Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIẢI TRÍ - THÔNG TIN TỔNG HỢP > Lang thang lượm lặt > Linh tinh... lang tang...

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 06-02-2009, 10:09
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

Ku Zo sưu tầm chuyện iu hay thật, ko biết chuyện iu của Zo có hay như vậy ko nhỉ?
hì hì
eco thì tìm được cả 3 người rùi
Người mình yêu nhất: ở Cấp 3 => chia tay khi vào đại học.
Người yêu mình nhất: Ở Đại học = > cũng chia tay rùi, vì những lý do ngớ ngẫn vì quan niệm của người VN.
Người đến ở thời điểm hợp lý nhất và tạo ấn tượng mạnh mẽ nhất => Thời điểm hiện tại.
hat_de (04-11-2009), zodiac (10-02-2009)
Cũ 06-02-2009, 11:09
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,884
Đã được cảm ơn 35,431 lần trong 9,453 Bài

[QUOTE=zodiac;41676]
7 diễn giải hay về tình yêu

(Hoathuytinh.com)

1- Đừng quay lưng lại với tình yêu khi nó đang ở trước mắt bạn. Đừng đẩy tình yêu đi xa bởi nếu làm thế, 1 ngày nào đó bạn sẽ nghĩ rằng: " Tại sao mình lại để tình yêu bay đi "

nhưng nếu vồ lấy tình iu đó sau này bạn có thể ... sẽ ngửa mặt than trời...tại sao khi ấy mình lại quác vội vàng

2- Thật buồn cười khi người ta mất cả tiếng để có đủ can đảm chào người mình mến, mất mấy ngày để ngưỡng mộ, mất mấy tuần để nhớ nhung nhưng chỉ cần 1 cái chớp mắt để nói chia tay

trước cái chớp mắt ấy là 1 giọt nước cuối cùng để tràn 1 cái ly, ngưỡng mộ tới mấy nhưng sức chịu đựng là có hạn ... ko lên quá lạm dụng sự ngưỡng mộ mà đấy đối tác vô cảnh tức nước vỡ vòi

3- Hảy đi theo người yêu thương bạn. Không có gì sai trái khi yêu 1 người đang thuộc về người khác. Sẽ tốt hơn nếu yêu 1 người sẵn sàng yêu lại bạn

khi "điều tốt" xảy ra tức là "người khác" kia sẽ đối mặt với tình huống "nếu ngày mai em chống lầy "

4- Tình yêu ko phải là thứ có thể nắm chặt, hãy để nó tự do. Tình yêu ko chỉ là cái chúng ta thực hiện mà còn là thứ chúng ta ko thể hình dung. Ko phải chúng ta chọn tình yêu mà chính tình yêu chọn chúng ta

nó phản ánh 1 mặt nào đó bản chất của tìn iu là ... mù wa'ng

5- Điều đáng sợ nhất khi yêu là bị tổn thương. Điều đáng sợ nhất khi bị tổn thương là ko thể yêu lần nữa. Điều đáng sợ nhất khi ko thể yêu lần nữa là sẽ cô đơn mãi mãi

cần có ai đó thiệt đặc biệt (đặc biệt đối với người đó) để có thể phá vỡ cái lô cốt tâm lý

6- Khi đi theo trái tim mình, đừng lo lắng nó sẽ dẫn đến đâu vì tự trái tim biết đường. Nếu bạn lầm đường lạc lối , hãy dùng cái đầu của mình để trở về nhà

khi cái đầu tỉnh ra thì sự đã rùi ... đã quá muộn ... iu là hôgn nói hối tiếc ... vì có nói cũng ko kịp

7- Khi thật sự quan tâm đến 1 người, bạn sẽ ko lo tiềm khiếm khuyết điểm, ko chú ý đến câu trả lời, ko săm soi những lỗi lầm của người họ. Thay vào đó, bạn đấu tranh với sai sót, chấp nhận khuyết điểm và ko cần đến những lời bào chữa.

vừa tốt lại vừa xấu, iu nó giúp ta vượt qua nhưng mấp mô đó, nhưng chính nó lại thành những ngọn núi khó qua nếu có chuyện xảy ra. Khi ấy mới tiếc ... trước đây quá mù wa'ng

Mọi tấm huân chương đều có 2 mặt ...

