dựng và thân thiện. Vì bên cạnh tư cách là thành viên Viet Stamp, bạn còn là một thành viên BQT Temvn.net - một người BẠN mà Viet Stamp đã giao hảo bấy lâu nay.

4. Trò chơi này có lẽ "nghiệp dư" đúng như bạn nói đấy nhưng có còn hơn là chả có trò nghiệp dư nào để mà chơi bạn ạ.

5. BQT chúng tôi có giả dối hay coi thường các thành viên hay không thì đã thể hiện qua tất cả những gì chúng tôi đã và đang nỗ lực thực hiện trong hơn nửa năm qua hầu mang lại cho các bạn Tem những lợi ích thiết thực nhất.

Tôi nghĩ với trả lời này, bạn Lê Anh Nam sẽ thỏa mãn cho những thắc mắc rất chi là "nho nhỏ" của mình. Mến chúc bạn luôn vui, khỏe để điều hành temvn.net ngày càng phát triển hơn nữa.

Thân ái,
Hoàng Anh Thi (Poetry)

TB: BQT chúng tôi rất hoan nghênh những góp ý chân thành & thân thiện của bạn cũng như của các thành viên khác. Vì vậy, bạn cũng đừng nên nghĩ đến việc bạn sẽ bị ai đó coi là "kẻ thích chọc ngoáy" mà mất hay bạn ạ.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 16-07-2008, lúc 02:07
Cũ 16-07-2008, 06:43
bladies's Avatar
bladies bladies vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 0
Đã được cảm ơn 198 lần trong 113 Bài

Thôi ! mệt quá - có một chuyện bé cỏn con - đâu có sao - dẫu có 1000 người chọn nhạt nhẽo cũng chẳng ảnh hưởng gì - vì 7 người cũng đã tham gia -- Tốt hơn nên xây dựng tình thân ái hơn là bắt bẽ nhau một chuyện bé cỏn con -- Thôi -- Just Fun !
Cũ 16-07-2008, 09:19
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

1. em nghĩ việc thay đổi dữ liệu dù vô tình hay cố ý đều phải thông báo tránh hiểu lầm
ko ai chứng minh cho các anh được sự vô tình của mình
đây ko phải lời kết tội nhưng 1 khi đã vô tình cũng phải thông báo

2. đúng

3. em nghĩ nên bỏ quan chuyện ngôn từ đi mọi người đều rất hiểu nhau rồi, anh AT là người thế nào anh Nam là người thế nào ... bực dọc là chuyện bình thường .... em giờ đã thoát khỏi ảnh hưởng của ngôn từ roài

4. ở VN chưa có viện tem, có môi trường hàn lâm ... tất cả là nghiệp dư

5. BQT ko giả dối nhưng chưa thật minh bạnh và kịp thời

còn chuyện bình chọn

việc giới hạn các lựa chọn trong phạm vi quá hẹp khiến người chọn cảm giá ... ko có sự lựa chọn cho họ
dù họ muốn đóng góp trên tinh thần xây dựng nhưng ko có sự lựa chọn họ đành phải chọn vào ô mà họ thấy chưa khách quan lắm

em nghĩ cái nầy phải xem lại

việc thu gọn quá các lựa chọn dẫn tới dồn phiếu
tất nhiên người chơi có quyền ko chọn nếu họ ko thấy có sự lựa chọn cho họ
nhưng như vậy là đã đẩy họ xa VS

em nói chân tình ko cay nhiệt đâu ạ !

chúc cả nhà vui !

