Quay lại   Diễn đàn/Forum VIET STAMP (VSF) > GIAO LƯU > Trong niềm Thân Ái > Nhật ký Gia đình Viet Stamp

Trả lời

Công Cụ Hiển Thị Bài
Cũ 18-06-2012, 13:05
ngotthuha231's Avatar
ngotthuha231 ngotthuha231 vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Không Răng

Cảm ơn: 224
Đã được cảm ơn 14,754 lần trong 2,495 Bài

1. Nhớ bạn Mít quá. . Mình vừa tình cờ biết được quá nhiều trường hợp bạn tem "nói được mà đếch làm được" nên hơi cay miệng. . Không có bạn thì mình lẩm bẩm đá con muỗi, đập con mèo dzới ai giờ?

2. Nói được phải làm được. Không làm được, mình khinh!

3. Thà lao vào nhau mà đánh đấm đá nhau toác đầu chảy máu như hai thằng đàn ông còn hơn là điệu bộ từ tốn mà nói với nhau những lời đầy từ hàm ý công kích, tới xỉa xói, thù hằn như những con đàn bà.

4. Bỗng dưng cảm thấy khuôn mặt mình không đủ bất thường để làm nghệ sĩ. *cười khả ố*. Câu hỏi của ngày: Phẫu thuật chỉnh hình ra sao cho đủ tư cách cuồng điên?

5. Vậy ra, càng già đối với các bạn là ngày càng bớt nghiêm túc và trách nhiệm đối với lời nói tự thân được phọt ra?

6. Nghĩ xuôi nghĩ ngược. Mình ổn. Há há. Từ mai mình sẽ gặp giai làng tem ở Hà Nội bình thường trở lại, đương nhiên là tiết chế hơn. Ít nhất, các bạn ấy trung thực.

7. Nghe đồn, số 7 là số đẹp! Thôi, nàng thôi.

Address: 86B Nguyễn Văn Trỗi, Thanh Xuân, Hà Nội
Tel: 0975 678 923
Yahoo: ngotthuha231
Facebook: https://www.facebook.com/ngotthuha231
Email: ngotthuha231@gmail.com
VCB: 0301000304325

* if you really want to touch someone, send them a letter *
Trả Lời Kèm Trích Dẫn Bài Này
2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
Dat_stamp (18-06-2012), hat_de (18-06-2012)
Cũ 23-06-2012, 00:51
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Cái người ta tưởng ta thích thì ta lại chẳng thích, cái người ta tưởng ta ghét thì ta lại cũng chẳng ghét, cái người ta ngỡ là tầm thường nhất hóa ra lại hay ho nhất.

Trà chanh chém gió mới lại cắn hướng dương nhiều quá nên mình xuống phong độ trong chuyện xét đoán quần chúng từ ấn tượng ban đầu à?!

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (23-06-2012)
Cũ 25-06-2012, 02:21
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Các bạn,

Tin tớ đi. Làng tem nhiều đứa khuyết tật tinh thần lắm!

Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (25-06-2012)
Cũ 25-06-2012, 20:44
hat_de's Avatar
hat_de hat_de vẫn chưa có mặt trong diễn đàn
Tem Quý Hiếm

Cảm ơn: 53,883
Đã được cảm ơn 35,430 lần trong 9,452 Bài
Mặc định gk.25.6.2012!.

hix

bít nói gì vìa ngày hum ni nhỉ

công việc tệ đã dành, còn 1 thức khác "ác" hơn công việc, đã không đụng đến nhưng nó lại đến đụng

ko đụng tới là vì mình ko có lý do gì để đụng tới, kể cả là hỏi về công việc

nó tới đụng là sao nhỉ... chậc... lại 1 quả BUZZZZ như mọi lần vẫn thế...

chắc là có chuyện ko hay đây ... nhưng mở đầu bằng 1 thứ rất thoải mái ... người khéo thì vẫn thế mà...