2 chuyện trên kia hay thiệt ... cảm động ghê ... nhưng trên đời nầy càng ít chuyện như vậy càng tốt ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (06-02-2009), zodiac (06-02-2009)
Cũ 07-02-2009, 06:56
Đinh Đức Tâm's Avatar
Đinh Đức Tâm Đinh Đức Tâm vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,627
Đã được cảm ơn 10,475 lần trong 2,221 Bài

đây tiếp cho Zo cái này, vừa mới đọc xong trên net tức thì:
Tìm “một nửa” bằng... luật hấp dẫn!

TT - Công thức nào cho việc tìm kiếm người yêu?
Chỉ có một bí quyết duy nhất: đi tìm “một nửa” hòa hợp tâm hồn với mình.

Bước 1: Biết mình là ai

Để tìm ra người hòa hợp với mình, trước hết bạn cần biết rõ, hiểu rõ về tâm hồn của mình, sau đó bạn mới có thể tìm được người có tâm hồn giống bạn. Các chuyên gia phát triển con người, chuyên gia tâm lý đều cho rằng tâm hồn của một con người được công nhận bởi ước mơ, hoài bão, mục đích và các giá trị sống mà người đó theo đuổi trong suốt cuộc đời. Vì vậy, điều quan trọng là bạn phải xác định cho mình các giá trị tâm hồn trước khi đi tìm “một nửa” kia. Luật hấp dẫn đã chứng minh: “Bạn là người như thế nào thì bạn sẽ hút người như thế ấy vào đời mình”.

Bước 2: Phác họa chân dung người mình muốn có trong đời

Khi đã xác định được “mình là ai?”, hãy bắt tay vào phác họa chân dung “một nửa” của mình và ghi nhận hình ảnh đó vào não. Hãy vận dụng luật hấp dẫn hút thứ bạn muốn về phía mình.

Trước tiên, phải dồn hết chú tâm vào điều mà ta muốn có, bởi vì khi ta giữ trong đầu mình những hình ảnh về các điều ước mong, ta sẽ bị thu hút về các điều đó và chúng cũng bị thu hút về phía ta. Cuối cùng, những điều ao ước đó sẽ trở thành thực tại hữu hình cùng với và thông qua con người của ta. Toàn bộ tiến trình đó vận động theo luật hấp dẫn.

Bước 3: Chọn người phù hợp nhất

Điều quan trọng không phải là hướng ra ngoài để tìm kiếm đối tượng, mà chính là đi vào bên trong để chăm sóc và vun trồng cho hạt giống tâm hồn mình tươi tốt.

Khi trở thành lực hút, bạn có nhiều lựa chọn hơn, vì những người có cùng “tần số năng lượng” sẽ đến với bạn! Và để thật sự hiểu người kia có phù hợp với mình không, bạn nên có những trải nghiệm bằng cách trò chuyện nhiều hơn, trao đổi sâu sắc các vấn đề về hoài bão, ước mơ, mục đích và các giá trị sống… Có được sự hòa hợp tâm hồn, mọi khoảng cách đều có thể thu ngắn lại, mọi sai lệch trở thành thứ yếu và tình yêu được tôn vinh.

Lúc này không có công thức nào có thể giúp bạn, mà bằng chính linh cảm của mình bạn lắng nghe tiếng nói của trí tuệ khôn ngoan để nhận ra đó có phải là “một nửa” đích thực mình đang tìm hay không.

Tuy nhiên, điều cần lưu ý trong bước chọn người hòa điệu với tâm hồn mình đó là phải gạt bỏ hết mọi rung động, cảm xúc của con tim sang một bên để bảo đảm lý trí được sáng suốt nhất.

Trung tâm Power Up

Công thức xưa, công thức nay...

