Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > KIẾN THỨC CHƠI TEM > Sinh hoạt BAN CỐ VẤN

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 31-01-2012, 21:34
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi The smaller dragon Xem Bài
Những bài tôi chia sẻ trên VSF, nếu có, sẽ nằm trong mục “Sinh Hoạt Ban Cố Vấn"
Cháu chào bác,

Cháu đọc bài bác viết lúc cuối giờ chiều. Rồi cháu điện để kể chuyện bác Vân nghe.

Bác Vân nói rất thông cảm với quyết định của bác Tuấn, nhưng dù sao bác Vân cũng rất hi vọng bác Tuấn sẽ tiếp tục hoạt động ở VSF, những khi có thời giờ rảnh. Bác Vân cũng là Cố vấn của CLB nhưng do điều kiện sức khỏe mà không thể tham gia sinh hoạt cùng mọi người ở forum nên bác rất mong những vị Cố vấn khác, một trong số đó là bác Tuấn, có thể giúp sức cho diễn đàn có nhiều bài viết và kiến thức quý báu!

Cháu hi vọng sẽ còn được copy những bài viết đầy giá trị của bác để in thành bản thảo đưa tới tay bác Vân đọc.
Bác Vân tâm đắc lắm ạ!
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
11 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
dammanh (01-02-2012), Dat_stamp (03-02-2012), hat_de (01-02-2012), hoavienquanbl (01-02-2012), Nguoitimduong (01-02-2012), Poetry (31-01-2012), The smaller dragon (01-02-2012), ThinhVuongVu (08-02-2012), tranhungdn (02-02-2012), Tuancan (05-02-2012), vnmission (31-01-2012)
Cũ 31-01-2012, 21:59
tem-truyen-thong tem-truyen-thong vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Sống

Cảm ơn: 193
Đã được cảm ơn 2,248 lần trong 155 Bài

Thực tình mà nói, tôi cũng rất chia sẻ những cảm xúc của Gs TAT. Tôi cũng đã định không tham gia viết bài trên VSF nữa, nhưng có lẽ cũng cần nêu vài quan điểm cho rõ ràng.
1. Trên VSF hiện nay thành phần tham gia là rất rộng rãi, người sưu tập đúng nghĩa thì ít, mà "chơi" thì nhiều. Họ đã không hiểu gì về quá khứ mà cũng không quan tâm tìm hiểu lịch sử làm gì. Cứ tự suy diễn và tự cho phép mình đưa ra kết luận. Đối với chúng tôi, những người coi trọng lịch sử (trong đó có những người như tôi, như Gs TAT) thì việc đưa thông tin chính xác là hết sức quan trọng. Tôi cũng có mối thâm giao với bác Con gà con (anh Sơn Lưu), nhưng không phải vì anh Sơn Lưu đã mất mà chúng ta không phân biệt đúng sai. Rất tôn trọng người đã mất, nhưng những gì Gs TAT đã viết là hoàn toàn chính xác. Khi anh Sơn Lưu còn sống, chúng tôi có đặt biệt hiệu vui cho anh là Sơn "lựu đạn". Nói vậy để những bạn không biết rõ ngọn ngành hiểu rõ hơn trong chuyện này.
2. Trên VSF hiện giờ có khá nhiều chuyện rất buồn cười. Có những người có kiến thức rất hạn hẹp, kinh nghiệm sưu tập thì mới chỉ là con số 0 nhưng cũng tự cho phép mình phán con tem này quí, bì thư này giả, bì thư này phải có chữ Par Avion, v..v. Các bạn tem cần phải trải qua quá trình trui rèn, cần phải rất đam mê mới có thể làm được điều đó. Các ý kiến trái chiều là bình thường, có thể đưa ra ý kiến theo kiểu hỏi chứ không phải là như một vài ý kiến trong phần tham luận về bộ tem đấu giá đồ sộ vừa qua. Tôi không tham gia ý kiến về phần đó vì thấy không cần thiết, nhưng cũng xin nhắc nhở các bạn tem là các trang sau này đồ giả cũng còn nhiều. Bên cạnh đó cũng có những vật phẩm tuyệt hảo. Những bạn nào thực sự quan tâm có thể trao đổi trực tiếp với chúng tôi.
3. Cũng xin góp ý về cách điều hành của Ban lãnh đạo VSF. Đúng là Diễn đàn là tranh luận thẳng thắn, là tôn trọng những quan điểm khác nhau, nhưng không phải là không có định hướng. Nếu Ban lãnh đạo VSF có định hướng kịp thời thì đã không xảy ra những sự việc đáng tiếc trong thời gian qua. Tôi rất khâm phục nhiệt huyết của những anh Poetry, Đêm Đông, Người Tìm Đường, ... nhưng có thể các anh quá bận rộn nên không có những ứng xử kịp thời chăng.
Cuối cùng, xin gửi lời chúc Tết đến toàn thể các bạn tem. Đặc biệt, hy vọng niềm đam mê tem VN sẽ còn mãi ở trong những người bạn mà tôi cảm mến : Đêmđông, ĐàmMạnh, Hữu Huệ, Tất Thành, Gs TAT, Poetry, Trần Hùng, Đức Huy, Tiểu Nhi, ....
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
13 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn tem-truyen-thong vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Đêm Đông (31-01-2012), Đinh Đức Tâm (01-02-2012), dammanh (01-02-2012), Dat_stamp (03-02-2012), Green (31-01-2012), hat_de (01-02-2012), hoavienquanbl (01-02-2012), Nguoitimduong (01-02-2012), Poetry (31-01-2012), The smaller dragon (01-02-2012), tranhungdn (02-02-2012), Trần Thanh Phong (25-02-2012), vnmission (31-01-2012)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này