Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Café VietStamp

Café VietStamp Nơi tán gẫu, "bình loạn" tất cả những gì liên quan đến Tem.

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 23-11-2008, 22:59
Ốc_hp's Avatar
Ốc_hp Ốc_hp vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 2,479
Đã được cảm ơn 4,786 lần trong 1,291 Bài
Mặc định Kỷ niệm!

Con tem đầu tiên của tôi là do một lần lục lọi tủ giấy tờ của gia đình, tôi tìm được 1 phong bì thư đã cũ, trên đó có dán 1 con tem, cũng cũ. Thế là xé tem ra, cất đi ( vì sợ bố mắng) để mang ra chơi đồ hàng. Năm đó, chẳng nhớ nữa, hình như tôi học lớp 4. Lên lớp 6, tôi cóp được vài con tem nữa, cũng ở tủ giấy tờ của gia đình, lại cũng xé ra, cất đi, nhưng không phải để chơi đồ hàng mà là để thi thoảng mang ra ngắm. Ngắm mãi đâm ra thích, đi học khoái chí khoe với bạn bè, mình sưu tập tem. .
Đến năm lớp 8, tôi phải chuyển lớp. Ngày chuyển lớp, cậu bạn thân nhất của tôi lúc đó, dúi vào tay tôi 1 cái phong bì, trong lúc tôi nước mắt nước mũi tèm nhem. Về mở ra xem, trong đó có mấy cái tem và mảnh giấy " mãi yêu tem Trang nhé". Đó là người đầu tiên công nhận tôi là nhà sưu tầm tem. Bắt đầu từ đó, tôi đi xin tem của bạn bè, người quen, mang về...cất đi. Số lượng tem của tôi lớn dần. Thời gian trôi đi, tôi đi học, đi làm, vẫn luôn để ý xem ai có tem thì xin. Tôi không có bạn bè nào cùng sở thích tem cả, nên tôi góp tem về để xem 1 mình, để đếm xem mình có bao nhiêu con tem...
Năm 2005, tình cờ tôi vào 1 trang web, trong đó có nói về 1 trang web về tem. Tôi vào web tem đó, đọc qua 1 vài bài, và đã để lại địa chỉ YM của mình. 1 tháng sau, tôi nhận được 1 tin nhắn qua YM của một nguời. Nguời đó hỏi có phải tôi ở Hải Phòng ko, ở HP cũng đã có CLB tem, người ấy rất mong tôi đến. Tôi đã nhắn cho người ấy số điện thoại của tôi. Từ đó, gần như ngày nào tôi cũng nhận được tin nhắn của người ấy trên YM & điện thoại, nói về các hoạt động tem của cả nước cũng như của Hải Phòng. Rất nhiều lần, người ấy mời tôi tham gia hoạt động với hội, tôi đều thất hẹn. Có rất nhiều lí do trong suốt 3 năm ấy, những lý do đau buồn mà có lúc tôi tưởng tôi không thể vượt qua nổi. Tôi khất người ấy hết lần này đến lần khác. Và một lần, người ấy nói " tôi spam như thế mà có nhiều người có thèm đến CLB đâu". Đó cũng là lần duy nhất tôi chat với người ấy trên YM.
Nhưng bây giờ, sau tất cả những gì đã qua, tôi muốn tôi không còn là con ốc co mình trong vỏ nữa. Tôi không muốn để thời gian trôi đi mà mình thì cứ gặm nhấm mất mát, tôi vào Vietstamp, phần vì tôi vẫn & sẽ mãi mãi yêu tem_ dù kiến thức về tem của tôi từ trước đến nay chỉ đơn giản là mang tem về cất đi, phần vì tôi muốn có bạn chia sẻ sở thích, và phần vì một người bạn nào đó_dù chưa gặp_nhưng rất nhiệt tình với tôi, vẫn nhắn tin cho tôi sau 3 năm, dù có những thời gian tôi không dùng điện thoại.
Giờ thì chắc có người đã hiểu, tại sao tôi biết rõ về bạn như vậy. Cảm ơn bạn vì những tin nhắn của bạn trong suốt 3 năm qua, dù bạn chỉ nghĩ đó là spam.
Hãy cho niềm yêu thương....

Bài được Ốc_hp sửa đổi lần cuối vào ngày 23-11-2008, lúc 23:03
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
10 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn Ốc_hp vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (24-11-2008), hat_de (24-11-2008), huuhuetran (24-11-2008), kuro_shiro (24-11-2008), manh thuong (24-11-2008), Nguoitimduong (23-11-2008), redbear (24-11-2008), Relax (23-11-2008), Russ (24-11-2008), Tien (24-11-2008)
Cũ 24-11-2008, 07:20
manh thuong's Avatar
manh thuong manh thuong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 25,095
Đã được cảm ơn 7,950 lần trong 1,551 Bài

Đâu chỉ là kỉ niệm trong Yahoo
Lòng anh đó, một tấm lòng chân thực
Nhẹ nhè êm êm làm em thổn thức
Để tâm hồn như xao xuyến xuyến xao

Yêu con tem, một tâm hồn thanh cao
Mến diễn đàn, những chuyện trò thú vị
Nhỏ nhỏ thôi nhưng thật là kỳ vĩ
Cám ơn anh, một "Hạt Dẻ" dễ thương
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn manh thuong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
*VietStamp*  (24-11-2008), Ốc_hp (24-11-2008), hat_de (24-11-2008)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này