Chuyện kể rằng: vua toán học Cos nhận được thư tỏ tình của một tiểu thư quý tộc. Lá thư viết: “Cos yêu quý! Lấy tên đẹp của anh cộng với địa vị cao quý của em, lại nhân thêm kim tiền vạn năng đủ để chúng ta xây dựng một gia đình mỹ mãn, một thiên đường không ai sánh nổi”. Cos viết thư trả lời: “Cô đã đưa ra một công thức tình yêu, tôi thấy khai phương mới có ý nghĩa mà trái tim của hai chúng ta sẽ là bình phương căn của chúng; nhưng rất tiếc bình phương căn chỉ là một phụ số”. Câu chuyện trên giúp chúng ta hình dung về một công thức tìm người yêu đã có từ xưa nhưng đến nay xem ra vẫn đúng: “Gái chuộng tài, trai chuộng sắc”.

Đàn ông nhìn chung yêu bằng mắt, nghĩa là thấy cô nào “đèm đẹp” sẽ yêu ngay. Mà thế nào là đẹp nhỉ? Có người cho rằng “nhất dáng, nhì da, thứ ba học thức”. Các cô dáng cao ráo, chân dài là ưu tiên nhất, kế đến là da trắng, xếp chót là học thức. Các cô học càng cao hay nói cách khác càng thông minh thì càng có nguy cơ… ế. Từ xưa đến nay, phụ nữ ngốc quá thì làm đàn ông chán, còn thông minh quá thì làm đàn ông… ngán!

Có người cho rằng các cô người mẫu chân dài với số đo ba vòng 90-60-90 là chuẩn nhất. Người mẫu mà! Thật ra không phải. Cái đẹp muôn hình vạn trạng, không cái nào giống cái nào. Có người yêu một mái tóc dài, người yêu một nụ cười má lúm đồng tiền, người say mê một giọng nói, người chuộng nết na… Như với anh Chí Phèo nhà ta, Thị Nở là đẹp nhất. Bởi lẽ cái đẹp không nằm trên đôi má hồng của người phụ nữ mà nằm trong con mắt của kẻ si tình!

Phe chị em cũng có công thức của mình để chấm điểm cánh mày râu. Công thức của họ là gì? ĐT2 + GL2 + CT = TC (tình cảm).

Trong đó:

ĐT: đẹp trai. Nếu được như siêu mẫu Bình Minh thì quá tốt, còn không thì ăn mặc gọn gàng, đầu tóc sạch sẽ là ổn.

ĐT: đủ tiền. Tiền vừa đủ xài, nghĩa là không nghèo quá là được.

GL: ga lăng. Miễn bàn thêm.

GL: gan lì. Cái này không phải là bặm trợn đánh nhau, gan lì là thấy thất bại không nản lòng, thấy khó khăn không lùi bước…

CT: cá tính.

Công thức nêu ra vậy thôi chứ cuộc đời này nhiều éo le không như người ta muốn. Không tin ư? Thử làm bài toán này xem: đặt các ẩn đẹp trai = 1, xấu trai = -1, chung thủy = 2, đa tình = -2, nghèo = 3, giàu = -3, đã có vợ = 0. Ta được kết quả sau:

Đẹp trai + chung thủy = nghèo

Chung thủy + giàu = xấu trai

Nghèo + xấu trai = chung thủy

Đẹp trai + giàu = đa tình

Đẹp trai + giàu + chung thủy = đã có vợ

Người ta nói đúng: người yêu cũng giống như bãi đậu xe vậy, chỗ tốt đều có người xí hết rồi. Có trớ trêu không kia chứ!
hat_de (07-02-2009), zodiac (07-02-2009)
Cũ 07-02-2009, 08:24
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

ở tự nhiên tui nhớ ra 1 câu danh ngôn của nước ngoài

"người đàn ông hạnh phúc là người cưới được cô gái anh là iu
nhưng
người đàn ông hạnh phúc hơn là người iu được cô gái anh ta lấy"

và thực tế cuộc sống cho thấy, nhưng gia đình đầm ấm là gia đình thứ 2

chie (07-02-2009), zodiac (07-02-2009)
Cũ 07-02-2009, 09:40
tiny's Avatar
tiny tiny vẫn chưa có mặt trong diễn đàn