nhưng rồi sau 1 hồi...có 2 thông điệp rõ ràng ... mà cũng khổ cho họ... nếu mình là 1 người khác thì ko có 2 chuyện kia...mà vì mình là mình nên mới có 2 chuyện này, chắc mình ko giống ai thật, chả ai làm như mình cả ... nếu phải dùng từ đin thì cũng quá nhẹ...vì đin còn có thể giải thích bằng y học...còn cái của khỉ này thì ko lý giải nổi

"u mê" theo cách dùng từ của họ ư, cũng chẳng phải, u mê họ ko làm thế, vì có u tới mấy họ cũng ko làm cái "ngu ngu"...có khi nào bạn vo viên tờ 500 k và ném qua cửa sổ ko

có chứ gì, 1 người bình thường có thể hứng lên làm việc đó, vì ít nhất 1 người may mắn nào đó nhặt được thì bạn cũng được 1 lời cảm ơn dù nó ko thể tới với bạn. Hay cho dù bạn ko được cảm ơn thì bạn cũng ko bị mắng chứ, đúng ko

bạn ném cái gì quý giá đó đi ... với 1 mong muốn giản dị là có 1 vài phút thanh thản trong lòng ... ok

cứ cho là thế

nhưng khi nó ko đem lại thanh thản mà còn khó chịu (do bạn sẽ bị chỉ trích lại) thì sao nhỉ...lý do thanh thản mà bạn dung để tự biện minh trên cũng đâu có còn...

thế nghĩa là làm sao ... ko thể giải thích nổi, người xung quanh ko thể hiểu bạn (nếu họ bít), Chúa cũng ko bắt bạn phải làm vậy, mà Ngài cũng chẳng hiểu vì sao bạn lại làm thế, còn bạn thì ko tìm được lý do thật thuyết phục để thuyết phục bản thân hay thế giới xung quanh ... và bạn vẫn làm

chìu nay lại có "tinh tinh" rồi ... thế nào sáng mai cũng có ... cái vèo

và thế nào bạn cũng bị ăn 1 cái veo ... vì nó đã được dặn trước, cảnh báo trước ...

bạn bị nói là "u mê", và vẫn như cũ bạn nhận được 1 thông điệp là ko được liên quan gì đâu nhá

ờ, tất nhiên, mình có làm gì đâu ... mình chẳng làm cái gì cả ... mình chỉ làm những thứ của mình thôi, mình đi h, rùi mình đi l, đi l bị đụng thì cũng ko phải tại mình nhé, mình ko cố tình xuất hiện nhé, nếu là cố tình thì thứ 7 nào cũng đụng nhé chứ ko phải mỗi hôm rồi đâu nhé, vì thằng này là thế đấy, trừ khi trờ sập, hoặc chỗ nó tới ko còn thì nó mới ko tới, còn 1 khi nó đã tới 1 lần và ko thay đổi suy nghĩ thì nó mãi sẽ làm thế trừ khi bị "beng" đi nhé