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dobietday (19-09-2008)
Cũ 23-07-2008, 08:01
dobietday dobietday vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 40
Đã được cảm ơn 114 lần trong 51 Bài

Mấy hôm vừa rồi bận quá giờ mới lại có thời gian vào đây.
@a.Thi: Những câu trả lời của anh có nhiều điểm chưa được hợp lý. Nhưng em cũng ko muốn tranh cãi thêm làm gì nữa. Những gì cần nói em đã nói hết rồi. Bản chất của chuyện đó thế nào thì anh biết, em biết, và chắc là mọi người cũng sẽ tự rút ra kết luận cho riêng mình.
@hat_de: bạn chắc cũng hiểu một phần nào đó nhưng chắc là chưa hiểu hết được đâu
Cũ 23-07-2008, 08:36
hat_de's Avatar
hat_de hat_de đang trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi dobietday Xem Bài
Mấy hôm vừa rồi bận quá giờ mới lại có thời gian vào đây.
@a.Thi: Những câu trả lời của anh có nhiều điểm chưa được hợp lý. Nhưng em cũng ko muốn tranh cãi thêm làm gì nữa. Những gì cần nói em đã nói hết rồi. Bản chất của chuyện đó thế nào thì anh biết, em biết, và chắc là mọi người cũng sẽ tự rút ra kết luận cho riêng mình.
@hat_de: bạn chắc cũng hiểu một phần nào đó nhưng chắc là chưa hiểu hết được đâu
em cũng ko biết cần phải hiểu bao nhiêu là đủ'

về vấn đề bầu chọn suy nghĩ như sau:

- số lựa chọn cần đa dạng hơn
- về sự tự nguyện:
tất nhiên khi chọn là tư nguyện, dù có nhiều lựa chọn, em chỉ có thể chọn 1 trong 2 hoặc 3

nhưng nếu sự lựa chọn ít quá người đã bình chọn có cảm giá ko thoải mái
lần sau họ sẽ ko hào hứng, vô tình làm giảm cơ hội để người chơi tem bày tỏ thẩm mỹ & quan điểm

em nghĩ rằng BQT cũng hiểu nhưng có thể chưa thật thoải mái thay đổi ngay

VS là 1 tập thể, là 1 cộng đồng có những nhà sưu tập lớn và đông đảo người yêu tem cả nước ... trên bước đường phát triển ko tránh khỏi sai xót mình tin rằng ai cũng hiểu câu chuỵên, ko sớm thì muộn cũng nhận ra ai là người xây dựng và ai là người "giả bộ xây dựng"
trong đầu nhìu người VS là 1 nhóm, BQT là 1 vài thành viên ... họ ko nghĩ rằng VS là 1 cộng đồng, có những em nhỏ, có những người lớn, có những bậc lão thành đáng kính ... và vì ko ý thức được điều đó nên mỗi khi nhắc tới VS họ có 1 thái độ ... nghèo tôn trọng tiếc là họ vẫn ko ý thức được

còn tui thì tui tin vào quyết định và tình cảm của mọi người - những người có chung niềm đam mê tem như tui

cùng nhau tiến về phía trước bước qua những rào cản nhỏ về mặt ý thức nào

my face https://www.facebook.com/hatde.tran

Bài được hat_de sửa đổi lần cuối vào ngày 23-07-2008, lúc 08:45
Cũ 23-07-2008, 11:21
Poetry's Avatar
Poetry Poetry vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Chủ nhiệm, Trưởng Ban Biên tập - CLB VIET STAMP

Cảm ơn: 35,663
Đã được cảm ơn 54,830 lần trong 7,659 Bài

@dobieday: tôi cũng không muốn nói nhiều làm gì. Thực chất của những gì bạn thể hiện trong này, tôi hiểu, bạn hiểu và mọi người đều nhìn rõ.

Mục này xin kết thúc tại đây.
Di động: 0918 636 791
Email: hoang.anhthi@gmail.com / vietstamp.net@gmail.com
Website: www.hoangthethien.net
Số tài khoản Vietcombank: 0071001061473
Đề tài sưu tập: Việt Nam trên tem thế giới, cộng sản, văn hóa phương Đông...
Gửi tin nhắn trên VSF:
Đằng Giang tự cổ huyết do hồng

Bài được Poetry sửa đổi lần cuối vào ngày 23-07-2008, lúc 12:51
Khóa Đề tài

Quyền hạn của Bạn trong mục này