Cảm ơn: 6,857
Đã được cảm ơn 4,158 lần trong 923 Bài

...cưới được cô gái anh ta yêu chứ! sao lại anh yêu, bác Hạt dẻ ơi! Chắc có lẽ lỗi mô rát hè?
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tiny vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (07-02-2009), zodiac (07-02-2009)
Cũ 07-02-2009, 09:46
zodiac's Avatar
zodiac zodiac vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 9,203
Đã được cảm ơn 9,378 lần trong 2,127 Bài
Lightbulb 3 có và 3 không

3 có và 3 không

(Hoathuytinh.com)

Theo đạo Phật, bất kỳ làm việc gì, kể cả yêu cũng phải 3 có, 3 không mới thành công. Phải có bi, trí, dũng, phải không tham, sân si, mới có một tình yêu bền vững.

Bi nghĩa là thương yêu. Bi gồm 3 trung: trung thực (ngay thẳng và thành thực, yêu "vì tình, vì nghĩa, không vì đĩa xôi đầy"), trung thành (trước sau như một, không thay lòng đổi dạ), trung kiên (bền bỉ, "sóng cả không ngã tay chèo").

Trí là yêu có trí (sáng suốt) là biết "chọn mặt gửi vàng", không nên yêu lung tung mù quáng. Ngườ có trí yêu vì đạo đức chứ không loá mắt vì tiền của, địa vị danh giá hoặc vì mê tín tuổi Dần, tuổi Thìn... Chính vì yêu không có trí nên lắm cô vớ phải gã Sở Khanh, Bạc Hạnh. Yêu có trí là yêu thuỷ chung nhưng không dại dột hy sinh bằng mọi giá cho tình yêu.

Dũng là yêu mạnh mẽ, quyết liệt, dũng cảm, bất chấp khó khăn. Tình yêu rất cần dũng để vượt qua muôn vàn chướng ngại (cả vật chất lẫn tinh thần) như phong tục lạc hậu, gia đình cấm đoán, thiên hạ gièm pha...

Không Tham, Sân, Si

Tham có nhiều loại tham tiền, tham lợi tham danh... Trong tình yêu có tham vàng bạc ngãi và "bắt cá hai tay".

Sân là nóng nảy, giận dữ những cũng có nghĩa là nóng nảy, vội vàng.

Si là ngu dốt, dại dột. Si trái với trí. Thí dụ người ta có vợ con rồi vẫn cứ yêu.

Tóm lại Tình yêu +3 có +3 không = Hạnh phúc.
3 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
chie (07-02-2009), hat_de (07-02-2009), manh thuong (08-02-2009)
Cũ 07-02-2009, 09:47
zodiac's Avatar
Tem Không Răng

Mặc định Ngôn ngữ tình yêu

Ngôn ngữ tình yêu

(Hoathuytinh.com)