1 ngày vậy đó, lởn vởn với những suy nghĩ kì quái và ko thoải mái cho lắm, quỷ tha ma bắt mình đi ... mà ko, nếu có ma và có quỷ thật nó cũng chẳng bắt tội mình kiểu này vì chắc gì chúng nghĩ ra ... Chúa ko làm, Trời ko bắt ... ai nhỉ ... chả rõ ... và nếu rằng có thể làm nó rạch ròi ... thì ai sẽ giúp mình đây ... vì tính mình nó cũng quái ... nếu ko chứng minh được thật thuyết phục với mình thì mình sẽ ko thay đổi suy nghĩ ... mà thuyết phục được chắc quá khó vì bản thân vô vàn rào cản tâm lý được thiết lập lên để ngăn cho cái hồ sơ kia trong tâm trí mình ko thể khép lại ... Bạch Dương tính tình thẳng thắn trung thật ... nếu quyết định khép thì ko có cái nào để nó mở lại dù có giết nó, vì thế nó ko khép, trong khi tất thảy mọi người, từ người trong bộ hồ sơ đó, tới tất cả những người xung quanh đều muốn mình đóng lại ... thì sao nhỉ...ngay cả bản thân mìnhcũng từng có suy nghĩ đó nhưng trái tim nó chặn lại ... và cái đầu kì quái kia bị khuất phục...thay vì tìm cách xóa giờ nó lại thực hiện 1 nhiệm vụ mới là nghĩ ra tất cả mọi chiêu trò để ko ai có thể thuyết phục được nó nữa...vậy nên giờ là cả tim cả đầu đều để ngỏ bộ hồ sơ ấy ... nó để ngỏ ko phải để mời gọi, níu kéo, mà chỉ để với 1 mục đích tối thượng là: không 1 ý định từ bỏ nào được xuất hiện trong nó cho dù chuyện gì có xảy ra, thậm chí những người thân thiết quanh nó phải buồn khổ, ốm bịnh ... rồi thì thậm chí các đồng nghiệp quanh nó coi nó là chậk...bít gọi thía nào nhỉ ... rồi thì có thể nó sẽ bị đá đi, hay bị đập cho be bét ... tóm lại là ko có cách gì

và thực sự nó cũng ko nghĩ được là cái gì sẽ giúp nó nếu sự việc hồ sơ kia 1 ngày nào đó bị đóng ... vì ngay cả khi nhân vật trong hồ sơ nghẻo, hay lc... kết quả là như sau ... ma quỷ hay quái quỷ gì đó cũng chào thua trước suy nghĩ điên rồ này.

vậy đấy!.

à ... chiều nay sầu sầu đụng chút tới tem ... kết quả là: món chim của Pháp - LPO 100 năm sinh

còn tối nay mình ol để vô fb thứ 2 ném 1 câu ... nhưng tiện tay quẳng cái mớ bòng bong này lên mạng ... mình biết sáng mai có thể sẽ có 1 rắc rối mới trong khi còn 1 việc khác đang vướng và có thể bị ảnh hưởng nếu sáng mai mình ném 1 cái gì đó đi...thôi ol fb nào ... ...

my face https://www.facebook.com/hatde.tran
Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn hat_de vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
manh thuong (26-06-2012)
Cũ 26-06-2012, 00:47
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Lâu rồi mới đủ kiên nhẫn ngồi đọc hết nhật kí của một thằng điên thằng điên thằng điên thằng điên thằng điên thằng điên thằng điênnnnnnnnnnnnn.

Và đây là những dòng em muốn nhắn gửi:

1. Bản thân mình dù vô tình hay hữu ý thì chắc chắn có lúc làm việc ảnh hưởng xấu tới người khác, nên tốt nhất đừng than phiền quá nhiều về những gì người khác làm.

2. Bản thân mình sống dù tốt hay dở thì người khác (ở xa đến vậy, ví dụ như em) cũng chẳng khiến tình hình khác đi được, nên tốt nhất đừng than phiền chút nào về cuộc đời mình cho người khác (bị) nghe.

Xong. Phủi tay. Quay đít. Biến thẳng.

Khi nào chết nhớ phù hộ em!
Amen!

hat_de (26-06-2012)
Cũ 26-06-2012, 00:54
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Trong đầu hiện đang có hai suy nghĩ:

- Giết lão Dẻ
- Mong lão Dẻ chết

hat_de (26-06-2012)
Cũ 26-06-2012, 09:47
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

ha ha ... tưởng sẽ được đấm đá tơi bời khói lửa ... ai dè chỉ có gãi nhè nhẹ thía kia ...

mình đã nói nhìu lần rùi ... từ điển còn từ nào nặng hơn từ đin thì đem ra dùng đi ko phải kiêng nể thía ...

