Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > PHONG TRÀO SƯU TẬP TEM > Các địa phương đã có Hội Tem

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 18-03-2009, 16:54
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định Bắc Ninh - phong trào tem của miền Quan Họ

Mình nhớ trước đây có vít bài tóm tắt vìa quá trình phát triển của làng tem xứ Kinh Bắc mà tìm ko ra, hình như là trong temvn và diễn đàn tiền thì phải ... hum ni tình cờ coi được 1 tấm hình hay cao hứng tìm lại mục nì nhưng ko thấy nên ... dựng lại.

Bắc Ninh - miền quê Kinh bắc - điển hình cho vùng bắc bộ VN

Name:  quan ho bac ninh.jpg
Views: 1532
Size:  28.2 KB

vị trí của nó đây

Name:  LocationVietnamBacNinh.jpg
Views: 675
Size:  13.0 KB

vùng quê Kinh Bắc nầy nổi tiếng khắp trốn gần xa nhờ những câu quan họ và ngày Hội Lim

Đất Bắc Ninh địa linh nhân kiệt, trong suốt quá trình hình thành và phát triển của mình đã sinh ra cho đất nước nhiều bậc tài danh gồm những vị vua chúa, công thần và cả nguyên phi Ỷ Lan .... còn giờ đây ... tui mún nói tới tem ...

Bắc Ninh có 1 thời gian phát triển chưa lâu xong cũng có 1 số thành tích đáng nể, xong gk thật sự ko bít thực hư thía nào vì thấy bóng dáng người chơi tem Bắc Ninh ít quá. Trong bộ nhớ của tui chỉ đếm được trên đầu ngón tay thui hà, này là cô Thuỷ giám đốc bưu điện có bộ TL tem 3 khung vìa quê hương của mình (trước đây được bày ở HP rùi, và hình như năm ngoái gk vớ được 1 bản photo thì phải). Cô là 1 trong số hiếm người của ngành bưu vừa là lãnh đạo, vừa quản lý hội tem và có tác phẩm chất lượng.

cô ý trong 1 bài phát biểu tại Hội nghị tem của tỉnh nì

Name:  co Thuy.jpg
Views: 630
Size:  72.9 KB

toàn cảnh Hội nghị

Name:  Hop DH.jpg
Views: 572
Size:  74.7 KB

co ấy cùng đoàn đi coi TL nì, có cả bác Tỵ

Name:  tham qua trien lam.jpg
Views: 558
Size:  50.3 KB

bạn tem BN trên mạng ko nhìu, ngoài bạn Huyền Thương trước đây tưng bừng trên mạng còn thì những bạn khác cũng ít xuất hiện hoặc còn ẩn khuất đâu đây. Theo con số thống kê thì bạn sẽ giật mình choáng váng khi biết số lượng CLB tem ở BN và số người chơi tem nơi nầy. Nhưng thui chuyện đó bàn sau vì giờ ko đủ thời gian.

Về số lượng thành viên và CLB coi như ko phải bàn, trụ sở thì khỏi phải nói, nhìu tỉnh mơ hông được

bạn chú í cái logo hội tem tỉnh nhé

Name:  Hoi tem.jpg
Views: 571
Size:  59.3 KB

có phải ní lại xuất hiện trên đây hông nào

Name:  bac ninh so 1.jpg
Views: 566
Size:  85.9 KB

ngó bộ BN hoành tráng nhé, có Hội tem và 1 lượng đông đảo dân sưu tầm, còn có cả TCT riêng cho mình nữa, thật là đáng nể.

Name:  TCT - BN.jpg
Views: 540
Size:  84.4 KB

Hội có, CLB tới cấp huyện có, trong các trường học cũng rất nhiều, TCT cũng có thật nhìu cái để bàn nhưng xin được chuyển qua vấn đề TL 1 chút

về TL thì BN cũng là 1 điểm đáng lưu ý, 2007 và 2006 họ tham gia hệ thống TL tem 4 tỉnh xứ đông tại HP và QN, đầu 2006 bản thân Bắc Ninh cũng có 1 cuộc

lần ấy dân HP đi chỉ có 2 bác, mọi người bận hông đi được, còn QN có 1 nhân vật ... ko ai là hông bít nè

anh bạn Đoàn Văn Thắm mà gk hay trêu là Đoàng Văn Thắm, còn anh MH số lẻ thì kêu là "khẩu thần công" QN bởi 2006 ảnh được chứng kiến "khẩu thần công" nầy đoàng đoàng giữ quá ở TL tem trẻ VN lần đầu tiên được tổ chức tại Khánh Hoà năm 2006.

còn tại tháng 3 đầu năm đó chắc cũng nổ ở QN nhưng ko có bạn tem mạng nào được chứng kiến nên mình cũng ko rõ tiếng nổ vang tới mức nào

Name:  tham in speech!!!!!!.jpg
Views: 547
Size:  35.8 KB

à mà bác Thắm nì 12-4 nầy mở quán Trà đạo tại Cẩm Phả QN đó, giờ chuyện gia đình, vợ con và công việc đã chiếm hết thì giờ của bác í

trở lại cuộc Tl nầy mời bạn tham khảo thêm 1 bài viết trên TCT

các bác Hp đem vìa mấy cái bì nì ... hông coá thực gửi .. tiếc nhỉ

ngoài quan Họ vùng Quê Kinh bắc còn nhìu món lên tem nì

Name:  Bac Ninh - que huong quan ho 1-2.JPG
Views: 545
Size:  88.4 KB

nào là truyền thống văn hoá, nào là các vị danh nhân

Name:  Bac Ninh - Van Mieu.jpg
Views: 589
Size:  155.0 KB

quả là 1 vùng địa linh nhân kiệt

Name:  DSC09476 - Bac Ninh.jpg
Views: 526
Size:  119.0 KB

nhớ ngày trước có làm 1 mục trên temvn, có post bài với tem vìa Tháp cổ ở BN,
bác Gà cho cả nhà xem 1 lô toàn đồ quý liên quan tới 2 mẫu tem nì

túm lại là Bắc Ninh có đầy đủ các yếu tố để có 1 phong trào tem mạnh của 1 không gian tem phong phú vìa nhìu mặt

Hum ni nhân coi được tấm hình nì nên có cảm hứng dựng mục nầy

Name:  2009.jpg
Views: 554
Size:  68.9 KB

trông đoàn lãnh đạo Hội tem các tỉnh vìa thăm Bắc Ninh hum nọ thiệt hoành tráng

Mong rằng nó sẽ tiếp thêm vào ngọn lửa tem Bắc Ninh 1 làn gió

P/s: à có bài tổng hợp vìa phong trào tem Bắc Ninh trong diễn đàn tiền của gk

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này