Hai người yêu nhau nhưng gặp sự phản đối mạnh mẽ từ phía gia đình nhà cô gái. Họ cho rằng chàng trai không xứng đáng với địa vị của gia đình cô và họ sẽ không tha thứ cho cô nếu tiếp tục có quan hệ với anh ta.
Mặc dù cô gái rất yêu chàng trai, nhưng khi hai người gặp nhau cô luôn hỏi: "anh có yêu em nhiêu không?". Cô hay bực bội do chàng trai không trả lời như ý cô mong muốn. Và áp lực của gia đình khiến hai người bất hòa. Cô thường trút giận lên chàng trai.
Về phía mình, chàng trai luôn chịu đựng trong im lặng. Sau một năm anh tốt nghiệp và quyết định đi du học. Trước khi ra đi, anh đã cầu hôn: "Anh biểu lộ tình cảm của mình bằng lời nói không giỏi nhưng tất cả những gì mà anh biết là anh yêu em. Về phía gia đình, anh sẽ cố gắng hết sức thuyết phục gia đình em đồng ý. Em thuận ý làm vợ anh chứ?".
Cô gái ưng thuận và với sự quyết tâm của chàng trai, cuối cùng gia đình cô gái cũng nhượng bộ và đồng ý cho họ kết hôn với nhau. Trước khi chàng trai đi học, hai người làm lễ đính hôn. Cô gái tham gia công tác xã hội trong khi anh tiếp tục học ở nước ngoài. Họ bày tỏ tình cảm của mình qua những lá thư và điện thoại. Tuy có khó khăn nhưng họ vẫn luôn nghĩ về nhau.
Một ngày nọ, cô gái bị tai nạn giao thông trên đường đi làm. Khi tỉnh dậy, cô thấy cha mẹ mình bên cạnh giường. Cô cảm nhận được tình trạng tồi tệ của mình. Nhìn thấy mẹ khóc, cô muốn làm cho mẹ yên lòng nhưng những gì cô có thể thốt ra chỉ là tiếng thở dài. Cô đã mất đi giọng nói. Bác sĩ bảo rằng tai nạn đã gây tổn thương não của cô và khiến cô không thể nói được nữa. Cô suy sụp mặc dù cha mẹ cô động viên rất nhiều. Trong suốt thời gian ở bệnh viện cô chỉ biết khóc trong thầm lặng.
Xuất viện về nhà, tình trạng của cô cũng chẳng thay đổi gì. Mỗi khi có tiếng điện thoại reo, cô có cảm giác như từng nhát dao đâm vào tim. Cô không muốn cho anh biết và càng không muốn trở thành gánh nặng của anh. Cô viết cho anh một lá thư nói rằng cô không còn đủ kiên nhẫn đợi chờ anh nữa. Cô gửi lại anh chiêc nhẫn đính hôn. Chàng trai gửi hàng ngàn lá thư và gọi biết bao cuộc điện thoại nhưng cô không trả lời và chỉ khóc.
Cha mẹ cô quyết định chuyển nhà, hy vọng rằng cô sẽ thật sự quên những gì đã xảy ra để có thể sống yên ổn.
Cô gái học ngôn ngữ cử chỉ và bắt đầu một cuộc sống mới. Mỗi ngày cô tự nhủ mình hãy quên anh đi. Nhưng một hôm bạn của cô đến và cho hay anh đã trở về. Cô van xin người bạn đừng cho anh biết chuyện gì đã xảy ra với cô. Từ đó cô không còn nhận được tin tức gì của anh.
Một năm trôi qua. Người bạn của cô đến thăm và trao cho cô thiệp mời dự lễ kết hôn của anh. Trái tim cô gái tan vỡ. Khi mở thiệp cưới cô thấy tên mình trong tấm thiệp. Ngước lên, cô thấy anh đang đứng trước mặt.
Chàng trai dùng cử chỉ nói với cô gái: "Một năm qua anh đã dành thời gian học ngôn ngữ này, chỉ để em hiểu rằng anh không quên lời ước hẹn của chúng ta. Hãy cho anh có cơ hội nói với em rằng anh yêu em".
Anh lồng chiếc nhẫn vào tay cô gái. Cuối cùng nụ cười đã trở lại trên môi cô gái.
----
Câu chuyện trên có thể là không có thật, nhưng nếu bạn biết rằng trên thế gian này luôn có một người yêu quý bạn, luôn nghĩ đến bạn thì bạn thực sự là một người hạnh phúc đó.
Đinh Đức Tâm (07-02-2009), hat_de (04-11-2009), manh thuong (08-02-2009)
Cũ 07-02-2009, 09:54
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi tiny Xem Bài
...cưới được cô gái anh ta yêu chứ! sao lại anh yêu, bác Hạt dẻ ơi! Chắc có lẽ lỗi mô rát hè?
vâng
gk là người hay bay bổng ... đầu 1 nơi tay 1 nơi

cảm ơn anh Tiny đã nhắc nhở

câu đó giản dị mà hay

- cưới được cô mình iu sướng thiệt, nhưng trong cuộc sống chung hàng chục năm có khi đó là sự chịu đựng
- còn trường hợp 2 thì quá tuyệt, người đang sống với anh ta suốt cuộc đời là người anh ta iu, có gì hạnh phúc bằng sống với người mình iu, vậy nên các gia đình đó thường ấm yên hạnh phúc

có người hỏi, nếu trong trường hợp 2 đó, cô gái hay làm loạn thì anh ta có hạnh phúc ko. nhưng xem ra đó là câu hỏi vô nghĩa, vì anh ta iu cổ mà, iu được cả những cái "trái tính" của cổ