còn 2 cái nhắn gửi trên sao chẳng liên quan mấy ... tốt nhất là ko than fiền uh...chẳng phải...ko than ra thì nó kết thành vỉa trong đầu tới 1 ngày đặc kín lại thì bậy cũng chẳng tách ra được ... chi bằng ta tách liên tục cho nó đã kết tủa lại

còn cái vụ giết và chít í à...đây cũng đang tìm xem ở đâu có thuật tẩy não hay chém đầu đấy ... chít xuống hỏa ngục có mà phù hộ...thôi đi làm việc đây...sáng mới vo viên ném 1 thứ xuống mặt hồ ... may mà trời mát mẻ nên ko có thấy tí sóng nào gợn lên...mong bình an cho tới hết ngày. amen!

Cũ 27-06-2012, 00:29
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Mình biết sau này mình làm nghề gì rồi.

Ngồi nhà đặt tên cho các cháu gái xinh xắn, đáng yêu...

Có một nam nhân người Việt đang học bên trời Anh vừa hỏi ý kiến để đặt tên cho con gái ảnh. Mềnh cuồng luôn Yên Hàn.

Lúc (tạm cho là mình) "sáng tạo" ra cái từ này vào năm 2006 (lớp 10), mình nghĩ nó là yên lạnh. Nhưng sau đó không lâu thì ngộ ra "yên" Hán Việt không phải là yên trong yên lặng. . Lên Đại học đã thấm: "yên hàn" là một từ cổ, có nghĩa là (đất nước, đời sống) yên ổn, không chiến tranh, không loạn lạc.

Một cái tên đẹp dành cho các gái ()!

Từ giờ tới lúc em lấy chồng là em sẵn sàng đặt tên free cho các bé làng tem nhá nhá nhá!

Tin bên lề: Chính thức chấm dứt thời kì khủng hoảng Chó. Giờ, mỗi ngày đều nghĩ giá như mình có thể (lại) nuôi chó, khi đi đâu trở về sẽ thấy nó đứng đấy chờ sẵn...

P/s: Chúa và Trời tranh nhau cho giấc ngủ của lão Dẻ được ngon!

hat_de (27-06-2012)
Cũ 27-06-2012, 22:48
hat_de's Avatar
Tem Quý Hiếm

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi ngotthuha231 Xem Bài

P/s: Chúa và Trời tranh nhau cho giấc ngủ của lão Dẻ được ngon!
...xin cảm ơn ... và khi ngủ thì nó chẳng còn bít gì tới Trời hay Chúa nữa cả

hôm nay nó lại trải qua 1 ngày khó tả

- sáng: cty tuyển 1 loạt mới, toàn những tay cao to bảnh choẹ, còn thằng bạn mình thì bé tí, hy vọng tài năng về kĩ thuật của nó thuyết phục được các xếp

- trưa ... thà bị đói chứ ko ngồi lâu như mọi ngày, lại thành thằng lập dị ở cty

sau đó liên hoan lần cuối vì phòng sẽ đi vào trạng thái ngủ đôgn giữa hè nếu ko muốn bị 1 vài bên tị mà nói xiên

sau đó là 1 màn những câu chuyện đằng sau cánh gà...chà...hy vọng con người sẽ thay đổi nếu ko căng lắm

- chiều: đi 1 vòng hiện trường cùng Bình bo-ong, coi vụ dỡ hàng đầu kéo, xe bồn, ... xem ra tình hình khó mà chấn chỉnh, híc ... nhân sự đổi ko bít sắp tới sao đây

cái vụ ông Chung - CY tối qua ghi 3 bàn, trong đó 2 bàn vào lưới đội nhà rồi hum ni được Cty thưởng nóng cho 100 k khiến xóm làng xôm tụ và mình lại bình qua mail, rồi lại sang fb vì 1 cái vụ khác ... hậu quả là mất điểm toàn tập, ko thay đổi cách diễn đạt đi thì thi thoảng còn phải gặp những vụ thía

cuối ngày gặp cu Nguyễn Văn Thiết qua fb, chậk ... thôi kệ, bít ra sao ngày sau...