ý của câu danh ngôn trên là tình iu sau khi kết hôn. ty hậu cưới mới có giá trị với 1 mái ấm

manh thuong (08-02-2009), zodiac (07-02-2009)
Cũ 08-02-2009, 12:22
zodiac's Avatar
Tem Không Răng

Talking

Chúng ta không cần phải hoàn hảo?

(Hoathuytinh.com)

Con người chúng ta ai cũng bị ám ảnh bởi ý nghĩ "Ta phải hoàn hảo". Có lẽ chính những suy nghĩ này đã khiến cho chúng ta không ít lần phải rên lên "Đời là bể khổ". Ta luôn đấu tranh với bản thân để ngày càng tốt đẹp hơn. Nhưng là "nhân" thì "vô thập toàn". Khi phạm sai lầm ta bị dằn vặt,lo sợ không cònh được tôn trọng,tin tưởng. Sai lầm chỉ hữu ích khi nó khuyến khích ta tiến lên,ngược lại nó sẽ làm tê liệt con người với mặc cảm mình thật vô dụng, bất tài.

Chuyện kể rằng ngày xửa ngày xưa,có một vòng tròn. Vòng tròn ta rất tự hào về thân hình của mình,tròn một cách hoàn hảo đến từng milimét. Thế
nhưng, một sáng nọ thức dậy, nó bỗng thấy mình mất một góc lớn hình tam giác.
Buồn bực, vòng tròn tìm mảnh vỡ hình tam giác bị mất. Vì không còn hoàn hảo nên nó lăn rất chậm chạp. Nó bắt đầu ngợi khen những bông hoa dại
đang tia sắc bên đường. Nó tâm tình cùng sâu bé. Nó tận hưởng ánh sáng mặt trời ấm áp.Vòng tròn tìm được nhiều mảnh vỡ nhưng chẳng mảnh nào vừa cả.Nó lại tiếp tục tìm kiếm. Một ngày kia nó tìm được một mảnh hoàn toàn vừa khít. Nó sướng đến run người. Giờ đây nó lại hoàn hảo như xưa. Nó
ghép mảnh vỡ kia vào rồi lăn đi. Nhưng, ơ kìa! Sao nó lăn nhanh đến thế!
Nhanh đến nỗi các bông hoa nhòe đi trong mắt nó, tiếng chuyện trò thì bạt đi trong gió. Vòng tròn nhận ra thế giới xung quanh nó trở nên khác hẳn khi nó lăn quá nhanh. Nó bèn dừng lại, đặt mảnh vỡ bên đường rồi chầm chậm lăn đi!

Bài học cái vòng tròn tặng tất cả chúng ta là: Thật kỳ lạ khi con người ta mất đi một cái gì đó lại thấy mình hoàn hảo. Một người có tất cả mọi thứ trên đời lại là kẻ nghèo túng. Bạn sẽ không biết thế nào là ước mơ, là hy vọng, là nuôi dưỡng vì một ngày mai tốt đẹp hơn. Bạn sẽ không bao giờ biết cảm giác sung sướng khi có ai đó yêu thương bạn và cho bạn cái bạn tha thiết mong muốn!