tối: ối a là răng ... cũng xong, xin cái hàm về, khoe ma-ma và Q rằng mai sẽ mang cái hàm tới cty dọa tụi nó ... thía là lại được nghe 1 bài ca, mài bao tuổi rồi mà vẫn thích những cái trò dở đó ... chậk

à mà vụ chồng bà Thùy chìu ni thi cử sao kì cục vậy ... đội đó định đi xả stress bằng Mega Star tối nay, đằng nào cũng là ngày giảm giá ... dù là quảng cáo có cả Th và Th nhưng mình đành từ chối, đang ko có hứng, lại phải chữa răng, và đang "móm" theo cả nghĩa bóng, vì cái vụ răng lợi này ... cũng may tiền tạm ứng làm việc chưa hết nên ... mượn tạm ...

xem ra với tình trạng này nếu có ko gặp rùi ro gì nữa thì thắt lưng buộc bụng sang tận 2014 may ra mới xong bộ răng và đôi mắt ... chậk...

1 cuộc đời mới chưa bắt đầu ...gàn, cứng đầu, bất bình thường ... CN tuần này đi tem, tuần sau nữa đi trồng mía ... lấy luỡi cuốc, luống khoai, khóm mía để dìm nỗi đau xuống xem thế nào ... thế nào nó cũng bật dậy thôi ... vì chỉ khi ngĩ tới đất là 1 mảnh đất khác đã hiện ra trong đầu rồi, nghĩ tới cây là 1 loại cây khác hiên ra trong đầu rồi...nghĩ tới tem thì chữ em lại hiện ra trước ... chỉ khi nào chữ t (Trung) bập vào phần chữ còn lại thì chữ tem mới lại hiên ra thôi ... ngày đó còn khuya

Cũ 29-06-2012, 23:38
ngotthuha231's Avatar
Tem Không Răng

Mie, dù đã bỏ cái thú vui tao cbn mang tên EURO bằng cách *phủi tay*, *quay đít* không xem bóng, nhưng mình vẫn nghiên cíu tin thế giới hàng đêm. Trước trận Đức - Ý, mình đã tự nhủ đ' cần biết chúng bay có Balodenthui hay gì, Đức có chị Merkel, không đùa được đâu.

Sáng ngủ dậy đọc báo cập nhật tỉ số, mình lẩm bẩm ngay phen này chúng bay chết với chị Merkel.

Y như rằng.
Trích dẫn:
"Đáng khen cho nước Đức vì họ là quốc gia duy nhất toàn người lớn ở trong khu vực đồng tiền chung châu Âu. Tôi thực sự thấy tiếc cho họ: bị kẹp giữa bọn đàn bà Pháp yếu ớt, ủy mị và bọn Anh với chính sách duy tâm ngu ngốc của một thằng sinh viên năm nhất; cộng thêm một lũ da ngăm lười nhác, tham ăn đến từ Italia, Hy Lạp và Bồ Đào Nha, thật khó có thể trụ được ở vị trí của họ. Họ giành quá nhiều thời gian để trông chừng và bảo lãnh cho cả cái lục địa tức cười của mình đến mức họ khó có thể đạt được thành tích tốt nhất trong những lĩnh vực như thể thao và âm nhạc."

- Sergeant D., cây bút trào phúng, chủ trang web StuffYouWillHate -
Điều này chứng tỏ anh Hy Lạp rứt là khôn.

2 Thành viên sau đây nói lời CẢM ƠN bạn ngotthuha231 vì đã gửi Bài viết hữu ích này:
hat_de (30-06-2012), manh thuong (30-06-2012)
Trả lời

Công Cụ
Hiển Thị Bài

Quyền hạn của Bạn trong mục này