Cuộc sống không phải là cái bẫy để cho chúng ta sa vào rồi kết tội. Cuộc sống có chút gì đó như mùa bóng, khi đội mạnh nhất cũng có thể bị thua và
đội yếu nhất cũng có những giây phút huy hoàng. Mục đích của chúng ta là thắng nhiều hơn bại. Hãy biết chấp nhận sự bất toàn là một phần tất yếu của con người. Nếu ta đủ dũng cảm để yêu thương, đủ sức mạnh để để tha thứ, đủ hào phóng để chia sẻ hạnh phúc cho kẻ khác, đủ thông minh để hiểu rằng tình yêu thương luôn bao bọc chúng ta. Khi ấy ta đã đạt đến sự toàn mỹ mà nhiều người chỉ dám mơ ước!
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn zodiac vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (08-02-2009), manh thuong (08-02-2009)
Cũ 08-02-2009, 12:23
zodiac's Avatar
Tem Không Răng

Talking

Gửi cô bạn của tôi

(Hoathuytinh.com)

Cô bạn thân mến của tôi,

Ŀã đến lúc tôi cần phaỉ có bạn gái.Tôi biết rằng bạn đang ở đâu đó.Đừng lo gì cả,tôi sẽ tìm ra bạn thôi.Và khi tìm ra bạn,tôi hy vọng rằng bạn sẽ yêu tôi vì tôi là Derek chứ không phải là em trai của Mike.Tôi hy vọng là bạn sẽ không bối rối khi tôi mặc quần áo không hợp thời trang,hay bực bội khi tôi bỏ qua chương trình phim truyền hình được nhiều bạn trẻ yêu thích.

Tôi mong rằng bạn sẽ nhớ tôi chơi đá banh chứ không phải là bóng bầu dục, tôi ở vị trí trung vệ chứ không phải hậu vệ.Và mỗi cuối tuần,tôi đều ở chơi với ba tôi. Tôi nguyện rằng bạn sẽ yêu tôi,dù cho tôi thường quên mất ngày sinh của mình,và nếu cha mẹ bạn mời tôi ăn tối,bạn hãy viết tên của họ thật nhỏ trên bàn tay tôi,để tôi nhìn mỗi khi lỡ quên.

Xin bạn biết rằng tôi thường hành động mạnh mẽ và tỏ ra tự chủ,nhưng trong thâm tâm,tôi thật sự bối rối và mất phương hướng (xin đừng nói điều này cho các bạn tôi biết nhé).Xin bạn đừng lo nếu tôi lướt ván bị thương.Thay vào đó,bạn hãy ở bên cạnh để xoa dịu vết thương bằng các nụ hôn.

Bạn hãy hiểu rằng yêu thương nhau là được ở bên cạnh nhau,nhưng không phải lúc nào cũng vậy.Chúng ta không bao giờ nên canh giữ bạn bè chúng ta.Bạn cũng cần hiểu rằng đôi khi tôi cũng ganh tỵ ,nhưng bởi chỉ vì tôi cảm thấy bất an chứ không bởi vì bạn đang làm gì đó sai quấy.

Và nếu chúng ta không còn yêu thương nhau nữa, xin bạn đừng ghét tôi.Nếu tôi khóc trước mặt bạn, xin đừng cười nhạo tôi.Tôi vốn rất nhạy cảm và vụng về như nhiều thằng con trai khác.

Bạn hãy chân thành với tôi.Rốt cuộc ,tôi chỉ là một cậu con trai.Tôi hứa sẽ luôn luôn thành thật với bạn bởi bạn đáng được như vậy.Tôi hứa là sẽ luôn mở cửa cho bạn ,mời bạn đi xem hát. Ồ không,bạn không mập đâu,vậy nên đừng hỏi tôi những câu như vậy.Bạn cũng không cần dùng son phấn.Bạn đừng bối rối mỗi khi để một kiểu đầu mới mà tôi không chú ý.Tôi luôn yêu quí bạn,ngay cả lúc bạn mặt quần jean áo thun.

Tôi hy vọng bạn không cho là tôi đang đòi hỏi bạn quá nhiều.Tôi chỉ vui khi nhìn thấy bạn sung sướng.Tôi đang đi tìm bạn đây,vậy nên bạn đừng đi đâu cả.Bạn hãy ở tại chỗ,dù mình có là ai.Và bạn cũng đừng quên rằng ,tên tôi là Derek.

Chân thành
hat_de (18-09-2010), Hoang Thy (08-02-2009), manh thuong (08-02-2009)
Trả lời

Quyền hạn của Bạn trong mục này